Hạng D
15/3/10
2.163
49
48
48
Rocket1349 nói:
taythi nói:
Vậy là xong. Lần sau phải phân công 1 người chuyên lo Thu Chi $. Vừa "chạy lăng quăng" vừa lo thu chi tiền em ỏai quá. May là không thiếu trước hụt sau.
Bác nào thắc mắc thì cứ hỏi hoặc PM em nhé.

Em bổ sung:
* Cần phải phân công 1 nữ đi chọn menu các buổi ăn cho đoàn nữa. Toàn đàn ông, không chu đáo và cẩu thả trong việc chọn Menu để anh em phàn nàn quá trời.

* Bộ đàm tuyệt đối không thuê giúp nữa, ai không có bộ đàm thì tự đi.
Mấy bác mượn bộ đàm này làm bị mang tiếng wớ.....
tổng kết off phải phạt mới được.:D

Hạng F
1/11/08
9.330
73
48
Tp.Hồ chí Minh
Kính thưa các bác KIAFC!

Sau khi BTC bàn bạc, bác Taythi và em quyết định sẽ hoàn trả số tiền quyết tâm của các thành viên huỷ chuyến đi lại như sau: (Mặc dù quy định là sẽ mất cọc nếu cancel sau ngày chốt sổ)

1. Sẽ hoàn trả bác Kelvin Le đúng 1,500,000đ (100%). Lý do:
- Bác Kelvin Le huỷ chuyến đi trước ngày chốt sổ. Vì lý do gia đình có đám cưới nên mới cancel
- Bác Kelvin Le cũng là thành viên trong BTC, giúp BTC rất nhiều, có tham gia chuyến tiền trạm và tự bỏ tiền túi ra share với em

2. Sẽ hoàn trả bác Đầu Bạc số tiền 150,000 đ (50% tiền thuê bộ đàm). BTC xin nhận khuyết điểm khi cho thuê bộ đàm chất lượng ko tốt và đã đóng phạt tại đêm Gala rồi

3. Sẽ hoàn trả bác Anhoa số tiền 750,000đ (50% tạm ứng) vì rút tên sau thời gian chốt sổ

4. Sẽ hoàn trả bác Liamvn số tiền 350,000đ (50% tạm ứng) vì rút tên sau thời gian chốt sổ

5. Sẽ hoàn trả bác Atomchan số tiền 450,000đ (50% tạm ứng) vì rút tên 1 người lớn ngay ngày đoàn 2 xuất phát

Đề nghị các bác Kelvin Le, Đầu bạc, Anhoa, Liamvn, Atomchan gửi cho em số tài khoản ngân hàng qua pm, em sẽ chuyển khoản lại cho các bác ngay.

@All: Tuy chúng ta có quy định chế tài cụ thể nhưng thiết nghĩ, những thành viên cancel thật sự cũng không muốn điều này xãy ra... Xét yếu tố tích cực đăng ký tham gia và quan trọng là cái tình bấy lâu của anh em KIAFC ---> BTC quyết định như trên và mong tất cả các anh em còn lại không lấy điều đó làm khó chịu vì BTC đã nương tay... Mong các bác thông cảm cho những thành viên "có tội" trên!

Như vậy, quỹ sau khi trừ tiền hoàn trả sẽ còn lại là 665,000đ...Vậy BTC cũng không lõm nhé

Hiện quỹ còn:
* 1 thùng Ken và vài lon lẻ
* 1 Chai Vodka Bình Tây của bác Firex
* 1 Chai gì đó Bình Tây của bác Tommyboy
* 665,000đ.
Chúng ta sẽ xử số quỹ này trong hôm off tổng kết nha các bác!

Sẵn các bác bóng bàn địa điểm, thời gian off tổng kết luôn đi. Càng sớm càng tốt nhé, để lâu bia nó chua hết thì uổng

Last edited by a moderator:
Hạng D
31/3/10
1.003
417
83
Cái bộ đàm em dùng thật ra ko có hư. Chuyến đi nó ko hoạt động tại vì hết pin thôi. Em xin ko nhận lại tiền thuê bộ đàm đâu - chưa bị phạt là may rồi!!! Ký này phải quyết tâm sắm 1 cái. Khoản nào cần phải góp thêm thì em sẵn sàng.

Hạng F
1/11/08
9.330
73
48
Tp.Hồ chí Minh
Đầu Bạc nói:
Cái bộ đàm em dùng thật ra ko có hư. Chuyến đi nó ko hoạt động tại vì hết pin thôi. Em xin ko nhận lại tiền thuê bộ đàm đâu - chưa bị phạt là may rồi!!! Ký này phải quyết tâm sắm 1 cái. Khoản nào cần phải góp thêm thì em sẵn sàng.

Sao lại hết pin ta? Cái này em mượn của 1 bác bê OTC, khá mới, hoạt động tốt...Tối hôm trước khi xuất phát em đã xạc đầy pin và check cẩn thận rồi mới dám cho bác thuê mà?

Hay tại bộ đàm mấy bác kia cùi bắp rồi đổ thừa cho anh em mình nhỉ?:D

Hạng C
6/4/11
967
33
28
20
Rocket1349 nói:
taythi nói:
Vậy là xong. Lần sau phải phân công 1 người chuyên lo Thu Chi $. Vừa "chạy lăng quăng" vừa lo thu chi tiền em ỏai quá. May là không thiếu trước hụt sau.
Bác nào thắc mắc thì cứ hỏi hoặc PM em nhé.

Em bổ sung:
* Cần phải phân công 1 nữ đi chọn menu các buổi ăn cho đoàn nữa. Toàn đàn ông, không chu đáo và cẩu thả trong việc chọn Menu để anh em phàn nàn quá trời.

* Bộ đàm tuyệt đối không thuê giúp nữa, ai không có bộ đàm thì tự đi.

Các vụ này gia đình em lo cho, các bác BTC cứ thu tiền, sau khi BTC mà ký hợp đồng phòng ốc xong, phần ăn uống em sẽ lo thực đơn cho cả đoàn.
Còn bộ đàm là các bác tự mua nhé. Làm phiền BTC quá trời.

Cám ơn BTC nhiều

Hạng C
6/4/11
967
33
28
20
Dragontu78 nói:
Vụ chi tiết thu chi em không có ý kiến vì em không tham gia tổ chức (em có truyền chút kinh nghiệm lần trước em đã từng làm cho BTC khi lên kế hoạch rồi) nhưng bác nào từng trải rồi sẽ thấy, nó là vậy đó, rút kinh nghiệm cứ trọn gói là xong (Tổng thu - tổng chi = còn lại), BTC cũng đỡ nhức đầu mà thành viên cũng khỏi lăn tăn, ông nào thắc mắc xin mời cầm hóa đơn tự tính. Chi tiết kiểu gì cũng thiếu vì làm sao các bác nhớ hết từng đồng được.

Hoan hô bác Taythi + Rocket đã hết mình với anh em nhưng em thấy các bác đi nghỉ mát về mà còn mệt hơn ở nhà đấy nhỉ.

Em có đề xuất thế này:

Rút kinh nghiệm những đợt off vừa qua, những người tham gia BTC là những người vất vả, cực nhọc nhất, thiệt thòi nhất. Em đề nghị lần off sau, ai chính thức tham gia BTC sẽ có quyền lợi và nghĩa vụ rõ ràng:

1- Nhận nhiệm vụ và hoàn thành những gì thuộc về mình
2- Tham gia lên kế hoạch và chuẩn bị
3- Được ưu đãi giảm 50% hoặc giảm 1 phần trên tổng số tiền off công bố/người cho riêng bác nào tham gia BTC (những người đi kèm vẫn đóng đầy đủ như các thành viên khác), nếu không hoàn thành nhiệm vụ thì xin mời truy thu. Phần miễn giảm áp dụng cả off gần và off xa, căn cứ vào kinh phí của từng chuyến đi.

Anh em thành viên chỉ cần đóng thêm 1 người 1 ít là đã hỗ trợ cho các bác BTC rất nhiều rồi. Em đề xuất ở đây không phải vì tiền mà là vì tinh thần trách nhiệm của BTC rất cao thì họ sẽ phải được giảm một phần nghĩa vụ. Em suy nghĩ việc này đã lâu nhưng tiện đây đề xuất luôn để anh em bóng bàn luôn thể, áp dụng cho những lần off sau.

Em nhất trí chăm phần chăm

Hạng F
1/11/08
9.330
73
48
Tp.Hồ chí Minh
knguyenvo nói:
Các vụ này gia đình em lo cho, các bác BTC cứ thu tiền, sau khi BTC mà ký hợp đồng phòng ốc xong, phần ăn uống em sẽ lo thực đơn cho cả đoàn.
Còn bộ đàm là các bác tự mua nhé. Làm phiền BTC quá trời.

Cám ơn BTC nhiều

Ok bác. Vậy hay quá rồi, thêm người thì sẽ dễ quản lý hơn!

Hạng D
10/5/07
3.860
15
0
TP.HCM
www.sachngoaingu.net
Hehehe, em đề nghị phạt thêm bác Rocket + Taythi vì đem tình và tiền lên bàn cân nà....off tổng kết tự giác nộp nha hai bác.

Đùa chút cho vui chứ BTC tính thế là quá OK, miễn sao BTC không móc tiền túi bù là anh em cũng thấy bớt áy náy.

@Atom, Kevin: lãnh tiền ra bờ kè giải quyết nha, coi như số tiền này bị mất rồi đi....

Hạng D
15/3/10
2.163
49
48
48
Rocket1349 nói:
Kính thưa các bác KIAFC!

Sau khi BTC bàn bạc, bác Taythi và em quyết định sẽ hoàn trả số tiền quyết tâm của các thành viên huỷ chuyến đi lại như sau: (Mặc dù quy định là sẽ mất cọc nếu cancel sau ngày chốt sổ)

1. Sẽ hoàn trả bác Kelvin Le đúng 1,500,000đ (100%). Lý do:
- Bác Kelvin Le huỷ chuyến đi trước ngày chốt sổ. Vì lý do gia đình có đám cưới nên mới cancel
- Bác Kelvin Le cũng là thành viên trong BTC, giúp BTC rất nhiều, có tham gia chuyến tiền trạm và tự bỏ tiền túi ra share với em

2. Sẽ hoàn trả bác Đầu Bạc số tiền 150,000 đ (50% tiền thuê bộ đàm). BTC xin nhận khuyết điểm khi cho thuê bộ đàm chất lượng ko tốt và đã đóng phạt tại đêm Gala rồi

3. Sẽ hoàn trả bác Anhoa số tiền 750,000đ (50% tạm ứng) vì rút tên sau thời gian chốt sổ

4. Sẽ hoàn trả bác Liamvn số tiền 350,000đ (50% tạm ứng) vì rút tên sau thời gian chốt sổ

5. Sẽ hoàn trả bác Atomchan số tiền 450,000đ (50% tạm ứng) vì rút tên 1 người lớn ngay ngày đoàn 2 xuất phát

Đề nghị các bác Kelvin Le, Đầu bạc, Anhoa, Liamvn, Atomchan gửi cho em số tài khoản ngân hàng qua pm, em sẽ chuyển khoản lại cho các bác ngay.

@All: Tuy chúng ta có quy định chế tài cụ thể nhưng thiết nghĩ, những thành viên cancel thật sự cũng không muốn điều này xãy ra... Xét yếu tố tích cực đăng ký tham gia và quan trọng là cái tình bấy lâu của anh em KIAFC ---> BTC quyết định như trên và mong tất cả các anh em còn lại không lấy điều đó làm khó chịu vì BTC đã nương tay... Mong các bác thông cảm cho những thành viên "có tội" trên!

Như vậy, quỹ sau khi trừ tiền hoàn trả sẽ còn lại là 665,000đ...Vậy BTC cũng không lõm nhé

Hiện quỹ bia còn 1 thùng Ken và vài lon lẻ + 665,000đ. Chúng ta sẽ xử số quỹ này trong hôm off tổng kết nha các bác!

Sẵn các bác bóng bàn địa điểm, thời gian off tổng kết luôn đi. Càng sớm càng tốt nhé, để lâu bia nó chua hết thì uổng
vẫn còn chai vodka bình tây trên xe em ..., bữa sau nên uống hàng Việt Nam chất lượng cao trước đi ạ ( ưu tiên hàng VN):D.
BTC quá chuẩn ... cứ thế mà làm...:D

Hạng D
22/2/11
1.121
1
0
45
BTC tính toán kỹ, thiếu thì các thành viên sẽ nộp thêm khi gặp mặt tổng kết ạ. Quyết không để BTC bị lõm

Cám ơn BTC đã tổ chức off cho thành viên KIAFC nhiều.