Thảo Luận Âm thanh của LAC

Hạng B2
14/10/04
136
13
18
Trái Đất
Các bác đang yêu LAC hoặc hiểu về LAC cho em hỏi nhờ tí ti:

Cảm nhận của các bác về dàn âm thanh của LAC thế nào? Có bác nào áp dụng công nghệ chống ồn OS chưa? Cảm nhận thế nào?

Em đang lang thang đi tìm người yêu mới, thấy cô Hàn này cũng đẹp nên đang dừng lại tán :D

OSOM
13/6/05
983
1
0
hanoi
RE: Âm thanh của LAC

Sau khi lắp thêm loa tép thí âm thanh ăn đứt tất cả các loại xe cùng hạng , (theo đáng giá chủ quan của tôi) :D

Hạng B2
14/10/04
136
13
18
Trái Đất

Các bác cho hỏi thêm:

1. CD 5 đĩa của LAC 1.8 là của hãng nào? Có nghe đwowjc MP3 không?
2. Có bác nào lắp Super Bass Subwoofer chưa? Tiếng bass có chắc không?

Mong các bác cho ý kiến.

Tập Lái
14/6/05
46
0
0
49
Hà Nội

Ơ này các bác ơi. Cấu hình chuẩn của LAC có 4 cái loa tép trên cửa, cớ sao người ta lại tháo ra mất của mình nhỉ? Em thấy tụi trên NM bán 140k/chiếc nhưng em ko mua.

Bác CM là bác nào cho em hỏi chỗ bác cái nhỉ? Em cũng đang tính lắp thêm vào xe.

Hạng B2
23/4/04
367
0
16
Vietnam

Trích đoạn: Patriot

Các bác cho hỏi thêm:

Mong các bác cho ý kiến.

Em không dám nói là khuyên bác, em chỉ có vài ý kiến cá nhân sau khi đã mổ xẻ tanh bành khỏang 8 con LAC:D
- Loa zin của LAC không phải là tồi, hơn rất nhiều LOA zin của các xe khác, tuy nhiên nếu các bác có yêu cầu hơn nữa cho âm thanh thì vẫn bắt buộc phải thay.
- Loa Treep thì bắt buộc phải mua thêm gắn vào rồi, vì đơn giản là chúng nó ăn bớt của mình, với lại mua gắn thêm thiệt hại cũng không đau đớn lắm:D không nhất thiết phải mua LOA zin của chúng nó, bác có thể có những lựa chọn khác tùy theo sở thích của mình.
- SUB nếu bác chí muốn nghe nhạc có tiếng BASS thì chỉ nên gắn loại SUB bình thường khỏang 600k-900k / cái. Còn tùy thuộc vào yêu cầu về âm thanh của bác mà em có thể góp ý cho bác chơi loại gì? bao nhiêu SUB, kích cỡ, nhãn hiệu....

..... Dạ! vài ý kiến ngu ngơ về âm thanh có gì không phải mong các bác đi LAC đừng giận,:D:D riêng về âm thanh, thì đâu chỉ có LAC, các loại xe khác cũng thế nếu có yêu cầu đặc biệt thì nó là vô cùng.:D

Hạng B2

Của Đức bác Hỏa tiễn à. Bờ lách bơn gì đó . Không nghe được MP3.
Gửi bác cái hình của xe LAC đã lắp đầy đủ 4 loa tép. Đầu CD-MP3 Pioneer DEH-5600. Được cái bật khóa điện lên là nó lên ngay đèn ở đầu CD, cái này nhờ bác lò mổ giảng giải hộ xem như thế là tốt hay xấu với???? Ới bác lò mổ ơi
Mời click vào đây để xem hình
Trích đoạn: Patriot

Các bác cho hỏi thêm:

Mong các bác cho ý kiến.

Hạng B2
14/10/04
136
13
18
Trái Đất

Many thanks các bác. Xe gì chăng nữa thì chắc chắn phải nhờ bác Linh rồi. Ai bảo yêu nhạc lắm vào
:D

Hạng B2
23/4/04
367
0
16
Vietnam

Trích đoạn: tgdlytruong

Gửi bác cái hình của xe LAC đã lắp đầy đủ 4 loa tép. Đầu CD-MP3 Pioneer DEH-5600. Được cái bật khóa điện lên là nó lên ngay đèn ở đầu CD, cái này nhờ bác lò mổ giảng giải hộ xem như thế là tốt hay xấu với???? Ới bác lò mổ ơi

Vâng! vậy thì của bác ngon rồi, còn việc mở khóa đèn CD sáng hoặc có thể hát luôn đó là do thợ đấu:D em cũng chưa nghe ai nói thế này là không tốt cả. Nếu bác có yêu cầu khác thì bác có thể trình bày thẳng với thợ, vấn đề chỉ là cơ chế cấp nguồn, và cách lấy nguồn cho thiết bị thui bác à:D

Chúc Giọng vợ bác luôn tốt và hát hay:D

Hạng B2

Tại vì tôi thấy mấy thằng thợ sau khi đấu dây vào cho mấy cái xe bạn bật khóa điện lên rất lâu sau mới thấy nó lên điện tại đầu CD hoặc VCD nên mới hỏi bác xem thế nào. Thanh kiu vi na miu Linh nhé.

Trích đoạn: lomo

Trích đoạn: tgdlytruong

Vâng! vậy thì của bác ngon rồi, còn việc mở khóa đèn CD sáng hoặc có thể hát luôn đó là do thợ đấu:D em cũng chưa nghe ai nói thế này là không tốt cả. Nếu bác có yêu cầu khác thì bác có thể trình bày thẳng với thợ, vấn đề chỉ là cơ chế cấp nguồn, và cách lấy nguồn cho thiết bị thui bác à:D

Chúc Giọng vợ bác luôn tốt và hát hay:D