Hạng B1
17/12/04
66
0
0
Ac quy thiếu nước thì theo các bác có kinh nghiệm nên bổ xung nước cất hay ra ngoài cửa hàng để nó đổ cho nước axit hoặc tôi ra ngoài của hàng mua cái bình nước axit loại vẫn đổ vào xe máy cho vào có được không các bác . Thanks

Hạng D
1/3/08
1.115
13
38
39
RE: Ac quy thiếu nước nên bổ xung nước gì ???

nước cất bác ạ. ko nên đổ thêm dung dịch axit vì sẽ làm cho nồng độ axit trong ac quy cao lên ko có lợi.

Hạng C
5/12/07
780
1.954
93
vnexpress.com.vn

Em thì cứ kỳ này nước cất thì kỳ sau axít ( pha ) xen kẽ .

Hạng D
6/3/08
3.944
8.034
113
Sàigòn

Em thì nhắm mắt ra tiệm, tiệm cho gì lấy nấy, biết đâu mà thắc mắc.

Hạng F
10/3/07
5.056
9.105
113
Thủ Đức - TP.HCM

Chỉ châm thêm nước cất thôi ạ. Cái này trong User's Manual có nói rõ. Nếu ra tiệm làm bình thì chắc chắn họ sẽ châm thêm dung dịch axit loãng.

Em thì hơi sang tí, mua hẳn mấy vỉ nước cất ở tiệm thuốc tây về châm. Cũng chắng hết bao nhiều tiền cho mỗi lần châm thêm.

Tập Lái
26/2/08
23
1
0

Em thấy ở tiệm có bán bình nước châm, hết nước hoặc thiếu nước -> bác châm vào là OK, :D

Hạng B2
9/4/07
239
3
18
HN

Em toàn châm nước mưa cho xe Honda, nước mưa ít khoáng chất hơn nước máy, chỉ có nồng độ acid là hơi cao tý thui :)

Hạng F
2/4/07
6.179
406
83

Chờ trời mưa...hơi lâu.:). Thôi,châm bằng nước lọc tinh khiết (để uống) cũng tốt rồi..!

Hạng C
22/3/07
810
166
43
TP HCM

Bình xe em thay lần 2 rồi, nghiêm túc mà nói thì cỡ 18 tháng là em nó có vẻ yếu. Thôi thì thay cho rồi. Em châm được 1 lần nước là em nó lên đướng. Thế nên em cứ mua nước Aquafina cho nó uống hihi.

Hạng B2
31/12/07
146
1
0
53
Vũng Tàu

Đúng là dùng nước mưa rất tốt đấy các bác ạ nhưng không có mưa thì dùng nước cất còn tốt hơn. Dùng nước uống tinh khiết nay nước máy có độ kiềm cao, làm đậm thêm axít trong bình và bình sẽ hỏng nhanh hơn. Cái nước châm bình mà các bac mua ngoài tiệm chính là axít loãng đấy. Không nên châm nước đó.