Tập Lái
26/1/19
13
5
6
32
Tình hình là chiếc Zinger của em hay có tiếng è è dưới hộc đồ bên phụ mỗi khi đề máy lên. Đi ra garage coi mấy lần mà ko bắt được bệnh, hôm nay rảnh tháo hộc đồ ra nghiên cứu thì phát hiện ra nguồn gốc của tiếng è è này phát ra từ cái cục chữ nhật như trong hình đính kèm. Cục này là cái gì vậy mấy bác ?
Bác nào Zinger thì vào đây - Giao lưu, trao đổi

• Wow
Reactions: cafe_mine
Hạng D
11/11/16
1.166
1.015
143
46
Hội zinger dạo này yên ắng quá, không biết còn được bao nhiêu bác đang xài Zinger. Xe này hiện giờ chạy vẫn ổn định phải không ah? sau 10 năm

• Like
Reactions: Hcivic
Tập Lái
13/8/18
7
3
3
41
Em chào các bác. Xe em đời 2009. Mở công tắc đề liền là không được. Mở công tác khoảng 5-10 giây thì đề được. Có phải hộp đen lỗi không các bác,

Tập Lái
14/1/21
8
6
3
41
Bên e cũng còn con này đời 2009, đợt trước hỏng công tắt vặn máy lạnh mà tìm mấy chỗ vẫn ko có hàng hic...

Tập Lái
12/6/19
10
4
4
44
Chào các bác, Zinger của em giờ bấm chìa khóa không đóng/mở cửa được nữa. dùng chìa cơ đóng/mở cửa lái thì vẫn tự khóa/ mở các cửa còn lại Ok. nhưng bấm nút điều khiển thì chỉ nháy đèn và kêu cái tạch ở hộp chống trộm dưới ghế lái. có cụ nào gặp bệnh tương tự này chưa nhỉ?

Hạng D
15/3/12
2.415
17.189
113
Đồng Nai
Chào các bác, Zinger của em giờ bấm chìa khóa không đóng/mở cửa được nữa. dùng chìa cơ đóng/mở cửa lái thì vẫn tự khóa/ mở các cửa còn lại Ok. nhưng bấm nút điều khiển thì chỉ nháy đèn và kêu cái tạch ở hộp chống trộm dưới ghế lái. có cụ nào gặp bệnh tương tự này chưa nhỉ?
Kiểm tra pin rmote chưa bác ?