Hạng D
16/4/14
2.588
3.859
113
Thứ 5 tuần trước em suýt dính.
Đoạn từ Vòng Xoay Chợ Nguyễn Thái Bình, hướng đi thẳng Nguyễn Trãi từ Chợ - Tôn thất tùng em bị lớ ngớ luôn. Đường này thuờng xuyên đi luôn hàng tuần vì em làm việc với khách hàng đoạn shop Hoàng Phúc nên cắm đầu chạy.
Thế là vừa qua hết Vòng xoay thì thấy bảng cấm ô tô... hết hồn nhưng lẹ tay nhanh mắt em xin nhan chuyển trái vào Lương Hữu Khánh. Cũng may ko gặp XXX.
Biển cấm cũng khó hiểu thật. Chỉ cấm 1 đoạn 100m khu vực mũi tàu Nguyễn Trãi/Lê Lai đến Tôn Thất Tùng???
Em vòng qua Bùi Thị Xuân rẻ phảu xuống Tôn Thất Tùng. Quẹo Trái vào Nguyễn trãi hướng ra ngã 6 phù đổng thì vẫn đi bình thường.
Em chưa hiểu cấm biển để làm gì?
Cấm đoạn 100m như bác thắc mắc là để ô tô không đi vào Lê Lai. Bây giờ đường Lê Lai ô tô chỉ đi từ Ng Thị Nghĩa về Tôn Thất Tùng, đường Phạm Ngũ Lão thì ô tô đi chợ NTB về Ng Thị Nghĩa.

Hạng C
28/4/17
533
1.361
93
49
Khu vực từ vòng xoay QTT chợ Bến thành đến chợ Thái bình (Nguyễn trải, Lê lai...) đã phân làn lại và có thông báo từ lâu, bảng cấm cũng khá rõ ràng. Vậy mà vẫn có nhiều xe chạy vào để bị phạt !
Em nghĩ ai cũng bị vụ này anh. Mk, ra đường đủ thứ phải ngó nghiêng. Vậy mà những con đường quen thuộc cũng phải ngó nghiêng d8ủ thứ bảng biển mỗi khi chạy qua. Năm này qua tháng nọ không ai nhìn mãi được.

Gặp ông tử tế treo băng rôn báo trước 1 tuần nửa tháng còn đỡ. Lâu lâu chơi trò im im đổi bảng thì mất mịa ổ bánh mì.

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng D
15/11/10
2.471
2.608
113
Hổm chở con bé em đi vào NTr hú hồn thấy biển báo lúc 5:30. Chạy vào nhanh để quay ra kẻo bị phạt =))

• Like
Reactions: nttanmam
Tập Lái
26/8/14
15
6
3
48
VẪN CÒN NGƯỜI HƯỚNG DẪN MÀ 1 SỐ TX KHÔNG CHIU NGHE THEO THÌ BỊ PHẠT RÁNG CHỊU THÔI Ạ. E LÀM NGAY ĐÓ E THẤY HÀNG NGÀY

Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Thứ 5 tuần trước em suýt dính.
Đoạn từ Vòng Xoay Chợ Nguyễn Thái Bình, hướng đi thẳng Nguyễn Trãi từ Chợ - Tôn thất tùng em bị lớ ngớ luôn. Đường này thuờng xuyên đi luôn hàng tuần vì em làm việc với khách hàng đoạn shop Hoàng Phúc nên cắm đầu chạy.
Thế là vừa qua hết Vòng xoay thì thấy bảng cấm ô tô... hết hồn nhưng lẹ tay nhanh mắt em xin nhan chuyển trái vào Lương Hữu Khánh. Cũng may ko gặp XXX.
Biển cấm cũng khó hiểu thật. Chỉ cấm 1 đoạn 100m khu vực mũi tàu Nguyễn Trãi/Lê Lai đến Tôn Thất Tùng???
Em vòng qua Bùi Thị Xuân rẻ phảu xuống Tôn Thất Tùng. Quẹo Trái vào Nguyễn trãi hướng ra ngã 6 phù đổng thì vẫn đi bình thường.
Em chưa hiểu cấm biển để làm gì?

Để làm ga tàu điện ngầm.
Để thu phí "NGẦM"! :D

• Like
Reactions: Huy-BL