Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
25/3/05
3.982
34
38
53
HCM city
muốn có thông số cụ thể về lượng khách trong năm, chi phí quản lý , mức đầu tư , lãi vay ...đòi hỏi 1 quá trình tính toán chi tiết và vấn đề này ngoài khả năng chuyên môn của em, tất nhiên khi công bố giá bán 1 dự án sẽ có buổi họp báo về vấn đề bác quan tâm , trước mắt em chỉ mới ở giai đoạn tiền khả thi thôi , sau đó làm việc với ngân hàng, sau đó là làm việc với các đơn vị khác rồi mới ra con số được , bác có thể tham khảo 1 số dự án BDS nghỉ dưỡng đã bán ra thị trường rồi so sánh đánh giá về khả năng đầu tư.

Hạng D
15/11/07
2.539
11.195
113
Việt nam - Sài gòn
os.com
Sorry bác Canada 1 chút em hỏi cái này hơi ngoài lề: em dang tìm hiểu 1 khu dất 13ha sát bên Conic (gần ngã tư NVL - Trịnh Quang Nghị ) ,sổ dỏ (dã gom dủ dất của dân ) không bao thuận dịa diểm ( cái này phải làm việc riêng với khu Nam) giá khoảng 5tr/m2 . Bác thấy mắc hay dúng giá hay rẻ??
Tại bữ trước em có thấy Bác biết 1 khu dất trên dường vào chợ BĐ nên tham khảo bác tí nhe...

Hạng D
25/3/05
3.982
34
38
53
HCM city
13ha này là bác mua của dân hay mua của 1 chủ dự án , 5triệu/m2 là loại đất gì ( công năng , mục đích sữ dụng ) , nếu mặt tiền NVL và là đất sạch ko vướng mắc giấy tờ gì thì bác mua rẻ đó .
miếng chỗ mặt tiền NVL vào chợ Bình Điền bên cty em mua là đã xong hết rồi , có 1/500, có bản vẽ thiết kế , mua theo dạng chuyển nhượng dự án nên giá chát lắm .

Last edited by a moderator:
Hạng D
15/11/07
2.539
11.195
113
Việt nam - Sài gòn
os.com
Bên em mua của 1 chủ , họ dã gom dủ rồi . Dạng dất là sổ dỏ nông nghiệp , còn làm dược gì thì phải lên khu Nam hỏi cho chắc ,nhưng chủ dất nói là khu dất của họ có thể chuyển sang mục dích nhà ở TMDV ...

Bò Hóng
13/12/06
8.376
74.416
113
Langtugia1988 nói:
Bên em mua của 1 chủ , họ dã gom dủ rồi . Dạng dất là sổ dỏ nông nghiệp , còn làm dược gì thì phải lên khu Nam hỏi cho chắc ,nhưng chủ dất nói là khu dất của họ có thể chuyển sang mục dích nhà ở TMDV ...
trả lời giùm luôn: cái đất này em đã hỏi khu nam và đã có bản đồ QH rồi. Khu này QH nhà ở. OK nhé. MDXD 45%, vậy là tính ra hơn 10tr/m2+ san lấp 1tr ( do khu này hơi trũng)+ hạ tầng 1tr+ thuế chuyển MDSD avg(1tr). Mà khu Conic đối diện đang 13tr/m2. hơi căng, nếu 4tr thì OK bác ợ

Last edited by a moderator:
Hạng D
9/5/10
1.812
3.817
113
tung344 nói:
Bác có đánh giá được nếu một khách hàng mua timeshare resort thì sau bao lâu họ thu hồi được vốn đầu tư không? Em đang quan tâm đến lĩnh vực này.
Dự án Royal Hill thuộc quần thể Sealink, có 1 bản dự toán, về cái này, nó tính số ngày chủ nhà được quyền nghỉ dưỡng, số ngày cho thuê trung bình 1 năm, giá tiền thuê căn hộ /1 ngày....thì tùy loại villa lớn hay nhỏ mà có thời gian thu hồi vốn khác nhau đại khái là từ 6 năm đến 8 năm thôi !!! theo lý thuyết......., còn thực tế thì không biết bao nhiêu năm nữa!!!!...... Nếu tụi Royal Hill dám cam kêt thời gian thu hồi vốn như thế , thì tôi bán nhà mua ngay hehehe

Bò Hóng
13/12/06
8.376
74.416
113
Himlam nói:
tung344 nói:
Bác có đánh giá được nếu một khách hàng mua timeshare resort thì sau bao lâu họ thu hồi được vốn đầu tư không? Em đang quan tâm đến lĩnh vực này.
Dự án Royal Hill thuộc quần thể Sealink, có 1 bản dự toán, về cái này, nó tính số ngày chủ nhà được quyền nghỉ dưỡng, số ngày cho thuê trung bình 1 năm, giá tiền thuê căn hộ /1 ngày....thì tùy loại villa lớn hay nhỏ mà có thời gian thu hồi vốn khác nhau đại khái là từ 6 năm đến 8 năm thôi !!! theo lý thuyết......., còn thực tế thì không biết bao nhiêu năm nữa!!!!...... Nếu tụi Royal Hill dám cam kêt thời gian thu hồi vốn như thế , thì tôi bán nhà mua ngay hehehe
Chính xác, cha Đông mà dám ký thì
.

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.356
154.922
113
www.phindeli.com
Sealink nó tính trong bảng dự toán là giá cho thuê 1 căn chung cư 200 US/ngày, có điên mà đi tin nó

Hạng F
22/5/05
17.657
6.051
113
60
Thành phố Run Quất
Himlam nói:
tung344 nói:

Ký luôn hợp đồng cho nó thuê lại luôn đi bác.

Full Sinopharm
25/12/09
2.706
33.344
113
vankhanhktpn nói:
Himlam nói:
tung344 nói:

Ký luôn hợp đồng cho nó thuê lại luôn đi bác.

Có cty nào ký hợp đồng thuê lại dài hạn ko bác? Còn hợp đồng 1 năm thì...em xin

Status
Không mở trả lời sau này.