Hạng B2
1/12/03
355
48
28
47
hóc bà tó
đúng vậy mà ! đời mới vẫn sx, chỉ có đời cũ là chết rùi!
cám ơn bác Wit Diablo! em cũng kiếm được rồi! da ta bác nhiều!
bác có tin gì hây hây thì cho em biết với nhé !
thks

Tập Lái
28/2/05
2
0
0
RE: BÀn về xe cổ đi các bác!

Hi Bác LITTLEGOD.

Tôi cũng có cùng sở thích với Bác đấy, và tôi cũng đang sở hửu chiếc xe Renault Caravell 1959, Spỏt 2 cửa, mui trần. Bác đang chơi con xe gì vậy?

Thật sự khi chơi chiếc xe cổ thì người chơi phải am hiểu về chiếc xe đó, và phải chấp nhận tốn tiền khá nhiều để hoàn chỉnh chiếc xe của mình. Không phải như Bác nào đó đã có quan điểm ví dụ như Ông Nội gì gì đó,...

Hạng C
22/7/04
965
20
18
49

Trích đoạn: qha_vn

xin lỗi vì làm bác Littlegod buồn. theo tớ gắn máy lạnh thì qwá tốt vì ko ai nhìn thấy nhưng mâm đúc có nên không vì như thế thành xe "giả cổ" à!

To bác littlegod

Chơi xe cổ thì tui không dám bàn tới, nhưng nếu chơi xe theo một mark cụ thể (ví dụ Volkswagen "con bọ", NIVA, v.v...) thì bao giờ cũng có 2 trường phái:
1/ Cố gắng giữ nguyên zin.
2/ Độ càng độc càng tốt.

Có lẽ bác Littlegod nên theo trường phái thứ 2 thì dễ chơi hơn. Sửa chữa, phụ tùng cũng không đến nối quá khó đối với đất Sài gòn.
Cái chính là nếu chơi xe cũ (chứ chưa dám nói là cổ) thì xe phải ra xe.
đừng để sứt sẹo, sơn bong tróc, mất đồ chơi lặt vặt v.v... thì chả đáng chơi tý nào.

Thực tế em xe của tôi cũng vậy. Lúc hóa giá cũng có người nói này, kẻ nói nọ v.v... nhưng về tay tôi 1 tháng sau thì ai cũng OK. Có người còn tiếc hùi hụi nữa đó. Bao nhiêu bệnh tật của em đều qua hết. Sau khi sửa chữa ổn định, nay tôi bắt đầu mơ tới việc độ đác cho "hoành tráng" một tý.
Tóm lại là kỳ công nhưng không quá khó.
Vài dòng lạm bàn với bác cho vui. Chúc bác gắn bó với "CON BỌ" già và vui cùng OS.

Tập Lái
20/7/04
13
0
0

Chao ban Littlegod.

Choi xe co noi chung la phai that su ham me. Mat thoi gian.
Mac du dau tu khong nhieu nhu mua xe moi nhung ton tien sua chua.

Ban rat co ly khi trong tui khong nhieu tien ma trong long thi rat thich "Con bo".
Hau het cac chu xe "Con bo" cung khong nhieu tien, lam cua, du gia thoi gian dau. Ho deu la nhung Bac sy, ky su, kien truc su, Giao vien, chu doanh nghiep ne ho rat chi la ban.

Hien nay co it nhat 3 chiec xe co gia dau tu khoang 250 tr dong den 300 tr dong day
- Xe cua Mr. Sunil, chiec mau tim than co gia dau tu la 18 ngan do la my, chua ke chiec may moi tinh gia 4 ngan do la my nua.
- Xe cua Mr. Wong con co ten la Chu Sau Sing-ga-po, xe mau den nhu ban hay thay chay ngoai duong, co gia dau tu khoang 300 tr dong.
- Hai chiec mau vang va mau den cua anh Huy. Moi chiec khoang 250 - 300 trieu/chiec. Phu tung moi tinh tu Thai lan, My, Me xi co ...

Con lai tuyet dai da so xoang xoang thi tu 30 tr den 50 tr dong/chiec.

Theo to biet thi hien nay rat hiem xe ban vi moi nguoi dang so huu Con bo khong muon ban chiec xe huyen thoai nay.

Xe VW 1500 co the lap may lanh vo tu. De cho may xe cua ban chay tot ma may lanh cung co the gay cho ban bi cam lanh thi co loi khuyen ban nhu sau:
Nen lam lai may: Mua bo xilanh, píton moi khoang 3,5 tr dong tai VN. Tai Thai lan khoang 150 do la my/bo. Bac den...Di-na-mo cung phai du manh nua. Dem xe den bac Bong hoac bac Hiep 161 Tran Van Dang hoac Nho hoac bac Bay ny....lam may. Sau do dem ra dat may lanh. Khi dat may lanh cung co loi khuyen nhu sau: May moi thi nhe hon may cu. Ga-ra chao gia cho may moi(brand new) nhung khi lap cho ban thi lap may tan trang(re-build), may nay du nho nhung lai nang. Mot dia chi gioi thieu cho ban la Ga ra Tan Son Nhat doi dien cong vien HVThu. Ban nen y/c ga ra dua xem tat ca cac phan chinh cua may. Gia ca bao gom cong la 5 tr dong. Toi da lap va chay rat tot. May nen (Loc) 505, lon hon Loc matis nhieu ma chay van ngon.

Chuc ban co mot chiec xe nhu y.
52M 0532

Tập Lái
25/10/14
11
2
3
Em này của mình cứ đổ xăng là chạy mà không cần phải sửa gì ráo
BÀn về xe cổ đi các bác!
BÀn về xe cổ đi các bác!