Tập Lái
4/7/07
10
0
0
Chào các bác,

Các bác cho em hỏi về áp suất lốp của 2 lốp trước, sau của KIA MORNING với, hôm nay thấy 2 lốp trước của em có vẻ hơi non nhưng em cũng không biết phải bơm bao nhiêu KG thì đủ!!!

Cả 2 lốp trước và sau của em đều thấy ghi: 155/70R13

Xin cảm ơn các bác.

O.S.P.D
18/11/06
2.005
25
38
Ha noi
RE: Áp suất lốp KIA MORNING

xe bác bơm đều 4b mỗi bánh 2kg là ổn, ở HN ra Ngọc khách mà bơm Nitơ cho nó lâu xuống hơi và mềm lốp.

• Like
Reactions: matizxanh
Tập Lái
4/7/07
10
0
0

Bác HONAM ơi, thông số 2Kg cho cả 4 bánh là bác lấy ở tài liệu nào đó vậy? Hay là theo kinh nghiệm của bác???

Hạng C
18/5/07
524
4
18
53

trong diễn đàn đã có topic về áp suất lốp, các bác xem lại xem.
Thường thì cửa bên tài có dán thông tin về áp suất lốp, cứ theo vậy mà làm bác ạ
Trích đoạn: thanhhunga76

Chào các bác,

Các bác cho em hỏi về áp suất lốp của 2 lốp trước, sau của KIA MORNING với, hôm nay thấy 2 lốp trước của em có vẻ hơi non nhưng em cũng không biết phải bơm bao nhiêu KG thì đủ!!!

Cả 2 lốp trước và sau của em đều thấy ghi: 155/70R13

Xin cảm ơn các bác.

Tập Lái
4/7/07
10
0
0

Xe của em lại không có dán thông tin về lốp ở bên cửa mà quyển hướng dẫn sử dụng của em lại bằng tiếng Hàn. Bó tay rồi các bác ơi.

Hạng B1
21/6/07
63
1
8

Trích đoạn: thanhhunga76

Xe của em lại không có dán thông tin về lốp ở bên cửa mà quyển hướng dẫn sử dụng của em lại bằng tiếng Hàn. Bó tay rồi các bác ơi.
Bác đừng bó tay. Trang [6-2] ghi rõ áp suất hơi 210 kPa = 2,1 KG/cm2 (hai cân mốt hơi) cho cả 4 bánh trước sau đó bác.