Hạng D
RE: Ac quy thiếu nước nên bổ xung nước gì ???

Hic, cái bình tròn tròn, có cái nắp màu đỏ, bé = nửa ly bia, bán 2k 1 bình đó, (chắc là acid loãng) trước em toàn mua về châm bình ac-quy. Giờ các bác bảo nó nhanh làm hư bình, ko nên dùng... Vậy cái bình đó người ta bán để làm gì? [&:][&:] Ko lẽ để châm vào bình mới? [8|]

Hạng D
28/5/07
3.615
319
83
48
HCM

E thì chuyên dùng nước cất nhưng lấy từ máy lạnh ra. Cho cái ống dẫn nước thoát đó. E do pH rồi, bảo đảm trung tính.

Hạng B1
6/11/07
97
0
0

sao bác không quất đại loại bình khô cho tiện, bình mới dạo này có đèn báo tình trang của bình nữa bác ợ

Hạng D

Trích đoạn: tuannghethuat

sao bác không quất đại loại bình khô cho tiện, bình mới dạo này có đèn báo tình trang của bình nữa bác ợ
Theo sự hiểu biết nông cạn của em thì bình khô ko bền = bình nước nếu ta bảo dưỡng đúng cách. Thêm nữa là bình khô lúc nãy còn đề đóm ngon lành, lát sau ra đề tư nhiên ko được, coi lại thì cái bình ngủm rùi...[&:]

Hạng D
7/3/05
1.634
177
63

:D:D:D Hội ẾCH bọn em khi acquy hết nước toàn đổ nước ABOSALUT vào không hà cỡ 1 chai 75 là chạy tây luôn .Hôm nào bác làm thử coi .

Hạng B2
25/2/08
182
0
16
Hanoi
gianguyenproad.com

cái này em post bên Điện - đèn ... roài, flood sang đây tí :D
Các bác chú ý là khi bán lại bình cũ, người ta mua lại tinh' theo Ah. Giá khoảng 2300->2600đ/1 Ah. Trên thị trường bây giờ có nhiều loại aq khô chất lượng khá tốt, giá ko cao hơn bình nước nhiều. Con lởm nhà em dùng 1 bình khô ROCKET 75AH nhập từ HQuốc được gần 1 năm rưỡi roài, chất lượng rất ổn, điện khoẻ, sạch sẽ, ko fải lăn tăn kiểm tra chuyện nước non. Em thấy nếu tuổi thọ ngang nhau (~>1,5 năm) thì bác nào đi xế xịn nên dùng bình khô, thời gian kiểm tra, bảo dưỡng bình nước của các bác còn tốn hơn í chứ. Bình khô nhập khẩu như em dùng Rocket nếu dưới 1 năm mà chết, còn tem bảo hành là đc 1 đổi 1, em thấy rất OK. À mà chỉ nên châm thêm nước cất cho AQ nước thôi các bác nhé. :D
@Bimsu: Em ở HN hay thay bình ở Trần Quang Khải (nhà Gia Linh) đối diện cây xăng Bác Cổ. Hoặc dãy cuối Hai bà Trưng (quanh cột đèn đỏ Phan Bội Châu) có mấy nhà (Long, Hồng, Thanh Quý, Tuấn Anh...) thay đều đảm bảo, có bảo hành. Bác mua nhớ hỏi kỹ ạ

Hạng C
11/1/08
786
0
16
Thủ Đô Hà Nội
clip.vn

Bác ra cửa hàng bán ắc quy mua nước nhé, hoặc cũng có thể lấy nước mưa sạch đổ vào cũng được!

Tập Lái
21/3/08
48
0
6

Vấn đề là hết nước khi đang trên đường thiên lý thì làm thế nào?