Hạng C
18/2/13
566
320
63
Số là hôm qua em đi làm bảo hiểm chiếc Kia Carens của em bị trầy xước mấy chổ. Em cứ nghĩ là mình để dồn nhiều nhiều rồi đi làm 1 lần luôn. Nhưng ai ngờ bên bảo hiểm báo là nếu mà để dồn nhiều vụ vào làm 1 lần thì bên bảo hiểm sẽ giảm số tiền thanh toán (thay vì thanh toán 100% thì giảm xuống chỉ thanh toán 70-80% thôi). Em đơ người vài giây luôn, lần đầu tiên đi làm bảo hiểm mà thấy mọi người trên đây nói là cứ để mấy vết trầy nhỏ nhiều rồi đi làm 1 lần luôn thể, ai ngờ đâu bảo hiểm BIC lại không cho gom lại thế này!
Mọi người tư vấn giúp cho em với! Hôm qua đồng ý làm 1/2 cản trước, 1 cánh cửa, và lườn xe! Còn mấy vết trầy ở 1/2 cản trước còn lại và phía sau, mâm xe thì vẫn để đấy! Em có gợi ý gửi tiền cafe cho người bên bảo hiểm nhưng hắn bảo không nhận tiền! :(

Hạng B2
1/3/13
374
339
63
Bây giờ bạn vờ gọi lên tổng đài BH báo là mình vừa bị quẹt trầy nhẹ thì xem nó có kêu mang lại gara liền không ? nếu không mình phải đòn lại nó!

• Like
Reactions: nta139 and xeomvn
Hạng B2
13/2/16
142
134
43
Bác phải báo cho bên bảo hiểm trong vòng 5 ngày. Chứ không nó chế tài tốn tiền lắm. :3dcuoi:. Cứ khai mới đây 2 3 bữa. Còn nó hỏi tại sao không giữ hiện trường lại thi bác cứ chém cho em. Nó trừ có 10% thôi :3dtanghoaheo:. Ngoài ra bác phải nói làm sao để chứng minh mình vô tội. Thì em nghĩ 70% là chuyện thường. Mà lỡ khai với bảo hiểm rồi thì thôi, rút kinh nghiệm. Chúc bác may mắn

• Like
Reactions: xeomvn
Hạng C
18/2/13
566
320
63
Bác phải báo cho bên bảo hiểm trong vòng 5 ngày. Chứ không nó chế tài tốn tiền lắm. :3dcuoi:. Cứ khai mới đây 2 3 bữa. Còn nó hỏi tại sao không giữ hiện trường lại thi bác cứ chém cho em. Nó trừ có 10% thôi :3dtanghoaheo:. Ngoài ra bác phải nói làm sao để chứng minh mình vô tội. Thì em nghĩ 70% là chuyện thường. Mà lỡ khai với bảo hiểm rồi thì thôi, rút kinh nghiệm. Chúc bác may mắn
Vậy là nếu cứ bị đá văng chút (mốp, trầy) thì mình cũng phải báo và đi làm bảo hiểm chứ nếu ko bị trừ tiền hả bác ? Nếu vậy ăn no tháng đi làm bảo hiểm vài lần quá!
Nếu vậy thì hết hợp đồng bảo hiểm thằng BIC này em kiếm bảo hiểm khác mua! Chổ nào mà cho mình dồn lại rồi làm 1 lần ấy! :D

Hạng D
15/11/10
2.471
2.608
113
Vậy là nếu cứ bị đá văng chút (mốp, trầy) thì mình cũng phải báo và đi làm bảo hiểm chứ nếu ko bị trừ tiền hả bác ? Nếu vậy ăn no tháng đi làm bảo hiểm vài lần quá!
Nếu vậy thì hết hợp đồng bảo hiểm thằng BIC này em kiếm bảo hiểm khác mua! Chổ nào mà cho mình dồn lại rồi làm 1 lần ấy! :D

Bác nhờ chuyên viên tư vấn của hãng xe làm thủ tục cho lành. Em vừa đi làm BH về (1 vết bự to do quẹt cột, nhiều nhiều nhiều vết nhỏ khác,...)

• Like
Reactions: xeomvn
Hạng D
27/5/13
1.526
1.911
113
Liberty cũng vậy bác ơi, nếu xe bị quẹt 2 bên thì cũng phải báo BH 2 lần hoặc tách làm 2 vụ, do được giải thích là xe không thể cùng lúc bị va chạm 2 bên
-----------------------------------------------------------------------
:3dngacnhien: á đù có vụ giải thích như vậy ah. Dẹp mẹ hãng bảo hiểm đó đi, qua hãng khác. Có phải Điện lực đâu mà độc quyền. Kêu nó đưa ra chứng minh xem tại sao va chạm thì không thể nào bị hai bên được, nếu lỡ bị 2 xe ép 2 bên thì có bị hay không ???

Hạng D
10/1/14
2.963
4.961
113
Sài Gòn
Liberty cũng vậy bác ơi, nếu xe bị quẹt 2 bên thì cũng phải báo BH 2 lần hoặc tách làm 2 vụ, do được giải thích là xe không thể cùng lúc bị va chạm 2 bên

Lần trước em làm BH 2 bên hông xe được vì em khai : " một toán đua xe lạng lách đâm vào 2 bên sườn xe ". BH lo tất, hihihi