Hạng F
15/5/13
19.106
101.542
113
@phuongha: xe đẹp thì ráng chơi cái block lạnh mới lun đi bác, sửa tới, sửa lui kg biết có chắc ngon kg mà đau V2 nữa

Hạng D
21/3/14
3.302
1.159
113
SaiGon
Cam87xaxi nói:
camry8791 nói:
em chơi hai con Ze Led Luxeon 5W một bên, sáng chói như đèn pin
Anh em Camry 87-91 vô đây chơi
Mỗi bên 2 bóng hả Bác ?
bác còn bóng zin chơi 1 bóng, con này cái đuôi đèn bị hỏng em tháo cắt bỏ nên chơi 2 bóng

Hạng D
4/9/11
2.135
957
113
Bác Thư hôm nào rãnh mua cho Nghĩa 2 bóng đèn led de thì mua dùm mình 2 bóng với nha. Cám ơn nhìu nhìu
Tuần này định xuống Phú mỹ mà chưa biết có đi được không vì hôm qua nghe sếp nói thứ 7 hình như đi đâu
@ Nghĩa; xe thì đem ra garage quen để đó cho thợ sửa rồi mình đi làm chứ trốn hoài bị đuổi luôn sao chời

Hạng F
23/9/12
7.139
16.934
113
camry8791 nói:
Cam87xaxi nói:
camry8791 nói:
em chơi hai con Ze Led Luxeon 5W một bên, sáng chói như đèn pin
Anh em Camry 87-91 vô đây chơi
Mỗi bên 2 bóng hả Bác ?
bác còn bóng zin chơi 1 bóng, con này cái đuôi đèn bị hỏng em tháo cắt bỏ nên chơi 2 bóng
Mua giúp E 2 bóng nhé Bác! Thanks!

Hạng F
23/9/12
7.139
16.934
113
phuongha nói:
Bác Thư hôm nào rãnh mua cho Nghĩa 2 bóng đèn led de thì mua dùm mình 2 bóng với nha. Cám ơn nhìu nhìu
Tuần này định xuống Phú mỹ mà chưa biết có đi được không vì hôm qua nghe sếp nói thứ 7 hình như đi đâu
@ Nghĩa; xe thì đem ra garage quen để đó cho thợ sửa rồi mình đi làm chứ trốn hoài bị đuổi luôn sao chời

Hehehehe! Đuổi thì dzìa làm Cố Vấn cho Camry Club !

Hạng F
15/5/13
19.106
101.542
113
Em lụm của 1 bác bên kia...xin phép post cho a e ai chưa biết ngâm cứu ạh :

Hỏi: Em nghe có người nói rằng điều hoà ôtô nếu không chạy bằng ga 134a mà thay bằng ga 12 thì sẽ bền lốc hơn rất nhiều và nếu thay ga thì phải thay cả dầu bôi trơn. xin hỏi bác Tài già điều này có đúng không vì em thấy ở các ga ra xe đời mới hỏng máy lạnh hoặc chết lốc phải thay mới không ít kể cả xe đắt tiền.
Đáp : Trong hệ thống lạnh của ô tô thường sử dụng 2 loại môi chất lạnh (gas lạnh) là R12 và R134A.
Ưu điểm của gas R12 là có thể hòa tan với dầu bôi trơn chuyên dùng cho máy lạnh, không phản ứng làm hỏng các chi tiết kim loại, các ống mềm hoặc gioăng đệm, và có khả năng lưu thông xuyên suốt qua hệ thống lạnh mà không bị giảm hiệu suất lạnh. Các đặc tính này có thể làm cho lốc lạnh hoạt động trơn tru hơn. Khi thay thế gas R12 thì phải đồng thời thay cả dầu bôi trơn chuyên dùng cho máy lạnh.
Tuy nhiên, gas lạnh R12 đã không còn được sử dụng do môi chất lạnh này là hợp chất của clo, flo và các-bon. Khi hoạt động chất này thải ra khí clo, nguyên tử clo tham gia phản ứng làm nguy hại dẫn đến thủng tầng ôzôn bảo vệ trái đất.
Do vậy, hiện nay trên các loại ô tô hiện đại đều sử dụng gas lạnh 134A (R134A). loại gas này có ưu điểm là không tham gia phá hỏng tầng ôzôn vì trong phân tử không chứa clo. Nhược điểm của gas R134A là không hòa tan được với dầu bôi trơn khoáng chất. Tuy nhiên, gas R134A được sử dụng với dầu bôi trơn chuyên dùng PAG (polyalkalin- eglycon) hoặc POE (polyolester), sẽ tăng hiệu quả hoạt động và giúp lốc điều hòa bền hơn khi hoạt động.
Từ các yếu tố trên, nhà sản xuất khuyến cáo:
- Không sử dụng gas lạnh R12 trên hệ thống lạnh xe ô tô hiện đại nhằm bảo vệ môi trường.
- Không được nạp/sử dụng lẫn gas R12 vào hệ thống lạnh đang dùng gas R134A và ngược lại. nếu không tuân thủ điều này sẽ gây ra sai hỏng cho hệ thống điện lạnh trên xe.
- Không sử dụng dầu bôi trơn máy nén của hệ thống sử dụng gas R12 cho máy nén của hệ thống sử dụng gas R134a. Nên sử dụng đúng loại, đúng tiêu chuẩn nhà sản xuất đã đưa ra.
- Sử dụng chất khử ẩm đúng loại dành riêng cho từng loại gas.
- Khi nạp/điều chỉnh gas lạnh cần chú ý các điều kiện, các quy định an toàn. - Kiểm tra và bảo dưỡng hệ thống điện lạnh thường xuyên theo định kỳ.

(nguồn http://news.otofun.net)

Hạng F
15/5/13
19.106
101.542
113
Các bác thấy có uổng kg??? phải chi chia lại cho thớt này thì ok quá

Tiêu hủy gần 3.000 phụ tùng ôtô

Hôm nay, tại cầu Vĩnh Tuy, Đội Quản lý thị trường số 5, Chi cục Quản lý thị trường Hà Nội đã tiến hành tiêu hủy gần 3.000 phụ tùng ôtô là hàng giả, hàng nhái.
Trong các mặt hàng tiêu hủy, chủ yếu là phụ tùng ôtô như lazăng, mặt gương, logo, đèn pha, đèn xi nhan… làm nhái của các thương hiệu nổi tiếng như Audi, BMW, Camry...

Để nâng cao công tác chống buôn lậu, hàng giả hàng nhái trên địa bàn Hà Nội, từ nay cho đến cuối năm, các đội quản lý địa bàn sẽ liên tục tiến hành kiểm tra các cơ sở kinh doanh và sản xuất nhằm phát hiện và xử lý kịp thời các trường hợp vi phạm, đảm bảo chất lượng hàng hóa cũng như bảo vệ quyền lợi người tiêu dùng.

Theo Nghị định 185/2013/NĐ-CP về xử phạt vi phạm hành chính trong hoạt động thương mại, sản xuất, buôn bán hàng giả, hàng cấm và bảo vệ quyền lợi người tiêu dùng có hiệu lực từ ngày 1/1/2014, cá nhân thực hiện các hành vi sản xuất, buôn bán hàng giả, hàng cấm sẽ bị phạt tiền tối đa 200 triệu đồng, vi phạm này của tổ chức sẽ phạt đến 400 triệu đồng.

Máy ủi đang nghiền phụ tùng ôtô nhái trước khi đem đi tiêu hủy

Cán bộ Đội QLTT số 5, Hà Nội đang kiểm tra lại hàng hóa tiêu hủy

7/6/08
456
13
18
50
CơTạo_Mobile nói:
Thích...đủthứ nói:
CơTạo_Mobile nói:
datpq nói:
trung76cahg nói:
Thích...đủthứ nói:
Camry88xamlongchuot nói:
@datpq: Tình hình chiếc 90 của bác sao không sang tên được vậy bác?

Em nghe loáng thoáng là do Công an Khánh Hòa ghi số khung hay máy gì đó thiếu đi 02 ký tự, lâu nay ở KH không sao, nhưng chuyển ra QN thì CA QN không chấp thuận, hic
Vậy tại CA chứ đâu pải tại dân lành
Số khung thiếu 2 số một số nằm đầu một số gần ở giữa, số đóng lại nữa nên mới ác chứ. Giờ chuyện qua rồi các bác ạ số má đủ cả rồi, cũng may là học phí không nhiều, tiếp tục kiếm vợ 2 thôi !

vô đây lấy con vàng cát về đi anh . . . . . 
165tr còn TL đó anh . . . . . 
em định khi nào rảnh di xem nè . . .. 

Bác ác độc giá rẻ đi....... he he

ây da seo chửi em ác độc . . . .nghĩ chơi zới bác luôn quớ . . . . 
ai muốn xem xe thì làm cái hẹn đê . . .  ..
em cũng muốn đi xem em ấy , nếu còn như lúc trước thì ok heehehehehe
bác trung ơi xem xe ở chợ mới an giang hoặc cần thơ , do bác ấy là thầy giáo , nên hẹn trước và sau giờ hành chánh là tuốt tuồn tuột . . . . 

Sorry Bac, em gõ nhầm ạ