Hạng F
14/9/04
9.907
28.704
113
Q3
Re: CAMRY CLUB- Thế hệ 87-91- phần 2

@Liêm: cái delco của anh nó như vầy , kg chỉnh dc

Hạng C
22/8/13
557
504
63

trung76cahg nói:
Sáng giờ vật lộn với v2 và thằng thợ máy, xe mình nổ kg đều...nghe tiếng pô nổ lụp bụp...sau khi ktra hết nào là xăng, bugi...xoay delco 180 độ lun mà kg hết, cuối cùng thợ pán: cái mỏ quẹt trong cái delco của a bị mòn, nên đánh lửa kg đều a ơi, hỏi thợ cái mỏ quẹt nhiu ? Đáp 350k, thôi khỏi thay a thợ ui, để e ngâm cứu lại, chạy xe qua ông thợ chuyên về điện oto, trình bày bệnh của v2 ổng pán: để tui ktra toàn diện, lấy đồng hồ đo áp lực xăng, áp lực hơi.... Gì gì đó kg biết, mở 4 bugi xem màu, ktra hộp gió, ktra delco, dây pin, lấy đồng hồ đo cảm biến vị trí bướm ga, đo 4 dây pin...sau 1 giờ ổng pán: xe a bị 2 bệnh:
1. Dây pin đứt 1 sợi, mà cái nắp delco xe a kg thay lẻ dây pin được
2. Cảm biến bướm ga xe a chết rồi, đo hoài kg lên.
Các bác tư vấn giúp bây giờ e muốn mua cái nắp delco và cảm biến bướm ga thì mua ở đâu ạh ( cảm biến xe e cam87 là loại 3 chấu)

Cảm biến bướm ga xe e cũng loại 3 chân như của bác. Cũng bị hư. E kiếm thay ngta bảo phải thay nguyên cái cổ ga luôn đó bác.
Rồi e tháo ra. Cắt cọng dây đồng độ vô. Dùng vẫn tốt nhưng chắc chắn không bền. Bác kiếm đc thì chỉ chỗ cho e với nhé.
Bác nên kiếm loại nắp delco gắn liền dây phin thì tốt hơn loại rời.

Hạng F
15/5/13
19.106
101.542
113

hiland nói:
trung76cahg nói:
Sáng giờ vật lộn với v2 và thằng thợ máy, xe mình nổ kg đều...nghe tiếng pô nổ lụp bụp...sau khi ktra hết nào là xăng, bugi...xoay delco 180 độ lun mà kg hết, cuối cùng thợ pán: cái mỏ quẹt trong cái delco của a bị mòn, nên đánh lửa kg đều a ơi, hỏi thợ cái mỏ quẹt nhiu ? Đáp 350k, thôi khỏi thay a thợ ui, để e ngâm cứu lại, chạy xe qua ông thợ chuyên về điện oto, trình bày bệnh của v2 ổng pán: để tui ktra toàn diện, lấy đồng hồ đo áp lực xăng, áp lực hơi.... Gì gì đó kg biết, mở 4 bugi xem màu, ktra hộp gió, ktra delco, dây pin, lấy đồng hồ đo cảm biến vị trí bướm ga, đo 4 dây pin...sau 1 giờ ổng pán: xe a bị 2 bệnh:
Các bác tư vấn giúp bây giờ e muốn mua cái nắp delco và cảm biến bướm ga thì mua ở đâu ạh ( cảm biến xe e cam87 là loại 3 chấu)

Cảm biến bướm ga xe e cũng loại 3 chân như của bác. Cũng bị hư. E kiếm thay ngta bảo phải thay nguyên cái cổ ga luôn đó bác.
Rồi e tháo ra. Cắt cọng dây đồng độ vô. Dùng vẫn tốt nhưng chắc chắn không bền. Bác kiếm đc thì chỉ chỗ cho e với nhé.
Bác nên kiếm loại nắp delco gắn liền dây phin thì tốt hơn loại rời.
Thank bác

Hạng F
11/12/06
7.284
23.222
113

trung76cahg nói:
Hi bác! cảm biến bướm ga và cái nắp delco mua ở tiệm Kỳ HMD, em có cả cái delco + nắp delco (hàng taiwan) và cái cảm biến bướm ga, nhưng k biết xe bác xài chung đc hem! Nếu bác xài đc em tặng...2 món sau nhé
Hình cái delco

image của NguyenGiao, trên Flickr

Last edited by a moderator:
18/7/12
14.914
6.996
113
43
Go Vap

trung76cahg nói:
Dạo này 87 của cahg hơi đỏng đảnh nhỉ.
Dây phin chơi nguyên bộ luôn bác, giá gần 1 chai nếu ship ebay (luôn nắp delco). Còn ko thì bác mua lẻ từng sợi ở ADV, em tặng bác cái nắp, nắp thì em còn dư bao la, dây phin bán lẻ rất rẻ, 50k- 100k/sợi, cái này em ko rõ.
Cảm biến vị trí bướm ga thì khỏang 200k/cái ở HMĐ.

18/7/12
14.914
6.996
113
43
Go Vap

nguyengiao nói:
trung76cahg nói:
Hi bác! cảm biến bướm ga và cái nắp delco mua ở tiệm Kỳ HMD, em có cả cái delco + nắp delco (hàng taiwan) và cái cảm biến bướm ga, nhưng k biết xe bác xài chung đc hem! Nếu bác xài đc em tặng...2 món sau nhé
Hình cái delco

Ui, bác giao làm 1 phát 2 món đúng chổ ngứa lun kìa. Na cũng xài 3S, em nghĩ chắc chơi được ah.

Hạng B2
27/9/13
231
83
28

Camry88xamlongchuot nói:
Hôm nay em xoay delco có 1mm ngược chiều kim đồng hồ mà pô nó thế này.
Anh em Camry 87-91 vô đây chơi
Ko thể tin được!!ko thể tin nỗi!! Mà cũng ko nên tin!!
Theo nguyên lí thì nước này nhiễu từ trên xuống nên sẽ phải đọng vũng lại hình tròn,nhưng theo hình ảnh bác CT cung cấp thì nó dài và hơi tung tóe,có dấu hiệu tạt nước nè.
@Abumap: bác thấy tui nhận định hiện trường ác hông?cho í kiến cái coi!

Hạng F
11/12/06
7.284
23.222
113

Anyway!! em nghĩ cái vụ máy giật giật không đều không đơn giản có mấy chuyện này, bác Trung có ktra con cảm biến oxy chưa vậy?
P/s: dây phin khi đo đồng hồ kim thì khó phát hiện, vì kim sẽ báo max , mình sẽ nghĩ là Ok, nhưng khi đo đồng hồ điện tử thì chỉ số sẹ biến thiên lên xuống=> dây chập chờn, vụ này em bị rồi! test tại tiệm ok, về garage đo 2 cọng chập chờn, mang ra đổi 2 cọng một lúc nhưng phải lấy đho điện tử theo mới thuyết phục đc họ nhé! không phải dây 2nd nào cũng ngon ah nhe

Last edited by a moderator:
Hạng B2
27/9/13
231
83
28

Camry88xamlongchuot nói:
Hôm nay dẫn con 89 ra gara dưới Cao Lãnh mần cái vụ canh chỉnh độ chụm, rãnh rỗi sinh nông nổi, tốn 150k chỉ giải quyết được 3 bánh, còn 1 bánh trước bên tài chưa được như ý, dự kiến về SG tốn tiếp 150k nữa...
Đúng là chu tich,tới đâu cũng sửa xe được.Hay bác làm cái event "Sửa xe liên tỉnh" luôn đi.Mỗi tỉnh sửa 1 món.Tui bảo hành cái ghế CT của bác 100năm luôn

18/7/12
14.914
6.996
113
43
Go Vap

Camrywagon88 nói:
Camry88xamlongchuot nói:
Hôm nay em xoay delco có 1mm ngược chiều kim đồng hồ mà pô nó thế này.
Ko thể tin được!!ko thể tin nỗi!! Mà cũng ko nên tin!!
Theo nguyên lí thì nước này nhiễu từ trên xuống nên sẽ phải đọng vũng lại hình tròn,nhưng theo hình ảnh bác CT cung cấp thì nó dài và hơi tung tóe,có dấu hiệu tạt nước nè.
@Abumap: bác thấy tui nhận định hiện trường ác hông?cho í kiến cái coi!
Nẹt ga phát là nó xịt tè le bác ui...