Tìm Hiểu Âm Thanh Xe Hơi Ampli đèn trên ô tô, tại sao không

Tập Lái
30/12/05
25
0
0
RE: Ampli đèn trên ô tô, tại sao không

Xếp vào loại hàng độc được đáy bác innova2006 ơi:)

Tập Lái
30/12/05
25
0
0

Theo thông lệ Hi-end, Amp 1/3, loa 1/3, CD 1/3, 10% cho dây tín hiệu => bác phải thiệt hại thêm 1k nữa cho loa nhỉ?:mad:

Chi Hội Trưởng SubaruFC
15/6/06
2.729
1.581
113

Theo em nghĩ thì loa phải hơn 1/3 ạ, bác dùng amply 1500 usd thì bác phải đánh loa 3000 usd trở lên chẳng hạn, chứ bác xem bác đã mua cái amply tới 1500 mà loa thì cũng 1500 e rằng bác sẽ ko thấy hợp nhãn.:D

Hạng D
18/7/04
2.265
17
0
54

Hihi...có thấy đâu mà lo không hợp nhãn, bác? Em thấy chưa cần thay giàn loa cũ mà mới chỉ gắn cái này vô, vừa nghe nhạc vừa nhìn mấy cây kim nó giật giật là đã thấy hay hơn trước khối rồi í:D:D Tất nhiên nếu muốn nói cho tới nơi tới chốn...thì còn là vô chừng lắm

Hạng B1
11/10/06
82
18
8

Chẳng giấu gì các bác, em đã lùng mua được một bộ loa màng giấy gỗ Dali A6-CS của Đan Mạch để thay vào đôi phía trước, bộ loa này giá $400 thôi nhưng em chưa thể kiếm được đôi thứ 2 vì quá hiếm. Đây là bộ loa làm theo công nghệ những bộ loa Hi-end của hãng Dali, tuy nhiên do giá thành cao quá nên không thương mại hoá được.
Bộ loa sau vẫn là loa theo xe nên em tắt luôn, chỉ nghe cặp đằng trước. Loa theo xe cực lởm không chấp nhận được. Ngoài ra cũng phải dán chống ồn cho xe để tăng hiệu quả.
Kể ra muốn hay phải lắp thêm mấy bộ Luxman mono block nữa thì mới tuyệt đỉnh được, nhưng giá cực đắt và tốn không gian nên em cũng chưa xuống tay.

Hạng D
5/9/04
1.236
15
38
41

Theo ngu ý của em thì thú chơi của bác Inno2006 quả là công phu,nhưng em nghĩ lắp cho dàn âm thanh trên xe hơi thì mất bớt chất Hi-end của loại amply đèn này rồi,vì chính không gian trên xe hơi không phù hợp với tầm của em này,vốn đòi hỏi khá cầu kì về không gian và cách bố trí loa sao cho âm thanh nghe được là chẩn nhất.Nhưng phải nói là bác đã lên hàng pro về âm thanh của xe hơi rùi.Em chỉ mới nghe dàn Mark Lervision 12 loa của LS430 thôi,có dịp bác cho em nghe thử để mở mang tầm mắt,ủa quên,tầm nghe của em nhá:D

Trích đoạn: innova2006

Chẳng giấu gì các bác, em đã lùng mua được một bộ loa màng giấy gỗ Dali A6-CS của Đan Mạch để thay vào đôi phía trước, bộ loa này giá $400 thôi nhưng em chưa thể kiếm được đôi thứ 2 vì quá hiếm. Đây là bộ loa làm theo công nghệ những bộ loa Hi-end của hãng Dali, tuy nhiên do giá thành cao quá nên không thương mại hoá được.
Bộ loa sau vẫn là loa theo xe nên em tắt luôn, chỉ nghe cặp đằng trước. Loa theo xe cực lởm không chấp nhận được. Ngoài ra cũng phải dán chống ồn cho xe để tăng hiệu quả.
Kể ra muốn hay phải lắp thêm mấy bộ Luxman mono block nữa thì mới tuyệt đỉnh được, nhưng giá cực đắt và tốn không gian nên em cũng chưa xuống tay.

INNOVA mà chơi thế này thì phí quá bác ạ, Audio xịn lại đi gắn vào xe lởm khởm, phí công bác lùng mua, đổi xe đi bác ơi!

Hạng B1
11/10/06
82
18
8

Trích đoạn: nightpinky

Trích đoạn: innova2006

INNOVA mà chơi thế này thì phí quá bác ạ, Audio xịn lại đi gắn vào xe lởm khởm, phí công bác lùng mua, đổi xe đi bác ơi!

Quả thật nhiều anh em cũng nói với em như vậy. Cơ mà với tình trạng giao thông hiện nay của việt Nam thì đi xe xịn phí lắm các bác ạ. Em lái cực kỳ cẩn thận nhưng vẫn không tránh được các bác đi xe máy đâm thúc cọ quẹt và cả mấy bác tài mới tập lái ô tô nữa, có 6 tháng mà đã tiêu của bảo hiểm gần 4t rồi.
Thôi đợi thêm 10 năm nữa đường sá tốt hơn đổi con Prado hoặc LX470 đi vậy.
Innova thì có độ cho vui thôi chứ nghe không thể hay bằng LX được. Vỏ In mỏng, khi bật to chỉ chực rơi cửa ra ngoài, mọi thứ rung bần bật. Muốn nghe hay thì vỏ phải dày và cứng, cách âm tốt mới được.

Hạng B2
10/10/05
359
69
28

bác Innova2006 hôm nào show hàng trực tiếp cho anh em nghe thử đi bác! Công nhận nhìn thèm thật! Bác kiếm được ở đâu thế? còn hàng nào độc độc hay hay như thế ko hả bác? 090 222 22 81 bác liên lạc với em theo số này nhé :)

Hạng B1
21/10/05
98
1
8

Đẹp thật, nhưng đây không phải là ampli, mà giá chát quá.
Bác nào thích chơi đèn thì có thể tham khảo chơi loại Pre-amp đùng đèn điện tử như loại Pre-amp MTUBE8 của Sound Stream dùng 2 đèn điện tử có rất nhiều tính năng Pro để phối ghép trong hệ thông âm thanh xe hơi như: RMS output 10V, Dual imput, F, R, S output, Master volume, sub volume, sub boot, sub x-over... và dùng với Head Unit nào cũng được

Link đây: http://www.soundstream.com/processors-mtube8.htm