Thảo Luật Chung 6 tỷ mua nhà để cho thuê

Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
20/8/12
0
6
3
7 tỷ mua căn hộ cho thuê cũng sợ chưa có giá này....... 7 tỷ mua nhà phố cho thuê tầm 1000USD bác ơi

Tập Lái
23/5/14
17
11
3
Chào các bác.nói ngay và luôn em làm bên dự án SUnrise city
Bên sunrise bay giờ đang có gói cam kết cho thuê 30 tr/tháng.
mà bác nhận nó làm gì!!!..mua về cho thuê lại đảm bảo vẫn ngon hơn
Sau này Nguyễn Hữu Thọ nó mở thành 40m, khu xung quanh các dự án nó hoàn thành thì giá tăng là tất yếu!!!
Còn cần gì thì bác hú em nhé!!! 0932135246. em tên Quang

Tập Lái
23/5/14
17
11
3
à!ngày mai 24/5..bên em có event về dự án SUnrise city .nếu bác rảnh em mời bác ghé qua xem thử!!!

Tập Lái
23/5/14
17
11
3
còn không em giới thiệu bác căn Penhouse HAGL Newsaigon.
300 m2. nội thất do Đan Mạch thiết kế.giá tầm 3 tỷ 6..cho thuê được khoảng 1200 usd

Hạng D
10/9/13
1.049
79
63
Xứ Sở hoa Tulip
đầu tư để ăn tiền thuê đều đặn hàng tháng thì chỉ có 2 lựa chọn:
- mua căn hộ thật sự cao cấp (6 tỷ = 2 căn= khỏang 2000 đô 1 tháng = 8.4% lãi suất tiền thuê)
- mua đất ở xa làm nhà trọ, chi phòng cho công nhân thuê, lấy công làm lời (6-7%)

Còn lại mua nhà phố hay mặt tiền mà đòi lãi suất tiền thuê cao thì hãy đợi đấy. Nhà mặt phố chính là cái bong bóng lớn nhất của bất động sản việt nam; vì giá trị được hét lên cao 1 cách ngu xuẩn.
Ví dụ bữa hổm đi hỏi 1 căn mặt tiền 3 x 17 trên Nguyễn Tri Phương cho thuê bán chè khúc bạch. Hỏi tiền thuê được bao nhiêu? 12 triệu 1 tháng. Muốn bán bao nhiêu? 12 tỷ =)))) =(((( => Ngu xuẩn
Bác này nói đúng nè,em mua 2 miếng đất ở Bình dương mỗi miếng 300m2 cất 40 phòng cho thuê tổng chi phí hết 4 tỏi cho thuê mỗi phòng 900/tháng+điện nước là 1tr,nói chung là kiếm bạc cắc nhưng ổn định vì lượng công nhân thuê rất nhiều.

Hạng B2
2/7/13
201
76
28
Mua chung cư cao cấp cho thuê thì khó đảm bảo giá thuê sẽ ổn đinh lâu dài.
1. Sau vài năm cc mình mua sẽ xuống cấp do đó giá thuê sẽ phải hạ. Không tin bạn thử kiểm tra các cc đa cho thuê cách đây 5 năm, phần lớn là giảm. Vd như Hưng Vượng trong PMH....
2. Nếu mua nhằm cc cao cấp nhưng quản lý kém, tranh chấp ẩu đã triền miên thì ai dám đen thuê; bán tống bán tháo cũng khó. Vd Keanam....
3. Sau khi mình mua và cho thuê đc 1,2 năm thì kế bên hoặc gần cc mình nó xây mới hơn, đẹp hơn, giá thuê bên đó rẻ hơn thì cc mình cũng phải hạ giá.
4. Trong khoảng 5 năm nữa. Nếu tất cả các chung cu đều được triển khai thì người sơ hữu căn hộ cho thuê sẽ nhiều hơn khách đi thuê rất nhiều, lúc đó giá sẽ phải giảm.
Nếu là Bác, Bác đủ khả năng thuê cho riêng Bác hoặc cho thêm vợ con Bác ơ thì Bác có dám thuê căn hộ giá 1000 usd/tháng trong th/gian dài không? 3 or 5 năm chẳng hạn.
Tóm lại mua cho thuê Căn hộ cc thì nên xem lại. Mua mặt tiền giá 6 tỷ mả kỳ vọng giá thuê 2000 usd/ tháng thì chắc sẽ có nhiều người giành mua với Bác lắm nha. Chúc Bác gặp may.

Tập Lái
9/4/14
17
7
8
Tphcm
www.5giay.vn
6 tỷ mà mua mặt tiền chỉ có những quận ngoại thành. Như bình thạnh, thủ đức, hóc môn, gò vấp. ..... sao mà mua nổi trung tâm bak. Bak mà gặp em sớm khoảng 6 tháng trước thì quá tuyệt. Căn mặt tiền Điện Biên Phủ 51m2 3 lầu, ngay hàng xanh đang cho nón Sơn thuê 1800 usd/tháng bán 6ty5. Mà khoảng 1 tuần là có người mua liền rồi bak ah.

Hạng B2
17/11/12
290
1.256
93
Mua chung cư cao cấp cho thuê thì khó đảm bảo giá thuê sẽ ổn đinh lâu dài.
1. Sau vài năm cc mình mua sẽ xuống cấp do đó giá thuê sẽ phải hạ. Không tin bạn thử kiểm tra các cc đa cho thuê cách đây 5 năm, phần lớn là giảm. Vd như Hưng Vượng trong PMH....
2. Nếu mua nhằm cc cao cấp nhưng quản lý kém, tranh chấp ẩu đã triền miên thì ai dám đen thuê; bán tống bán tháo cũng khó. Vd Keanam....
3. Sau khi mình mua và cho thuê đc 1,2 năm thì kế bên hoặc gần cc mình nó xây mới hơn, đẹp hơn, giá thuê bên đó rẻ hơn thì cc mình cũng phải hạ giá.
4. Trong khoảng 5 năm nữa. Nếu tất cả các chung cu đều được triển khai thì người sơ hữu căn hộ cho thuê sẽ nhiều hơn khách đi thuê rất nhiều, lúc đó giá sẽ phải giảm.
Nếu là Bác, Bác đủ khả năng thuê cho riêng Bác hoặc cho thêm vợ con Bác ơ thì Bác có dám thuê căn hộ giá 1000 usd/tháng trong th/gian dài không? 3 or 5 năm chẳng hạn.
Tóm lại mua cho thuê Căn hộ cc thì nên xem lại. Mua mặt tiền giá 6 tỷ mả kỳ vọng giá thuê 2000 usd/ tháng thì chắc sẽ có nhiều người giành mua với Bác lắm nha. Chúc Bác gặp may.

bác nói dẫn chứng CHCC mà dẫn chứng Hưng Vượng? Em thấy nó có khác gì tái định cư đâu, tiện ích cũng 0 có. Sao bác 0 dẫn chứng Saigon Pearl (5 năm), The Manor (6 năm) coi tiền thuê nó có xuống 0?

• Like
Reactions: hoangdat881
Status
Không mở trả lời sau này.