Hạng F
3/10/15
9.888
12.163
113
Em trai em dính giống a nói đây. H phải làm tt ly hôn:))
Bọn khốn từ bên kia phá rất là nhiều, hở ra là xin tiền hở ra là xin tiền, xong rồi không bao giờ làm đúng nghĩa vụ.
Để lại đống rác rồi mình phải làm tt ly hôn tự túc.
Nói chung mỹ rất khó khăn cái vụ này là hoàn toàn đúng đắn. Cũng là để bảo vệ người ở các nước nghèo khỏi bị tiền đã khó kiếm mà lại còn mất tật mang.
Mình thì cho cũng không thèm cái màn vạ vật để đi này.
Đã đi thì cầm trong tay 1 triệu đô rồi đi, khỏi vạ vật thằng nào, không đáng, phí phạm.
Đã mấy chục ngàn đô trong tay rồi mà còn phải quỵ lụy cho chúng nó ăn thì đừng thèm bác ạ.

• Like
Reactions: lttaihus
Hạng C
9/6/10
870
992
103
Ajinomoto Việt Nam
Bọn khốn từ bên kia phá rất là nhiều, hở ra là xin tiền hở ra là xin tiền, xong rồi không bao giờ làm đúng nghĩa vụ.
Để lại đống rác rồi mình phải làm tt ly hôn tự túc.
Nói chung mỹ rất khó khăn cái vụ này là hoàn toàn đúng đắn. Cũng là để bảo vệ người ở các nước nghèo khỏi bị tiền đã khó kiếm mà lại còn mất tật mang.
Mình thì cho cũng không thèm cái màn vạ vật để đi này.
Đã đi thì cầm trong tay 1 triệu đô rồi đi, khỏi vạ vật thằng nào, không đáng, phí phạm.
Đã mấy chục ngàn đô trong tay rồi mà còn phải quỵ lụy cho chúng nó ăn thì đừng thèm bác ạ.
Do ông bà em cũng có tuổi rồi và muốn phụ huynh qua ở những năm tháng cuối đời nên mới phải đi đường vòng như vậy.
Chứ với khoảng 1-2tr ở Việt Nam sống khoẻ mà.

• Like
Reactions: Perenco
Hạng F
3/10/15
9.888
12.163
113
Do ông bà em cũng có tuổi rồi và muốn phụ huynh qua ở những năm tháng cuối đời nên mới phải đi đường vòng như vậy.
Chứ với khoảng 1-2tr ở Việt Nam sống khoẻ mà.
1-2 triệu ở đó sống còn khỏe hơn!
Mong muốn phụ huynh như vậy là phải rồi, nhưng em nghĩ phải dẹp ngay cái màn 70k đô đó.
Đi kiểu đó cũng chỉ đổi từ cái khổ này qua cái khổ khác thôi.
Cứ mạnh dạn làm đủ triệu đô thì đi, rớt thì chịu. Đi triệu đô thì chính ngạch hẳn, còn đi 70k thì bị kiều bào chơi xấu, nó ghét người trong nước bỏ mẹ ấy, vì người trong nước giờ giàu hơn, nên nó cứ canh mà xạo để ăn tiền. Còn đi 70k với bọn Kazhakstan Romania này kia thì cũng rứa, nó cũng nghĩ nó tóc vàng thượng đẳng hơn, mình ngu hơn, nên cũng lừa!
Nói chung em phỉ vào cái món này, cứ triệu đô mà nói chuyện thôi.
Không thì Monaco bố cũng đéo thèm nữa là Mỹ quốc