Thảo Luận Chung Baby 2,5 tháng đi xa có sao ko?

Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
93.805
113
RE: Baby 2,5 tháng đi xa có sao ko?

Trích đoạn: v2thn

Hi các bác;

30/4 này em định đưa cháu nhà em 2,5 tháng tuổi về thăm ông bà nội ở Hạ long (em ở HN) nhưng đang sợ cháu nhỏ quá đi ô-tô đường xa có sao không (>180Km)?. Nếu đi được thì cho em định cho bé ngồi ghế sau và đặt nằm trong nôi thì có ổn không vì mẹ bé ngồi sau không thể bế suốt được (mà bé chắc cũng không chịu nổi). Vậy nhờ các bác tư vấn cho vụ này với.

(Xe nhà em, KIA Spectra)

Thanks!

Đúng như các bác ở trên đã nói, bác cần trang bị ghế dành cho trẻ sơ sinh. Đặt trẻ trong đó vừa an toàn lại đỡ mệt cho cả cháu bé và mẹ! Nếu cháu nằm trong ghế mà ngủ ngon thì bác có thể chạy một mạch xuống Hạ Long mà chẳng cần nghỉ lại ở đâu cả.

P/S: Nếu bác chưa có, thì chiếc ghế ở đây chính là dành cho mục đích đó http://www.otosaigon.com/Forum/tm.aspx?m=443403

Hạng B2
22/3/07
253
1
16

30/4 này em định đưa cháu nhà em 2,5 tháng tuổi về thăm ông bà nội ở Hạ long (em ở HN) nhưng đang sợ cháu nhỏ quá đi ô-tô đường xa có sao không (>180Km)?
bé con em cũng 2,5 tháng về quê ngoại SG - Châu đốc gần 300Km, cho bé nằm trong nôi xách tay, mang theo đầy đủ đồ nghề. Em chỉ nghỉ thay tả đoạn gần Cầu Mỹ thuận (cách SG 100Km) rồi phắng về tới Châu đốc luôn.
Con bé nhà tui cũng đúng 2,5 tháng đi từ SG về Hồng Ngự, gần 250km cũng đâu có sao. Vấn đề là lái xe cẩn thận, đừng để dằn sốc nhiều. Và nhớ giữ ấm cho bé, đừng để điều hòa thổi thẳng vào. Nếu có ghế dùng riêng cho bé thì tốt, không thì nên bế trên tay. Chúc các bác vui vẻ trong kỳ nghĩ sắp tới.

Hạng B2
15/12/06
472
6.715
93
HCM

He he các bác cũng chịu chơi nhể, con e mới có 20 ngày đã về ngoại ở tận Tầm Vu-L.An (65km) 2-3 tuần đi một lần, tết vừa rồi cháu được 3 tháng e chơi luôn một chuyến Nha Trang, vô tư đi bác ơi, trẻ con thích nghi với môi trường mới nhanh hơn người lớn đấy các bác ạ. Nhưng phải tìm mua ngay một cái ghế cho trẻ, bác đừng mua ngay một cái để cho bé lớn sử dụng được luôn, mà bác phải mua làm 2 lần 1 cái từ 0-->1 tuổi, khi bé đủ 1 tuổi bác lại phải mua một cái lớn cho độ tuổi từ 1-->4 tuổi, sau tuổi đó là bé có thể tự ngồi ghế của người lớn rồi.Tóm lại là bác đừng lăn tăn gì cả để cho đầu óc tập trung lái xe an toàn và đừng bao giờ đi quá sát xe phía trước là ok. Chúc bác môt chuyến đi tốt lành:)

Hạng B2
13/9/06
140
0
16

Rất cảm ơn các bác đã tư vấn nhiệt tình, ông anh em sẽ cho mượn 1 các nôi (là 1 phần của xe nôi, có quai xách) và dặn là quấn đai vào nôi là OK. Em sẽ ghi nhớ và làm theo sự tư vấn của các bác. Một lần nữa cám ơn ae trên 4rùm này đã hết lòng giúp đỡ.

Cũng chúc các bác có một kỳ nghỉ vui vẻ!