Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill
RE: An toàn khi thay lốp trên đường khi trời tối

Còn an ninh thì seo, các bác ? Giữa đèo trống trơn, tối hù, 1 mình bác tài hí hóay : rủi giang hồ ghé xin "chút đỉnh" tiền còm, hay Yêu quái nữ tặc nó tóm vô quán đèn mờ xẻ thịt thì seo ? :D

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.472
2.219
113
48
TP.HCM

Trích đoạn: fernandoz

Còn an ninh thì seo, các bác ? Giữa đèo trống trơn, tối hù, 1 mình bác tài hí hóay : rủi giang hồ ghé xin "chút đỉnh" tiền còm, hay Yêu quái nữ tặc nó tóm vô quán đèn mờ xẻ thịt thì seo ? :D
Bể bánh thì phải thay rồi, còn tâm hồn mà lo an ninh hả bác Fer ơi :)
Nếu lo quá thì tiền chẵn cất hết ở gầm xe, ít tiền lẻ để trong túi. Nếu rủi gặp giang hồ thì đưa cho mấy anh hút thuốc, còn nếu hên gặp nữ tặc thì xem như tiền bo :D
Xong rồi thì dzot lẹ thôi :)

Tập Lái
9/3/07
19
0
0

Chà, ý kiến hay thật. An toàn tính mạng mà chi phí không đáng là bao thì có gì mà còn phân vân nữa.
Anh nào biết chổ mua các thiết bị trên thì post cho mọi người biết với, có địa chỉ cáng tốt.
Má không biết để cái đèn quay ấy, mấy chú XXX có "thắc mắc" gì không nhỉ?

Hạng B2
18/7/04
275
4
18
Hà nội

Nếu bác ở Hà nội, ra phố Yết kiêu, mấy cửa hàng bán trang bị bảo hộ có bán đầy đủ. Bác để ý các đội làm đượng ban đêm cũng dùng đèn cảnh báo này mà, có vấn đề gì đâu. Nếu mình lắp vào xe đang chạy thị mới là vấn đề.

Hạng B2
25/8/04
333
303
63

Trích đoạn: pleluu

Mặc dù đã bật đèn báo hiểu khẩn cấp của xe nhưng họ vẫn đặt biển báo từ xa những vẫn đặt thêm đèn cản báo phía sau cách xe vài chục mét.

Ở nước Nam ta mà đặt biển báo phản quang cách vài chục mét rồi lúi húi thay vỏ xe thì không chừng thay xong quay ra hỏng thấy cái biển đâu nữa á. Vậy nên iem thấy các bác tài xe khách xe tải thường để mấy cục đá rồi đốt đống lửa, trong thành phố thì bật đèn hazard là đủ rồi.

Bị Bấm 1 lỗ
9/1/07
222
0
0
Tp.HCM

Trích đoạn: Cottbus

Mặc dù đã bật đèn báo hiểu khẩn cấp của xe nhưng họ vẫn đặt biển báo từ xa những vẫn đặt thêm đèn cản báo phía sau cách xe vài chục mét.

Ở nước Nam ta mà đặt biển báo phản quang cách vài chục mét rồi lúi húi thay vỏ xe thì không chừng thay xong quay ra hỏng thấy cái biển đâu nữa á. Vậy nên iem thấy các bác tài xe khách xe tải thường để mấy cục đá rồi đốt đống lửa, trong thành phố thì bật đèn hazard là đủ rồi.

Chán mấy ông bạn suy nghĩ kiểu này , không thích VN thì qua Miên Lào ở. Sao lại coi thường người Việt thế !!!

Tập Lái
9/3/07
19
0
0

Nếu bác ở Hà nội, ra phố Yết kiêu, mấy cửa hàng bán trang bị bảo hộ có bán đầy đủ. Bác để ý các đội làm đượng ban đêm cũng dùng đèn cảnh báo này mà, có vấn đề gì đâu. Nếu mình lắp vào xe đang chạy thị mới là vấn đề.
Em ở Bình Thuận bác ơi, đôi khi có vô SG. Dù sao cũng rất cảm ơn bác, thông tin của bác sẽ giúp cho các member ở HN đó.

Hạng B2
22/9/04
316
1
0

nước Nam ta mà đặt biển báo phản quang cách vài chục mét rồi lúi húi thay vỏ xe thì không chừng thay xong quay ra hỏng thấy cái biển đâu nữa á. Vậy nên iem thấy các bác tài xe khách xe tải thường để mấy cục đá rồi đốt đống lửa, trong thành phố thì bật đèn hazard là đủ rồi.

Dán decal phản quang vào miếng bìa cứng (bìa lịch block chăng hạn), làm sẵn vài cái nhét cốp xe, mất bỏ luôn. Vài năm chắc cũng không dùng tới 3 cái đâu, trừ mấy bác hay lọ mọ đi đêm.
Mất miếng bìa hay mất mạng, các bác chọn đi nhé...

Hạng B2
27/8/05
147
2
0

Trích đoạn: beothethao

Chán mấy ông bạn suy nghĩ kiểu này , không thích VN thì qua Miên Lào ở. Sao lại coi thường người Việt thế !!!
Tưởng bác nói không thích Vietnam thì qua Mỹ, Anh, Pháp, Đức, Nhật, Đài Loan, Canada... ở chứ!

Tui nghĩ thường bật đèn hazard là đủ rồi, trừ khi chổ mình bị bể bánh xe là đường nhỏ kiểu như mấy cái đường quốc lộ mà đông xe, hay mấy cái đường có khúc cua mà xe khác tới khó thấy mình. Lúc đó thì chắc chắn là phải để cái gì báo cho xe khác biết như các xe khách hay xe tải thường làm.
Còn đường cao tốc, tui chưa thấy đường cao tốc ở Ha Noi chắc chắn ra sao, nhưng thường đường cao tốc có cái lane trong lề (shoulders) để xe hỏng bò vào. Nếu vậy thì đâu cần phải lo cho lắm về mấy xe khác, trừ khi nó chạy vô lề! Trong trường hợp này, tức là đường cao tốc có shoulder đàng hòang xe bị hỏng như bể bánh bò vào đó thì chỉ cần hazard light là đủ rồi. Nếu mấy tài xế khác chạy không ngủ gục thì không có lý do nào nó chạy vào shoulders hết.
Nhưng chắc bỏ thêm mấy phản băng hay đèn đuốt gì đó thêm thì cũng không hại gì.

Hạng B2
18/7/04
275
4
18
Hà nội

Tôi là người hay đi lại trên đường Quốc lộ 1 và Pháp Vân Cầu Giẽ vào buổi tối và sáng sớm. Tôi đưa vấn đề này ra bởi vì chính tôi cũng đã có lần giật mình vì khi nhìn thấy mấy cành lá mà các lái xe khi thay lốp bẻ ra để trên đường để làm hiệu vì với tốc độ 80 km/h, khi nhìn thấy mấy cành lá đó thì cũng quá gần để xử lý. Chính tôi cũng tận mắt nhìn thấy hai lần có tai nạn xảy ra do xe phía sau húc vào xe đang đỗ trên đoạn đường này. Đường của Việt nam thì các bác biết rồi, có đảm bảo tiêu chuẩn đâu, có phải đoạn nào cũng có lề đường đâu. Ngay đoạng Pháp Vân Cầu Giẽ mang tiếng là cao tốc vậy mà cái lane khẩn cấp để cho các xe khi có sự cố có thể lết đến đó để mà sửa chữa còn chẳng có.