Hạng D
1/7/16
1.010
4.878
113
Ko có thằng ngu nào chạy liên tục 400km mà ko tìm cách nghỉ ngơi cả (trạm xăng, cafe, hủ tíu) ...

Hạng D
16/11/20
2.647
7.901
113
37
Thiệt chứ đổ bình dầu 1tr2 đi Đà Lạt theo QL28B, tới Đà Lạt chạy bét nhè xong vòng về vẫn còn lết được 80km. Còn mắc thì tấp vào móc xỉa cái chạy tiếp, thà tới nơi nằm ngã lưng ra rồi dậy nhậu, chứ nằm sạc đợi 1h xong chút chạy tiếp má ơi nó lười kinh khủng. Mà máy dầu ra cao tốc nó nhàn kinh khủng. Mấy anh cứ ca xe điện mà đi đường dài thấy cực ít xe điện chắc cũng sợ.

View attachment 3133424
Nói thiệt là với tình trạng bất ổn của CT khi các dịp nghỉ, lễ thì chạy xe điện cũng bất cập. Tắc thì muốn vào lối rẽ để thoát ra cũng là một vấn đề.

• Like
Reactions: parksonghiep
Hạng D
16/11/20
2.647
7.901
113
37
Leo nên cao tốc chạy 200km lòi mịa con mắt ra rồi pác ơi. Ê đít, mỏi lưng, mắt thì cụp xuống.
Em hay chạy 1 mạch ra Đà Lạt hay Phan Rang nên cỡ 200-300km thì em cố được. Với lại CT mà không đông thì cài ACC chạy tà tà thôi, công nghệ hỗ trợ 1 phần nên cũng giảm thiểu mệt mỏi trong quá trình tập trung lái xe.

• Like
Reactions: cogoromori
Hạng D
16/11/20
2.647
7.901
113
37
Hai ông lớn chơi kỳ thế. Bên isuzu khuyến cáo nên đổ 001, đổ 05 cũng chả sao, lúc nào cái bầu DPF gì đó báo thì đem xe ra đường chạy trên 50km/h trong khoảng 30’ cho nó đốt hết muội trong bầu là được, còn nếu lười chạy thì đem ra hãng vệ sinh bầu là xong (chắc mất phí). Nói vậy thôi chứ em cũng chả liều mà đổ 05 liên tục, từ lúc mua xe gần 2 năm mới đổ 1 lần 500k 05 đầu bên Đà Nẵng để vào cao tốc do cây hết 001 dịp Tết vừa rồi.
Ai hiểu rõ bản chất thì biết thật ra nhiên liệu 05 với 001 chỉ khác nhau độ tạp chất có trong nhiên liệu nên lâu lâu kẹt quá xài 05 vẫn được, chỉ có điều là muội xả ra sẽ nhanh hơn và bám cặn hơn thôi. Quan điểm mua xe thì nên nghiên cứu tìm hiểu kỹ ưu nhược điểm, nếu đã quyết thì nên chấp nhận khuyết điểm của nó mà khắc phục chứ nhiều ông mua xe không bao giờ đọc hướng dẫn sử dụng, thấy báo bầu lọc bị đầy cần chạy để xả ra mà cũng kêu lỗi.

Hạng D
4/9/06
2.278
21.776
113
Từ sg, nếu đi được phân nửa đường ( chừng 200 km ) thì nên ra khỏi cao tốc chỗ nào để đi đái, đổ xăng và nghỉ mệt vậy các Bác ?

Hạng B2
14/8/16
116
172
43
35
Thân gửi những bạn thích miệt thị người khác, các bạn muốn người khác coi trọng thì hãy biết nêu ý kiến và phản biện tôn trọng người khác. Mình đang tạo cho forum một chủ đề vui vẻ chứ mình không tranh luận. Có một số bạn cho rằng mình đòi phải có chữ "trạm dừng" thì xin xem lại bài viết của mình.
Bạn nào thích dừng điểm khẩn cấp mà đái hoặc ị thì hãy cứ làm điều mình thích, bạn nào thích leo hàng rào xông qua lưới thép để đến chỗ "trạm dừng" của các bạn thì cứ vô tư. Nhận xét thì cứ để người khác nhìn hình ảnh được chụp để họ nhìn sự nhận thức và sự văn minh của các bạn.
Một số ý kiến cho rằng "mày đi ra quốc lộ 1 mà đi" hay vòng ra vòng vào các điểm Exit và cho như thế là thông minh thì các bạn cứ làm, mình không thích làm những việc như thế, vì bài viết là mình đã nói là tính từ trạm dừng Dầu Giây.
Mình cực kì hoan nghênh việc nhà nước làm cao tốc cho đi và nó còn bất cập nhưng mình ko hề chê bai các bất cập đó, cái gì cũng cần có tiền và thời gian hoàn thiện. Mình đang tạo một chủ đề vui vẻ để bàn luận hoặc cho sáng kiến! Rất hoan nghênh với các bạn hiểu ý và đóng góp.

• Like
Reactions: boymi and Mapu001
Hạng C
25/10/20
767
914
93
Hồ Chí Minh
www.shopee.vn
Thân gửi những bạn thích miệt thị người khác, các bạn muốn người khác coi trọng thì hãy biết nêu ý kiến và phản biện tôn trọng người khác. Mình đang tạo cho forum một chủ đề vui vẻ chứ mình không tranh luận. Có một số bạn cho rằng mình đòi phải có chữ "trạm dừng" thì xin xem lại bài viết của mình.
Bạn nào thích dừng điểm khẩn cấp mà đái hoặc ị thì hãy cứ làm điều mình thích, bạn nào thích leo hàng rào xông qua lưới thép để đến chỗ "trạm dừng" của các bạn thì cứ vô tư. Nhận xét thì cứ để người khác nhìn hình ảnh được chụp để họ nhìn sự nhận thức và sự văn minh của các bạn.
Một số ý kiến cho rằng "mày đi ra quốc lộ 1 mà đi" hay vòng ra vòng vào các điểm Exit và cho như thế là thông minh thì các bạn cứ làm, mình không thích làm những việc như thế, vì bài viết là mình đã nói là tính từ trạm dừng Dầu Giây.
Mình cực kì hoan nghênh việc nhà nước làm cao tốc cho đi và nó còn bất cập nhưng mình ko hề chê bai các bất cập đó, cái gì cũng cần có tiền và thời gian hoàn thiện. Mình đang tạo một chủ đề vui vẻ để bàn luận hoặc cho sáng kiến! Rất hoan nghênh với các bạn hiểu ý và đóng góp.
Chuẩn, haaa VN mà bác, thích chửi và mạc xác ng khác hơn là nêu quan điểm.