Hạng D
15/5/14
3.602
3.663
113
49
Em mới seach ra cái thông tin này vui ghê, Camry LE nhập mẽo mới cũng mâm sắt, ghế nỉ luôn:
phongvvv viết
Thật ra khi đã lựa chọn thì Bác phải đặt tiêu chí nào lên trước và chấp nhận được cái này mất cái kia. Vấn đề này đã có quá nhiều người bàn rồi, em cũng tham khảo như Bác trước khi mua 2.4LD ( đầu tháng 11 em nhận xe mà). Theo em thì thế này nhé
1. Bác chọn Cam 2.4LD nếu Bác muốn yên tâm có chế độ bảo hành chính hãng, chi phí vận hành thấp nếu phải thay đồ phụ tùng, option đầy đủ hơn và phù hợp hơn với điều kiện VN ( kể cả nhiệt đới hóa sản phẩm) . Chú trọng tính thiết thực của nó, như ở VN có cửa nóc chẳng mấy khi dùng. Có khi Bác mở ra hít bụi về lại ốm thêm thì mệt. Bây giờ mua thì Bác chưa thấy khác nhau nhiều đâu, nhưng đi một thời gian hoặc phải thay phụ tùng mất cắp sẽ thấy rất phiền hà. Lúc đấy sửa chữa là khó rồi...nhất là khi Bác sử dụng xe nhiều cho công việc, xe nhà thì đỡ sốt ruột hơn

2. Bác chọn Cam Mẽo nếu như thích thể thao và không phải lăn tăn chuyện kinh tế ( chi phí thường xuyên chứ không phải chỉ là giá xe). Hơn nữa Bác cũng phải bỏ ra vài k obama để nâng cấp chứ chẳng ai đi xe 60k obama lại chịu ghế nỉ, vành sắt... và chấp nhận chuyện có thể xe phải nằm chờ phụ tùng thay thế hàng tháng nếu không may xảy ra sự cố gì.

Tất nhiên xe Mẽo thì an toàn là số 1, điều này không phải bàn. Nhưng nhà sản xuất đã thiết kế riêng cho điều kiện đường xá, khí hậu bên đó nên chắc chắn không thể phù hợp hơn với ta được ( em nói là phù hợp hơn nhé - không các Bác đi Cam Mẽo lại mắng em) . Cho dù về nâng cấp thế nào cũng không bằng nguyên bản đã tính toán từ đầu khi họ sản xuất. Chưa kể phụ kiện làm thêm ở VN vô cùng quá. Em đi CIVIC từ năm 2008, mua xong sales Honda bảo ra chỗ quen lắp đồ, kết quả là đèn gầm đểu chưa chi đã ố, dán kính phim Rabon đểu ( híc- hôm trước em mới đọc bài phân biệt phim Rabon sau đó hì hụi test, kết quả là em đã dán nilong lên kính mấy năm nay)

Sự lựa chọn cuối cùng vẫn là ở sở thích của Bác + tài chính + mục đích sử dung ( nếu Bác mua xe gia đình thì còn đỡ, chứ nếu đi làm ăn mà xe nằm đấy thì toi )

Chúc Bác sớm có lựa chọn nhé, nếu Bác mua Cam Mẽo hôm nào em chạy thử xem có đỡ ồn hơn không? Tất nhiên xe nhập thì cứng cáp khỏe khoắn hơn . Được cái lọ mất cái chai mà Bác..

Nguồn: OF

Hạng D
7/4/08
2.045
13
38
40
Rạch Giá Kiên Giang
Máy V6 hay I4 vậy Bác Liêm? XLi hay XLE ?

nhìn hầm máy thấy i4 , mâm xi lại xấu bà cố . hnay chụp = cái 5s hay gì mà xấu đau xấu đớn vậy chèn .
màu nâu đó gióng 1998 của em khi xưa . . . . cũng sạch nhưng khó ìm nội thất .
cha aBU tìm xe hoài vậy trời . . . .

Hạng D
15/5/14
3.602
3.663
113
49
nhìn hầm máy thấy i4 , mâm xi lại xấu bà cố . hnay chụp = cái 5s hay gì mà xấu đau xấu đớn vậy chèn .
màu nâu đó gióng 1998 của em khi xưa . . . . cũng sạch nhưng khó ìm nội thất .
cha aBU tìm xe hoài vậy trời . . . .

À đúng rùi, giờ em mới thấy cái hầm máy, Bác Tạo tinh mắt thật. Đúng là cái mâm xi xấu đuôi, nhìn qua hình cho thấy hình chư không phải xe mẽo, đồng hồ Kmh to, mile nhỏ, gương gập được, cuối cùng phải chờ Bác Liêm giải đáp tò mò, he he

Hạng D
15/5/14
3.602
3.663
113
49
Xexe Mẽo Bác ah , ABS nằm dưới bình nước rửa kính hẳn hoi

Ah, vậy cha Abu sắp mở lò bánh mì nữa rùi hả? công nhân các Bác tiềm lực to lớn thiệt, toàn chơi 02 ổ cùng lúc không à. Chúc mừng Abu nhé!

Hạng D
29/1/12
1.931
575
113
Nguyên ngày hôm qua bù đau với con Quạ , rửa máy , tháo két nc đi súc , thay nhớt máy , nhớt hso . Vệ sinh hết cabin , tapo , thay đèn led cho đồng hồ , la phong , sáng nay giặt cốp sau . Chiều nay là phần của gara , mệt ràu , thay bố , vớt đĩa , tăm bua , thay routin lái , toàn bộ cao su gầm . Hẹn CN phi con Quạ vào Xì Gòn cho Ctich ném đá trực tiếp nhé!
Cố gắng lên bác, được 1/2 cái ghế chủ tịch roài:D