Hạng B2
15/3/12
387
434
63
Vẫn chưa đâu bác. Bác coi doanh số xe từng tháng kìa, Toyota VN ráp bao nhiêu chiếc là bấy nhiêu chiếc đứng top 10
Ở VN Toyota đc phong là thần thánh mà bác. Mua xe đi 3 - 4 năm sau bán lại có khi là huề vốn mà ko bị mất giá, hỏi làm sao người dân VN ăn chắc mặc bền mà ko mua ầm ầm. Nhưng trong tương lai thế hệ trẻ mua xe sẽ khác, họ mua để đi và trải nghiệm chứ ko còn nhiều suy nghĩ là mua để bán lại ko mất giá nữa.
Hiện tại ở VN thì Ford, Kia, Mazda đang phát triển thị phần rất tốt tại VN, hy vọng 1 ngày gần nhất sẽ lật đổ đc Toyota thần thánh và làm Toyota phải suy nghĩ lại là bớt xem thường dân VN.

" Toàn dùng bình mới rượi cũ - con Vios 2014 dùng động cợ rất củ mà đc lắp Vios củ từ thời 2004 "

Hạng C
2/5/13
648
445
63
Bậy nha, Vespa vẫn là hàng hót cho các chị em đó, chỉ có ai rành se thì mới chạy khi nghe Vespa thôi :)
Còn những người tiền không là vấn đề thì họ vẫn cứ thích đi, thậm chí Vespa gì đó tới hơn 200 chai họ bẫn mua chạy :)

• Like
Reactions: Jackie Huy
Hạng B2
23/11/14
229
297
63
2015-ford-mondeo-jpg.186138

Em này đẹp quá, ở VN chưa gặp lần nào, em này tâm 1 tỷ thì ngon, mazda cũng có qua đc.

• Like
Reactions: Jackie Huy
Hạng B2
23/10/14
472
728
93
52
Ở VN Toyota đc phong là thần thánh mà bác. Mua xe đi 3 - 4 năm sau bán lại có khi là huề vốn mà ko bị mất giá, hỏi làm sao người dân VN ăn chắc mặc bền mà ko mua ầm ầm. Nhưng trong tương lai thế hệ trẻ mua xe sẽ khác, họ mua để đi và trải nghiệm chứ ko còn nhiều suy nghĩ là mua để bán lại ko mất giá nữa.
Hiện tại ở VN thì Ford, Kia, Mazda đang phát triển thị phần rất tốt tại VN, hy vọng 1 ngày gần nhất sẽ lật đổ đc Toyota thần thánh và làm Toyota phải suy nghĩ lại là bớt xem thường dân VN.

" Toàn dùng bình mới rượi cũ - con Vios 2014 dùng động cợ rất củ mà đc lắp Vios củ từ thời 2004 "
Dân VN mình cũng biết xe USA, EU là tốt, là an toàn, thích xe USA và EU lắm chứ, cũng không hẳn đã coi xe KOREA và JAPAN, ...; là thần thánh đâu. Nhưng khổ lỗi thu nhập thì thấp vào hàng nhất nhì ASEAN mà giá xe thì cõng thuế, phí vào cao nhất nhì thế giới nên đành lòng tính bài mua gì bán lại cho bớt lỗ, phần lớn người VN buộc phải coi thường tính mạng của mình khi chấp múc độ an toàn, giảm cái sự sung sướng khi thưởng thức cái xe sang đi đó thôi !
Còn các đại gia, đầy tớ có tiền vẫn chơi đầy xe sang và siêu sang từ khắp mọi nơi đó thôi !
Túm lại, thế hệ sau cũng dù tư tưởng có thoáng hơn cũng vẫn thế thôi khi mà giá cả, thu nhập ở VN không được cải thiện (trừ mấy ông con giời) :3dmong:

Hạng B2
24/5/12
192
95
28
Bây giờ người tiêu dùng thông minh lắm bạn ơi, ko giống như trước đây nữa. Hiện Ford bán ở Châu Âu với doanh số rất tốt.
Dòng xe Fiesta bán chạy số 1 tại Anh Quốc. Ford Focus cũng là một trong những dòng xe bán rất chạy tại Châu Âu.
Hiện Ford VN cũng có 1 năm bán hàng rất tốt điều đó chứng tỏ dân VN mình dần cũng nghiên cứu rất kỹ khi mua xe chứ ko còn tâm lý mua xe Toyota bán ko mất giá nữa.

Thời đại này , người tiêu dùng ngày càng thông minh thì Toyota vẫn là hãng xe du lịch đứng đầu trong nước về sản lượng vài chục năm nữa . Nếu anh Hải không tính xe thương mại và các thương hiệu khác ++ thì vẫn còn xách dép Toyota thần thánh dài dài . Nên các thánh cứ yên tâm nhe người tiêu dùng thông minh lắm bạn ơi.

• Like
Reactions: antikorcarfan