Hạng B2
28/2/12
177
0
0
Em thấy câu chuyện này làm cho chúng ta có nhiều suy nghĩ:
1. Có thể xem đây giống như một câu chuyện ma.
2. Như thể là bác chủ đang là một đạo diễn của một câu chuyện họ làm điều đó thế nào.
3. Cảnh giác cho các bác tài "hãy làm đúng chức năng tài xế thể khi ôm vô lăng, đừng mơ mộng".
4. Vẫn có nhiều bác tài coi thường tính mạng của mình và của người khác
5. Có khi việc vượt ẩu của xe tải có thể là có nguyên nhân nào đó từ bác chủ nên mới chạy kiểu như vậy cho bỏ ghét

Hạng D
15/12/06
1.708
269
83
TP HCM
nhu_truong nói:
Xe vượt ẩu mà bác kể cứ như có ma.hehe

Ma thiệt mà bác.
...

Đang quen hít thở gió biển.
Trở về thành phố, không khí ngột ngạt, nên đề phòng khả năng hiện tượng bị bóng đè nhé, vợ 2 thân iu. Mình nhắc chừng vợ 2 như vậy.

Nhưng đâu có ngờ, bị bóng đè thật.
Mặt ca pô xe đang sáng láng, bỗng bị bóng đen từ phía sau chồm tới đè lên. Giật hết cả cái mình.

[youtube]http://youtu.be/KE_rX9kTus4[/youtube]

Hạng D
5/1/10
2.794
16.596
113
Mắc cái giống gì sao nó ko giử lane phải của nó

Hạng D
15/12/06
1.708
269
83
TP HCM
Quang Minh nói:
2. Như thể là bác chủ đang là một đạo diễn của một câu chuyện họ làm điều đó thế nào.
3. Cảnh giác cho các bác tài "hãy làm đúng chức năng tài xế thể khi ôm vô lăng, đừng mơ mộng".
5. Có khi việc vượt ẩu của xe tải có thể là có nguyên nhân nào đó từ bác chủ nên mới chạy kiểu như vậy cho bỏ ghét

Cảm ơn bác. 6 điểm bác nêu đều rất đúng.

Mình về tư vấn các bậc cao niên, nhận được câu "tiên trách kỷ, hậu trách nhân".
Nhờ anh Gúc gồ dịch thì đó là "trước hết hãy tự trách mình, rồi mới nghĩ đến trách người khác".

Vậy là quá trình tự kiểm điểm bắt đầu.

1- Mình bắt đầu tự kiểm điểm từ điểm thứ 7- Hay là họ có việc rất khẩn cấp nên đành phóng như bay cho kịp?

Hạng D
27/6/12
3.375
993
113
sgb345 nói:
Quang Minh nói:

Cảm ơn bác. 6 điểm bác nêu đều rất đúng.

Mình về tư vấn các bậc cao niên, nhận được câu "tiên trách kỷ, hậu trách nhân".
Nhờ anh Gúc gồ dịch thì đó là "trước hết hãy tự trách mình, rồi mới nghĩ đến trách người khác".

Vậy là quá trình tự kiểm điểm bắt đầu.

1- Mình bắt đầu tự kiểm điểm từ điểm thứ 7- Hay là họ có việc rất khẩn cấp nên đành phóng như bay cho kịp?
Sợ nước tràn vào hầm chứ còn gì nữa.