Hạng B2
2/11/07
302
0
16
53
em tuởng trong địa phận HN thì k bắn chứ, chỉ kiêng 1 tí đường 5 và pháp vân thôi chứ. TRong nội thành và các đường vành đai, có ĐKiện em vẫn quất 80 đều.

Hạng D
25/11/07
1.116
0
0
43
Irac
các bác cứ cẩn thận chạy dưới 50 cho e nhờ, các chú xxx chỉnh súng cộng thêm 5km/h nữa đấy, cãi nhau mình cũng thua thôi, thật là mất dạy

Tập Lái
4/3/09
17
0
1
Hôm rồi papa em chay qua đấy cũng bị dính, hay ở chỗ đưa bằng xe máy ra các anh ấy cũng chẳng để ý, 55/50 nên lót 100k các anh ấy cho đi ngay, khiếp thật.

Tập Lái
28/2/07
19
0
1
42
Chia buồn cùng các bác!

E cũng có một chút kinh nghiệm chia sẻ cùng các bác.
Thứ nhất: Nếu các bác k muốn thử tốc độ thì các bác cứ bám theo con xe nào cảm thấy nó đi cùng với tốc độ mình (nên đi theo mấy bác xe khách là tốt nhất hoặc đi theo xe biển của tỉnh mình định tới), bài này rất an toàn nhé, nhất là các bác đi đường dài và đường lạ.
Thứ 2: Nếu các bác đi nhanh thì nên chú ý nên vượt trái or phải khi đang lên dốc k nên vượt khi đang ở trên đỉnh cầu hoặc khi đang xuốn dốc, vì xxx rất hay đứng ở chân cầu"cấm vượt trên cầu mà" và dễ quá tốc độ.
Thứ 3: nếu thấy quá nhiều xe đi chậm thì cũng k nên vượt ngay mà phải chú ý xem có biển hạn chế tốc độ k nhé, hoặc có vượt thì cố gắng k mạnh ..."chân"
Thứ 4: Nếu thấy có xe đố ở trên cầu thì các bác chú ý nhé... có đến 90% là các bác xxx tác nghiệp.còn ở ngoài đường thì các bác ũgn nên đi đúng tốc độ
....
Trên đây là một số ý kiến chia sẻ cùng các bác, e viết bài này k phải vì mình k đi đúng luật, mà vì nhiều lúc đi đường lạ k biết biển báo cắm ở chỗ nào nữa do mải quan sát đường khi vượt xe.
Nếu ae nào đã đi qua đoạn đường Ha Nam -- Nam Định sẽ thấy dễ chịu hơn nhiều khi họ làm vạch kẻ đường tốt như vậy thì ít ai phạm lỗi, cái này các tỉnh nên học mà làm, chứ vạch kẻ đường chỗ nào cũng như nhau mà cắm biển cấm thì ai mà biết được. Nên đưa một số thông tin về giao thông lên mặt đường thì tốt hơn.\
mong các bác chia sẻ cùng e.
chúc các bác thuợng lộ bình an!

Tập Lái
20/2/06
23
1
3
48
Núp gì đâu mà,
Các bác cứ để ý trên đỉnh cầu, phía chiều đi từ Phạm Hùng sang Phạm Văn Đồng, trên cái cột đèn là thấy súng ống treo thù lù đấy thôi, bác nào xuống dốc thả phanh, vượt sai hoặc lấy đà lên dốc hơi quá chân (làn bên kia) thì cứ là... chạy đâu cho thoát...

Tập Lái
28/2/07
19
0
1
42
vantienk7 nói:
Núp gì đâu mà,
Các bác cứ để ý trên đỉnh cầu, phía chiều đi từ Phạm Hùng sang Phạm Văn Đồng, trên cái cột đèn là thấy súng ống treo thù lù đấy thôi, bác nào xuống dốc thả phanh, vượt sai hoặc lấy đà lên dốc hơi quá chân (làn bên kia) thì cứ là... chạy đâu cho thoát...

Pác nhầm rồi!
Camera đó để theo rõi giao thông thôi, chứ k có chức năng đo tốc độ. hiện tại ở VN mới chỉ có Súng đo tốc độ thôi. Ví dụ bác đi đường Pháp Vân ấy, chỉ có duy nhất 1 cái ở gần Cầu Giẽ, còn các cái khác chỉ bắt được các bác vi phạm vượt phải, dừng trên đường cao tốc để ... thôi!

Hạng C
18/5/07
524
4
18
53
convitbeo nói:
Em cũng bị dính ở cái cầu vượt này, 57 km/h. Xuống rút 100.000 ra kẹp vào thế là các chú CSGT cho đi, còn nói vọng theo "quá tốc độ mà đưa ít thế à?". Đúng là cướp ngày.

xxx không biết nick của bác, chứ nếu biết thì ...

Tập Lái
22/5/08
19
0
0
Các bác nhớ! Chủ nhật xxx mới bắn mạnh, hôm nào CN e đi qua cũng thấy hàng đoàn nối đuôi nhau nộp... nhìn mà thấy khổ

Hạng B1
1/10/05
71
1
8
Em bị phạt một lần, từ đó lần nào qua cầu vượt Phạm Hùng là lại giật mình, cố giảm tốc độ, nhưng nhiều lúc đường vắng mà cứ đi dưới 50 cũng khó chịu các bác ạ.
Một lần em ra sân bay hỏi tay lái taxi là có bị phạt ở cầu vượt Phạm Hùng bao giờ chưa, hắn nói chưa bao giờ vì nếu có bắn tốc độ thì lái xe taxi sẽ báo về tổng đài, tổng đài sẽ thông báo qua bộ đàm cho các anh em trong hãng.
Từ đó em rút ra kinh nghiệm quý báu, cứ khi nào thấy mấy xe taxi chạy trước phóng như bay là em biết ko có bắn tốc độ, khi nào thấy mấy chú taxi chạy ngoan ngoãn dưới 50km/h là em giảm tốc độ theo. Các bác cứ nhìn mấy chú taxi mà chạy.