Tập Lái
16/5/07
39
0
0
Re: RE: Bằng A2 lấy như thế nào?

tndp nói:
có xe mới được thi A2, và A2 cũng chạy được 1 cái xe đăng ký trùng tên với tên trên bằng A2.

Không nên lấy bằng B2 show ra để khỏi thi lý thuyết, vì nó gộp lại bằng rất bất tiện sau này.

lâu rồi em không update thông tin không biết có bị lỗi thời không :)

em nghe nói có bằng mới được sang tên xe không biết có đúng kg nữa.

Hạng D
21/3/08
4.830
4.324
113
hcm

chichoe8 nói:
tndp nói:
có xe mới được thi A2, và A2 cũng chạy được 1 cái xe đăng ký trùng tên với tên trên bằng A2.

Không nên lấy bằng B2 show ra để khỏi thi lý thuyết, vì nó gộp lại bằng rất bất tiện sau này.

em nghe nói có bằng mới được sang tên xe không biết có đúng kg nữa.

Sang tên xe thì chẳng cần gì bằng A2 hết bác ạ.

Tập Lái
3/3/08
12
0
0

nghe các bác nói em thấy lấy bằng A 2 chua quá. hồi khi mua xe em cũng có thẻ tổng cục , đăng kí xong rồi tự nhiên ko thi lấy bằng. khi hỏi thì nói là chưa có đợt. nên em đợi đến giờ là gần 10 năm rùi. giờ thì cho thi nhưng đòi thẻ tổng cục. thực tế thì cái thẻ đó hư mất toi rùi ( vì em giặt quần áo nên giặt luôn nó)
giờ thấy làm thẻ mới và bằng A2 có cách nào ko vậy các bác.

Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
90.382
113

tndp nói:

Lâu bác không cập nhật nên sai hơi nhiều! :)

1. Không cần phải có xe mới được thi, miễn là có đợt thi.
2. Khi thi mà có giấy phép lái xe ô tô thì sẽ được miễn thi lý thuyết nhưng giấy phép A2 vẫn riêng chứ không gộp vào giấy phép lái xe ô tô.

Hạng C
24/10/05
771
1.213
93
HCMC

có còn thẻ thì cũng hết đát lâu rồi, ích gì ?
e còn mấy cái thẻ Tổng cục cũ từ năm 98, 2000, bác có "phù phép" được gì thì e biếu bác luôn

tunguska nói:
nghe các bác nói em thấy lấy bằng A 2 chua quá. hồi khi mua xe em cũng có thẻ tổng cục , đăng kí xong rồi tự nhiên ko thi lấy bằng. khi hỏi thì nói là chưa có đợt. nên em đợi đến giờ là gần 10 năm rùi. giờ thì cho thi nhưng đòi thẻ tổng cục. thực tế thì cái thẻ đó hư mất toi rùi ( vì em giặt quần áo nên giặt luôn nó)
giờ thấy làm thẻ mới và bằng A2 có cách nào ko vậy các bác.

Hạng F
9/3/06
6.463
3.480
113
Sì Gòn

tuandq nói:
tndp nói:

Lâu bác không cập nhật nên sai hơi nhiều! :)

1. Không cần phải có xe mới được thi, miễn là có đợt thi.
2. Khi thi mà có giấy phép lái xe ô tô thì sẽ được miễn thi lý thuyết nhưng giấy phép A2 vẫn riêng chứ không gộp vào giấy phép lái xe ô tô.
Thật hả bác Lơ, vậy chắc bữa nào bon chen đi thi A2 quá :)

Tập Lái
3/3/08
12
0
0

coi mòi lấy bằng chua qúa. chắc em nhờ người quen ở HN hay Hải Phòng lo giùm chắc được