Hạng D
3/1/12
1.500
22.766
133
@Fordescape ới, điện thoại về hỏi coi có chai mô hoặc gieo hạt tự thụ nào của mấy giống: 5ct phú thọ, HO, 5ct nha trang hồng yên thuỷ, hồng mỹ nhân, hồng xoè, hồng K3 nào không. Mua mỗi loại 1 chai chơi xổ đi. Mình ra chai chăm cho. Ra mầm mònh chuyển cho chăm, ra mầm là to như mấy cây catt bữa đưa mình ấy.

• Like
Reactions: Fordescape
Hạng B2
21/10/06
337
26.766
93
@Fordescape ới, điện thoại về hỏi coi có chai mô hoặc gieo hạt tự thụ nào của mấy giống: 5ct phú thọ, HO, 5ct nha trang hồng yên thuỷ, hồng mỹ nhân, hồng xoè, hồng K3 nào không. Mua mỗi loại 1 chai chơi xổ đi. Mình ra chai chăm cho. Ra mầm mònh chuyển cho chăm, ra mầm là to như mấy cây catt bữa đưa mình ấy.
ko phải chỗ chị em Sếp ui, hàng lang thang trên mạng (phòng mô chị em chỉ và duy nhất món cây rừng).
Mà ko chơi chai mô nữa, nó nhiều quá em mua chậu nhựa 2k2 1 cái mà cũng tốn mớ xèn.
Móc mua 100 cái móc
chậu: 100 cái chậu
vỏ thông: mua 2 bao, em phải mua thêm 1 bao than để độn. Cái vỏ thông Tân Tây Lan ngon, họ tạo ẩm sẵn, hốt vào chậu nhìn đều. Nhìn đám vỏ thông ve chai VN phát mệt
Hao bỏ mợ ra.
Ngồi sang chậu mệt bỏ bu, hôm qua loay hoay chỉ tranh thủ sang đc 14 chậu, còn 1 mớ kìa anh.

Hạng D
3/1/12
1.500
22.766
133
Nói thêm về gieo hạt: gieo hạt có 2 dạng: tự thụ và thụ phấn chéo.
  • Tự thụ: là người ta dùng dụng cụ phết lên nhị và phết lên nhuỵ để nhuỵ nó tưởng có công cụ hỗ trợ nên thụ tinh, không, là thụ phấn. Như vậy, khả năng mặt hoa giống cây mẹ cao hơn thụ phấn chéo nhiều.
  • Thụ phấn chéo: là người ta để cho sự thụ phấn phần nào tự nhiên - có thể lai giữa 2 giống hoa và dùng đặc tính tốt của cây mẹ. Khả năng hoa xổ vẫn mang mặt hoa giống của cây bố.
Cả 2 trường hợp trên, khi gieo hạt vẫn trong môi trường nhân tạo và cấy trong ống nghiệm.
Vậy nên, tụi rao bán trên mạng hay nổ lung tung xèng là cấy mô gieo hạt.

Hạng D
3/1/12
1.500
22.766
133
ko phải chỗ chị em Sếp ui, hàng lang thang trên mạng (phòng mô chị em chỉ và duy nhất món cây rừng).
Mà ko chơi chai mô nữa, nó nhiều quá em mua chậu nhựa 2k2 1 cái mà cũng tốn mớ xèn.
Móc mua 100 cái móc
vỏ thông: mua 2 bao, em phải mua thêm 1 bao than để độn. Cái vỏ thông Tân Tây Lan ngon, họ tạo ẩm sẵn, hốt vào chậu nhìn đều. Nhìn đám vỏ thông ve chai VN phát mệt
Hao bỏ mợ ra.
Ngồi sang chậu mệt bỏ bu, hôm qua loay hoay chỉ tranh thủ sang đc 14 chậu, còn 1 mớ kìa anh.
Móc mua gì có trăm cái?! Mua hẵn 1000 cái cho nó rẻ. Mà sang kiểu gì mà cả buổi có 14 chậu?! Vừa làm vừa .....mò à :rolleyes:
Hàng rừng là mấy giống mình nói ở trên đó. Hỏi thử xem phải không.

• Angry
Hạng D
8/10/14
2.172
31.459
113
Móc mua 100 cái móc
Hao bỏ mợ ra.
xin giá vỏ thông newziland

• Like
Hạng D
13/1/11
2.426
35.787
113
Mua hàng ra chai cho dễ chăm bác
Đắt hơn tý mà dễ nuôi :D:D:D