Hạng F
14/12/10
16.910
89.624
113
camry8791 nói:
nguyengiao nói:
camry8791 nói:
nguyengiao nói:
Hôm nay em tháo mấy con led đèn lái & stop + xi nhan gắn bóng zin lại hết vì lý do
- Đèn lái màu trắng => ra màu tái méc như mica lô!
- Signal thì chóp như cướp =>khắc phục bằng điện trở k hiệu quả lắm => nóng !!!
Hôm nào gặp bác abumap học hỏi thêm rồi tính. hihi
cái đuôi Già Lửa nó như Lexus ấy mà, bác Giao ráng làm mấy sợi dây chạy vòng trong đó hết tái méc ah, con chớp bác mua con chớp đời mới thôi,
Con chớp đời mới là loại lắp cho xe nào bác? Theo em hiểu chỉ có mấy dòng xài điện Hybird thì mới xài bóng led để giảm tải cho accu! Chẳng lẽ lại đi mua cục chớp của lexus L600RH gắn vào vì mấy cái bóng Led đểu này thì căng quá :)
con chớp em bị chết, thợ điện chạy ra mua gắn vào, em đâu biết con đó là con nào, bây giờ cứ chớp đều đều
xe e thợ điện câu thêm bóng đèn dây tóc giấu bên trong.

Hạng D
21/3/14
3.302
1.159
113
SaiGon
abumap nói:
camry8791 nói:
nguyengiao nói:
camry8791 nói:
nguyengiao nói:
Hôm nay em tháo mấy con led đèn lái & stop + xi nhan gắn bóng zin lại hết vì lý do
- Đèn lái màu trắng => ra màu tái méc như mica lô!
- Signal thì chóp như cướp =>khắc phục bằng điện trở k hiệu quả lắm => nóng !!!
Hôm nào gặp bác abumap học hỏi thêm rồi tính. hihi
cái đuôi Già Lửa nó như Lexus ấy mà, bác Giao ráng làm mấy sợi dây chạy vòng trong đó hết tái méc ah, con chớp bác mua con chớp đời mới thôi,
Con chớp đời mới là loại lắp cho xe nào bác? Theo em hiểu chỉ có mấy dòng xài điện Hybird thì mới xài bóng led để giảm tải cho accu! Chẳng lẽ lại đi mua cục chớp của lexus L600RH gắn vào vì mấy cái bóng Led đểu này thì căng quá :)
con chớp em bị chết, thợ điện chạy ra mua gắn vào, em đâu biết con đó là con nào, bây giờ cứ chớp đều đều
xe e thợ điện câu thêm bóng đèn dây tóc giấu bên trong.

Hôm bữa nói bác Giao như vậy, bác ko chịu :-(

Hạng F
15/5/13
19.106
101.542
113
camry8791 nói:
bác Trung có dịp nào đem em nó lên Xì phố vui lòng báo trước cho mấy anh em nha!
OK bác nhưng theo quan điểm của mình thì gắn led như sau :
Bởi vì đèn led thường rất sáng, nhẹ điện nên gắn :
1. Led trần
2. Đồng hồ taplo
3. Led ze như các bác đang làm

Còn lại đối với đèn hậu (riêng cam87-91) kg cần thiết pải gắn led hết vì led càng sáng + màu đỏ của hộp đèn 2 màu này kết hợp lại nhìn từ phía sau tới thấy rất kg hợp nhãn, đỏ kg pải đỏ, trắng kg pải trắng. Nên đèn hậu chỉ cần có ánh sáng lu lu để nổi lên cái màu đỏ của hộp đèn thì nhìn nó mới đẹp (kg biết các bác có để ý hay kg, khi đi đêm, đối với dòng cam87-91, nếu nhìn từ phía sau thì đèn hậu của cam87-91 nhìn rất đã, thậm chí hơn cả 1 số xe đời mới)

Có gì các bác ném đá nhẹ tay ạh

Hạng D
11/5/11
3.420
5.584
113
Sài Gòn
trung76cahg nói:
camry8791 nói:
bác Trung có dịp nào đem em nó lên Xì phố vui lòng báo trước cho mấy anh em nha!
1. Led trần
2. Đồng hồ taplo

Còn lại đối với đèn hậu (riêng cam87-91) kg cần thiết pải gắn led hết vì led càng sáng + màu đỏ của hộp đèn 2 màu này kết hợp lại nhìn từ phía sau tới thấy rất kg hợp nhãn, đỏ kg pải đỏ, trắng kg pải trắng. Nên đèn hậu chỉ cần có ánh sáng lu lu để nổi lên cái màu đỏ của hộp đèn thì nhìn nó mới đẹp (kg biết các bác có để ý hay kg, khi đi đêm, đối với dòng cam87-91, nếu nhìn từ phía sau thì đèn hậu của cam87-91 nhìn rất đã, thậm chí hơn cả 1 số xe đời mới)

LED cốp có nên không bác Trung.
Đi đường tối ngừng lại bật cái cốp lên lấy đồ mà đèn sáng tưng cũng hay hay à, :D

Hạng D
12/10/11
1.167
901
113
HCM
trung76cahg nói:
camry8791 nói:
1. Led trần
2. Đồng hồ taplo

Đồng ý với ý kiến bác Trung
Em chỉ thích chế Led Trần, tablo, cốp
Mai mốt em gắn thêm đèn Ze nữa và hai cái ốp gương vừa led kiêm sinhan nữa là được rồi

Không riêng gì 87-91
Những dòng xe cũ thường có cây đèn phía sau dài ra, ôm hết cả mông xe như Camry 87-91, camry 92, accord 86-93, corolla, corona, mazda 323-626, .... chắc do xu hướng thiết kế tại thời điểm đó
em cũng như bác Trung rất thích, đi đêm nhìn phê lòi luôn
Con cọp hồi xưa của em

Con le le hiện tại

Hạng F
15/5/13
19.106
101.542
113
Pinga nói:
trung76cahg nói:
camry8791 nói:
Bởi vì đèn led thường rất sáng, nhẹ điện nên gắn :
1. Led trần
2. Đồng hồ taplo
3. Led ze như các bác đang làm

Còn lại đối với đèn hậu (riêng cam87-91) kg cần thiết pải gắn led hết vì led càng sáng + màu đỏ của hộp đèn 2 màu này kết hợp lại nhìn từ phía sau tới thấy rất kg hợp nhãn, đỏ kg pải đỏ, trắng kg pải trắng. Nên đèn hậu chỉ cần có ánh sáng lu lu để nổi lên cái màu đỏ của hộp đèn thì nhìn nó mới đẹp (kg biết các bác có để ý hay kg, khi đi đêm, đối với dòng cam87-91, nếu nhìn từ phía sau thì đèn hậu của cam87-91 nhìn rất đã, thậm chí hơn cả 1 số xe đời mới)

Có gì các bác ném đá nhẹ tay ạh

LED cốp có nên không bác Trung.
Đi đường tối ngừng lại bật cái cốp lên lấy đồ mà đèn sáng tưng cũng hay hay à, :D
E quên ạh, led cốp dĩ nhiên là ok rùi

Hạng F
15/5/13
19.106
101.542
113
truongkhoi2004 nói:
trung76cahg nói:
camry8791 nói:
Bởi vì đèn led thường rất sáng, nhẹ điện nên gắn :
1. Led trần
2. Đồng hồ taplo
3. Led ze như các bác đang làm

Còn lại đối với đèn hậu (riêng cam87-91) kg cần thiết pải gắn led hết vì led càng sáng + màu đỏ của hộp đèn 2 màu này kết hợp lại nhìn từ phía sau tới thấy rất kg hợp nhãn, đỏ kg pải đỏ, trắng kg pải trắng. Nên đèn hậu chỉ cần có ánh sáng lu lu để nổi lên cái màu đỏ của hộp đèn thì nhìn nó mới đẹp (kg biết các bác có để ý hay kg, khi đi đêm, đối với dòng cam87-91, nếu nhìn từ phía sau thì đèn hậu của cam87-91 nhìn rất đã, thậm chí hơn cả 1 số xe đời mới)

Có gì các bác ném đá nhẹ tay ạh

Đồng ý với ý kiến bác Trung
Em chỉ thích chế Led Trần, tablo, cốp
Mai mốt em gắn thêm đèn Ze nữa và hai cái ốp gương vừa led kiêm sinhan nữa là được rồi

Không riêng gì 87-91
Những dòng xe cũ thường có cây đèn phía sau dài ra, ôm hết cả mông xe như Camry 87-91, camry 92, accord 86-93, corolla, corona, mazda 323-626, .... chắc do xu hướng thiết kế tại thời điểm đó
em cũng như bác Trung rất thích, đi đêm nhìn phê lòi luôn 
Con cọp hồi xưa của em

Con le le hiện tại
Con le le của bác đèn hậu có gắn led hết kg ạh? Sao trong hình e nhìn thấy có 1 quần sáng trắng ở giữa pải chăng đó là led? Nếu là bóng dây tóc thì ánh sáng pải hoà trộn với hộp đèn để cho ra 1 màu đỏ.

Hạng D
12/10/11
1.167
901
113
HCM
Đèn hậu ko gắn led nào cả bác
Quần ở giữa là đèn de, em de đang de xe ạh

Last edited by a moderator: