Thảo Luận 888...về Xpander

Hạng D
3/7/12
1.840
7.015
113
Em nghĩ món này Anh nên mang ra tiệm họ làm cho lành vì với cái voice control thì có thể lắp vào cắm jack là dùng ngay, còn cái cruise control thì chưa chắc vì hồi xưa em làm cái cruise control này trên Attrage thì sau khi gắn vô phải cắm máy tính kích hoạt cái gì đó nên suy luận ra có thể Xpander cũng vậy. Còn Anh muốn vọc thì em thấy trong cái clip này từ phút 12:30 trở đi thấy có tháo con vít dưới vô lăng để mở cụm nút bên trên á.​

Dữ thiệt, searching ra cái clip nước ngoài luôn mới kinh. Clip rất dể xem nhưng phần tháo nắp volant chủ clip tự quay hơi ít và chưa thật sự chi tiết đoạn này. Coi thấy volant Outlander hình như khác chút ít so với Xpander thì phải. Anh soi rọi kỹ càng rồi, hổng thấy có con ốc nào trong hai cái lỗ bên dưới volant hết.

Trên Xpand, phần dưới chính diện airbag có 1 lỗ nhỏ, lấy đầu đũa chọt vào đây thì phần nắp còi bật nhẹ lên, mình thọc mấy đầu ngón tay vào khe này được. Phần dưới bên phải volant giống vậy lun, lấy đầu đũa gỗ chọt vào lỗ nhỏ, nắp còi cũng bật nhẹ lên đủ để chèn mấy đầu ngón tay vào chổ này. Riêng phần bên trái có 2 lỗ mà chọt kiểu gì nó cũng trơ ra không động tĩnh gì hết. Phần trái này mà bung lên được là coi như xong, nhẹ nhàng nâng nắp nhựa chứa airbag lên cong tháo 2 nắp hai bên ra thôi. Vấn đề là đang đứng hình công đoạn này. !!!

Dù sao thì coi xong clip này cũng cho mình chút hình dung trong đầu. Để về xem kỹ lại coi. Cảm ơn P. về cái clip rất đúng lúc này.

• Wow
Reactions: Micrapis
Hạng F
13/2/17
5.001
15.562
113
Như mấy anh đã biết là X bản số sàn, vô lăng nó trống trơn, hổng cóa lấy một cái nút nào làm thuốc
View attachment 2297377

giống như thằng anh em AT sinh đôi của nó
View attachment 2297378

Vậy là mình ủ mưu lên mạng tìm hiểu và rồi tính mua mấy cái ốp NÀYView attachment 2297379
về gắn vào cho nó cũng có cái để bấm bấm bật bật xịn sòa giống với ngừ ta.

Wấn đề là sau một hồi ngâm kíu mình không biết làm cách nào tháo cái ốp kèn trên volant ra để làm các bước tiếp theo.

Giờ đăng bài lên đây nhờ mấy anh, anh nào chạy Xpand bản MT như mình cùng vào xem và thảo luận nhé. Hoan nghênh anh em ai biết hay đã thực hành rồi thoải mái vào hổ trợ cho chút kinh nghiệm. Nói vậy thôi chớ có một người mình rất tin tưởng về mấy vụ em yêu pha học độ chế này.

Anh @lvtphong có đi ngang thì chịu khó dừng bước cho xin vài còm nhen.
Xin cảm ơn !
Theo ngu ý, bác bo e chơi pà nó cái vlang mới, vì 2 cái : 1 không có nút bấm xịn sò, 2 là nó không có 2 cục gù thời thượng.
Công tháo phá không bao nhiêu, nhưng dù có gắn nó cũng không xịn như cái của xe AT, vậy á
Như mấy anh đã biết là X bản số sàn, vô lăng nó trống trơn, hổng cóa lấy một cái nút nào làm thuốc
View attachment 2297377

giống như thằng anh em AT sinh đôi của nó
View attachment 2297378

Vậy là mình ủ mưu lên mạng tìm hiểu và rồi tính mua mấy cái ốp NÀYView attachment 2297379
về gắn vào cho nó cũng có cái để bấm bấm bật bật xịn sòa giống với ngừ ta.

Wấn đề là sau một hồi ngâm kíu mình không biết làm cách nào tháo cái ốp kèn trên volant ra để làm các bước tiếp theo.

Giờ đăng bài lên đây nhờ mấy anh, anh nào chạy Xpand bản MT như mình cùng vào xem và thảo luận nhé. Hoan nghênh anh em ai biết hay đã thực hành rồi thoải mái vào hổ trợ cho chút kinh nghiệm. Nói vậy thôi chớ có một người mình rất tin tưởng về mấy vụ em yêu pha học độ chế này.

Anh @lvtphong có đi ngang thì chịu khó dừng bước cho xin vài còm nhen.
Xin cảm ơn !
Thay cái volang khác đủ cả 2 cái thời thượng : nút bấm và cục gù trên volang, xịn sò hơn, chi phí chắc cũng không đến nỗi, đã máu không cần biết má cháu nó là ai, hahahaha
888...về Xpander

Hạng F
5/11/10
6.708
15.033
113
Theo ngu ý, bác bo e chơi pà nó cái vlang mới, vì 2 cái : 1 không có nút bấm xịn sò, 2 là nó không có 2 cục gù thời thượng.
Công tháo phá không bao nhiêu, nhưng dù có gắn nó cũng không xịn như cái của xe AT, vậy á

Thay cái volang khác đủ cả 2 cái thời thượng : nút bấm và cục gù trên volang, xịn sò hơn, chi phí chắc cũng không đến nỗi, đã máu không cần biết má cháu nó là ai, hahahaha
View attachment 2300747
Hai cục gù trên tay lái X AT có công dụng chi dzậy bác? Em cảm nhận bác quan tâm X nhiều nhể.

• Haha
Reactions: Micrapis
Hạng D
3/7/12
1.840
7.015
113
Có mò mẫm chọc phá mới biết, ốp volant Xpander không về có ốc vít gì cả, chính xác là trên cái ốp còi này. Đây là lúc trước khi tháo
888...về Xpander

và sau khi tháo xong
888...về Xpander

được gài bằng ngàm bám vào cọng sắt chữ U (hình trên). Dùng cây chọt vào lỗ nhỏ này
888...về Xpander

vừa chọt vừa nhấc ốp còi lên. Lần lượt với bên kia cũng vậy.
Riêng 2 cái nắp khiển volant thì khác à. Nó được bắt vít paker vào cái lỗ bự hơn kế bên lỗ nhỏ đó. Tháo 2 con vít này ra thì nhấc ẻm ra dễ dàng

Vậy là xong phần tháo. Còm tới là phần ráp và gán nút cho nó học lệnh. Cũng không phức tạp lắm nếu chỉ vọc mỗi em bên trái.

Hạng F
5/11/10
6.708
15.033
113
Ơ rê ka. Chúc mừng bác.
Xe mình có e pát, nếu bắt ốc chổ nhấn kèn ( rủi có chiện) mần sao cái bong bóng ..à kg .. túi khí bung lên nổi bác ui. :p:D

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
3/7/12
1.840
7.015
113
Ơ rê ka. Chúc mừng bác.
Xe mình có e pát, nếu bắt ốc chổ nhấn kèn ( rủi có chiện) mần sao cái bong bóng ..à kg .. túi khí bung lên nổi bác ui. :p:D
Đúng anh.
Nếu bắt ốc thì khi hữu sự sợ cái airbag nó hổng bung. Nhưng khi lật ngược cái ốp còi này lên rồi mới thấy, nó bám chặt vào volant qua hệ 5 cái ngàm móc đúc bằng gang ( 2 móc bên phải / 2 móc bên trái / 1 móc giữa chính diện volant ) được gài chắc chắn vào cái phe sắt chữ U. Nhiêu đây thôi em nghỉ lực giữ của nó cũng hơn hẳn mấy con vít bé xíu rồi.
888...về Xpander
888...về Xpander
888...về Xpander
888...về Xpander
888...về Xpander