2/1/16
137
477
3.035
36
Quận 3
Thật ra ở VN mình chưa làm ký hiệu chuẩn cho lái mới nên mỗi ng mỗi kiểu dán (đó là ng có ý thức) còn một nhóm thì k thèm dán. Làm cho những ng tham gia giao thông khác khó mà nhận diện được lái mới. Cái gì cũng nên quy chuẩn sẽ tốt hơn
Em thấy học lại của bên Nhật cũng tốt nè bác!

• Like
Reactions: Mapu001
Hạng C
4/5/12
845
28.641
93
Lái non lái mới gì đi chậm làm ơn để ý xi nhan xe sau xin vượt là dc. Đường thì trống mà rề rề tà tà xin nhan đá đèn thì trơ trơ ra rồi dán tờ giấy sau đít xe nhìn cũng k ưa đâu.
đường hẹp xe máy đông, thì ông lái già muốn nhường còn khó nói chi là lái mới :D Xưa học lái xe mình đi rề rề, nhìn gương thấy xe sau đá đèn xin vượt, hỏi ông thầy giờ sao thì ông thầy bảo: kệ nó, khi nào nó thấy đường vắng vượt phải đc thì nó tự vượt :D

Hạng D
21/12/17
1.794
2.758
113
40
Dán phù hiệu hay dán chữ "Lái mới" thật ra chỉ có tác dụng với xe ô tô thôi, chứ với xe máy thì nhiều khi chẳng có tác dụng gì cả.

Nhỏ em gái của em đợt mới lấy bằng, cũng dán chữ "Nữ mới lái - xin thông cảm" to đùng. Sau khi dán xong thì đúng là có được các anh ô tô nhường nhịn thật, còn với xe máy, chạy chậm hay xử lý lóng ngóng chút là phần đông chúng nó chửi loạn xạ lên, chỉ có một số ít các anh xe máy chịu thông cảm thôi.