Hạng C
20/4/14
840
518
93
Sắp tới gia đình mình đi miền Tây, sẽ ghé vài thành phố Cần thơ, Sóc Trăng, Bạc Liêu, Cà Mau.
Nhờ các bạn cho vài quán ăn gia đình ổn áp.
Cảm ơn.

Ăn uống ở miền Tây (Cần Thơ, Cà Mau, Sóc Trăng), nhờ các bác tư vấn quán gia đình
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: ABMW
14/6/17
892
431
63
Sắp tới gia đình mình đi miền Tây, sẽ ghé vài thành phố Cần thơ, Sóc Trăng, Bạc Liêu, Cà Mau.
Cảm ơn.

View attachment 3190962*Ảnh minh họa
Cần thơ bạn ghé ngà hàng Hoa Sứ, có tum ngồi mát mẽ, thỏa mái cho gia đình buổi trưa, ngắm sông cầu CT

Hạng D
11/4/10
1.543
3.195
113
TP.HCM
cảm ơn bác.

Bác biết quán nào ở Sóc Trăng luôn không ạ?
ST anh ghé ăn bún nước lèo, đừng ăn mấy quán dọc QL hay quán đoạn chùa dơi vì hơi mặn (kiểu bún mắm), mà nên ghé quán trên đường đi về thị trấn Mỹ Xuyên, cách Tp ST khoảng 4km, đi đến đoạn Trường PTHT Mỹ Xuyên bên tay trái thì đi thẳng thêm 1 đoạn khoảng 100m gặp 1 ngã 4 (vòng xoay), anh đi xuyên qua ngã 4 sẽ thấy quán bún nước lèo bên trái, quán bán cả ngày.

Buổi chiều tối khoảng sau 17h thì ghé ăn bún tiêu vịt , anh gg Công An GT Sóc Trăng, đến đó rồi hỏi thăm người dân gần đó người ta chỉ tiếp cho,quán bún cách CAGT ST khoảng 50m.

Cả 2 quán đều có thể đậu xe oto cặp đường đó để ăn.

Buổi tối thì ghé ăn hủ tíu hay mì vịt tiềm, mì xào, cũng gần đoạn CAGT ST luôn, thích ăn chè cũng chổ quán mì hủ tíu đó luôn.

Hạng B2
20/4/20
226
308
63
CT nhà em hay ăn lẩu vịt nấu chao Thành Giao. BL là lẩu mắm Hồng Gấm( recommend quán này nếu thật sự thích ăn lẩu mắm, rất ngon không ngọt kiểu miền Tây),...

• Like
Reactions: CuBiMi and PMH82
Hạng D
11/4/10
1.543
3.195
113
TP.HCM
Nếu thích ăn bánh trung thu (bánh pía), bánh in,..thì lượt về trên đường QL 1A (AH1) vừa qua đoạn Tp ST đoạn về lại Cần Thơ, anh ghé lò bánh Tân Huê viên, gg là ra, tham quan qui trình làm bánh cho biết cũng là 1 ý hay, chổ này sân đậu xe bao la, có phòng nghỉ dành cho tài xế, nhà vs sạch sẽ, kính thưa các loại bánh ngọt luôn,..

...cũng đoạn QL AH1A, ST-CT nếu gđ thích ăn lạp xưởng thì ghé lò mua lạp trưởng Quảng Trân (ít mỡ), để ăn hay làm quà đều ok, em mua về tặng chưa bị ai chê bao giờ, có đủ loại lạp xưởng tươi, khô, nhân trộn đậu, tôm khô,..ăn đở ngán,..:D

PSY
Tập Lái
24/10/20
2
3
3
28
Cảm ơn.

Cảm ơn.

Bạn có thể tham khảo các quán ăn gia đình ngon ở Sóc Trăng: làng ẩm thực Cậu Út, lẩu mắm Cây Dừa, Bò Nướng ngói 27

• Like
Reactions: CuBiMi and PMH82