Hạng D
9/2/11
1.177
2
36
Re:ACCORD CLUB - góc chia sẽ hình ảnh phụ tùng

talameo nói:
Cái bánh này nằm trong thùng xe cả chục năm không hề hận gì - khi cần thay thế chạy vô tư từ từ .
Còn cái bánh kia nằm trong thùng xe vài năm khi lắp vào xe các bác có giám chạy như thông thường không ?
khè khè .

ACCORD  CLUB -  góc  chia sẻ  hình ảnh phụ tùng
Em thấy mấy bác bên ngành điện rất thích mua cái bánh này về lắp để kéo cột điện. Nguyên nhân để mấy bác bên ngành điện giải thích

Hạng D
9/5/07
3.265
448
83
55
Bắc trung bộ

vuvietthanh nói:
talameo nói:
Cái bánh này nằm trong thùng xe cả chục năm không hề hận gì - khi cần thay thế chạy vô tư từ từ .
Còn cái bánh kia nằm trong thùng xe vài năm khi lắp vào xe các bác có giám chạy như thông thường không ?
khè khè .

Em thấy mấy bác bên ngành điện rất thích mua cái bánh này về lắp để kéo cột điện. Nguyên nhân để mấy bác bên ngành điện giải thích
Bác VVT kiếm cho em một cái đi, của em chưa phải sử dụng lần nào nhưng lại là loại lốp thường nên nó bị kích cái cốp quá . Của em k/c tâm lỗ chỉ 70mm , khoảng cách đường chéo là 100mm thôi . Của bác là 80/114,5mm .

Hạng D
9/2/11
1.177
2
36

gaubaccuc nói:
vuvietthanh nói:
talameo nói:
khè khè .

Bác VVT kiếm cho em một cái đi, của em chưa phải sử dụng lần nào nhưng lại là loại lốp thường nên nó bị kích cái cốp quá . Của em k/c tâm lỗ chỉ 70mm , khoảng cách đường chéo là 100mm thôi . Của bác là 80/114,5mm .
Hôm qua tối mịt tìm được 3 cái bác ạ, một cái R16 em lấy cho bác Hùng tele rồi. Còn 2 cái: 1 cái R14 114,5 4 lỗ và một cái R15 nhưng lại 5 lỗ. Để em hỏi lại nếu còn em múc nhé

Hạng D
9/5/07
3.265
448
83
55
Bắc trung bộ

vuvietthanh nói:
gaubaccuc nói:
vuvietthanh nói:
talameo nói:
khè khè .

Hôm qua tối mịt tìm được 3 cái bác ạ, một cái R16 em lấy cho bác Hùng tele rồi. Còn 2 cái: 1 cái R14 114,5 4 lỗ và một cái R15 nhưng lại 5 lỗ. Để em hỏi lại nếu còn em múc nhé
Quên : R15; 7 x 10 nhé ! hé hé !

Hạng D
27/2/11
4.134
14
0
Đừng nên cải tạo cái gì của thằng khoai tây! Nó làm gì cũng có cái lý của nó!
vuvietthanh nói:
dung_gialai nói:
kyanh911 nói:
dung_gialai nói:
Theo cá nhân em Tây nó làm cái gì cũng có ý cả, nhưng về đến VN mình thì không phù hợp, các bác cứ tưởng tượng có những đoạn đường như kiểu VN mình thì cái lốp sơ cua kia chạy cái nỗi gì
thay bánh sơ cua bằng cái y chang cái đang chạy thì để k vừa cốp....
Thì mình làm cho nó vừa chứ, cái của em cũng không vừa nè, em làm đảm bảo nhìn vào không phát hiện bị cơi lên mà chạy vẫn vô tư, vẫn an tâm he he he...
Cái cốp sau của 90-93 còn to chứ của 94-97 thì nhỏ không vừa lốp khác sẽ xấu.
Trong trường hợp bác đã phải thay lốp sơ cua có nghĩa bác không còn cái nào để thay thế, bác có giám phi ầm ầm như khi lốp sơ cua chưa hạ xuống? Trong trường hợp này dù bác sơ cua bằng lốp nào đi nữa bác vẫn phải đi cẩn thận chánh bị va chạm mạnh trên mặt đường để khỏi bị thủng thêm cái nữa. Vậy có thể nói họ làm cái sơ cua nhỏ để an toàn cho chính bác vì họ không muốn khi bác dùng lốp sơ cua rồi mà vẫn phi ầm ầm. Hơn nữa lốp xe con ít khi nổ mà chỉ thủng và ra hơi chậm. Cái lốp sơ cua này rất dày nên đi cũng không phải là vấn đề đáng ngại lắm.

Chi Hội Trưởng HFC
19/12/08
18.852
3.970
113
56
chắc cà đao
Theo em hiểu thì thế này:
1. Ngày xưa chưa có DV cứu hộ, nên thằng Mẽo nó mới nghĩ ra cái lốp Mini này.Khi có sự cố va chạm móp vè,...... cọ vào lốp = không chạy được nữa, thay cái lốp Mini này vào để chạy đến Gara gần nhất.
2. Khi thay cái lốp Mini này vào, chỉ cho mình chạy 01 đoạn ngắn ( vì mình cảm thấy khó chịu ),và bắt buột mình phải tìm chỗ vá lốp. Tránh tình trạng thay lốp sercour xong chạy ngon lành, thì đôi khi quên vá lốp thủng trong xe, đến khi thủng lốp nữa thì không còn lốp sercour để mà thay.
Giờ thì có DV cứu hộ rồi, DV vá lốp tận nơi,chắc không cần cái lốp này.

Hạng D
9/2/11
1.177
2
36
toyota cresta nói:
1. Ngày xưa chưa có DV cứu hộ, nên thằng Mẽo nó mới nghĩ ra cái lốp Mini này.Khi có sự cố va chạm móp vè,...... cọ vào lốp = không chạy được nữa, thay cái lốp Mini này vào để chạy đến Gara gần nhất.
2. Khi thay cái lốp Mini này vào, chỉ cho mình chạy 01 đoạn ngắn ( vì mình cảm thấy khó chịu ),và bắt buột mình phải tìm chỗ vá lốp. Tránh tình trạng thay lốp sercour xong chạy ngon lành, thì đôi khi quên vá lốp thủng trong xe, đến khi thủng lốp nữa thì không còn lốp sercour để mà thay.
Giờ em thấy có DV cứu hộ rồi nhưng em vẫn thấy xe mẽo nó thiết kế bánh nhỏ này để sơ cua (nó tiết kiệm?)
Chẳng may hôm đó cái DV vá lốp đó đi chơi off thì mình gọi ai ta? Hơn nữa đã thủng lốp rồi, thay thế sơ cua vào rồi thì không ai giám đi bình thường nữa đâu (sợ thủng cái nữa thì chỉ còn cách gọi DV vá lốp, và không gọi được thì gọi cứu hộ).
Theo em cái lốp sơ cua như nhau cả cái nào cũng được. Em mua cái nhỏ vì nhìn cái cốp sau nó dễ thương thôi

Hạng F
16/4/08
7.470
2.745
113
toyota cresta nói:
Và nếu có bơm hơi bằng điện mang theo, nếu chỉ là bị cán đinh thì vác cái bơm điện ra bơm lên 1 tý, rồi chạy tiếp.
Xui lắm mới bị nổ vỏ và bắt buộc phải thay bánh sơ cua, nhưng thay xong nên tìm chổ gần nhất để xử cái vụ vỏ chính liền........

Hạng D
23/11/09
1.608
6
38
39
E thấy camry hàng mỹ đời mới, bánh secour cũng nhỏ xíu à.... chỉ có hàng LD là mới có bánh to.....ko hiểu tại sao tụi Mẽo lại làm như thế ha???