Hạng B2
31/7/12
433
251
63
Canh bắt ở ngã 4 2b lấn làn. 2b đi ngược chiều búa xua tại Cộng Hòa, Trường Chinh. Bắt mấy cái đó dân mới ủng hộ và cải thiện ý thức.
Cứ bắt sai làn vớ vẩn, rồi lúc cần quẹo trái thì xỉa thẳng từ lề đường ra ngã 4, clip trên mạng đã cho thấy đầy rẫy những tai nạn kiểu đó rồi.

• Like
Reactions: Honda 67
Hạng F
18/2/13
5.653
13.864
113
Saigon & Dalat
Bắt bẩn là sai, nhưng cũng do mấy cô bác anh chị em có bằng A1 mà hầu như chẳng hiểu biển báo hay luật giao thông là gì, cứ nghĩ làn ngoài ô tô làn trong 2b :(.
Hôm qua em đưa xe làm BH ở Nguyễn Oanh GV, gọi grabbike về nhà, đang phóng ào ào ngon trớn thấy bóng áo vàng đàng xa ổng vội tạt ngay vào làn phải, không quan sát, không signal, thói quen khó bỏ (không cần biết đường có bb 411 hay 412 hay không, mà có thấy chắc cũng không hiểu ! ). Vừa phạm luật chuyển làn không có tín hiệu, vừa gây nguy hiểm cho xe 2b đang lưu thông bên phải phía sau.

• Like
Reactions: ReventonV12
Hạng D
16/4/14
2.588
3.859
113
Bắt bẩn là sai, nhưng cũng do mấy cô bác anh chị em có bằng A1 mà hầu như chẳng hiểu biển báo hay luật giao thông là gì, cứ nghĩ làn ngoài ô tô làn trong 2b :(.
Hôm qua em đưa xe làm BH ở Nguyễn Oanh GV, gọi grabbike về nhà, đang phóng ào ào ngon trớn thấy bóng áo vàng đàng xa ổng vội tạt ngay vào làn phải, không quan sát, không signal, thói quen khó bỏ (không cần biết đường có bb 411 hay 412 hay không, mà có thấy chắc cũng không hiểu ! ). Vừa phạm luật chuyển làn không có tín hiệu, vừa gây nguy hiểm cho xe 2b đang lưu thông bên phải phía sau.
Thì xxx toàn ăn bánh mì đối với những ai ko nắm luật, chứ gặp Oser là cho đi tuốt

Hạng D
30/11/12
1.011
842
113
Chỉ tiêu đưa từ bộ xuống bác ạ , bữa đọc báo thấy bộ đưa chỉ tiêu cho tiền phạt giao thông 2017 mà lắc đầu , vì chỉ biết phạt , phạt và phạt cho hoàn thành chỉ tiêu mà ác cái chỉ tiêu năm sau lại cao hơn năm trước . Chỉ biết phạt thôi chứ không biết tuyên truyền ý thức nên tai nạn năm sau cũng cao hơn năm trước
Tuyên truyền chi cho mệt bác
Phạt vừa có tính răng đe vừa có thêm thu nhập
Các bác ở trên ai mà không thích.

Hạng B2
11/3/16
211
203
43
36
TP.HCM
Các bác lại cắm chốt ạ, có một dạo, em chạy (2b) kiếm các anh ấy khúc bưu điện và đối diện NTĐ Phú Thọ mãi mà không thấy anh nào!?! Nay xuất hiện lại nhưng không biết có đi kèm QCBX không chứ chốt ngay bưu điện hình như có QCBX và xxx nơi đây thẳng thắn hăm he luôn ấy chứ! Đúng là no comment

Hạng D
16/4/14
2.588
3.859
113
Các bác lại cắm chốt ạ, có một dạo, em chạy (2b) kiếm các anh ấy khúc bưu điện và đối diện NTĐ Phú Thọ mãi mà không thấy anh nào!?! Nay xuất hiện lại nhưng không biết có đi kèm QCBX không chứ chốt ngay bưu điện hình như có QCBX và xxx nơi đây thẳng thắn hăm he luôn ấy chứ! Đúng là no comment
Bây giờ bác dạo ngang khúc đối diện Vinaphone sẽ thấy hàng đêm...

Hạng C
3/1/10
879
7.461
93
Đường đường, chính chính thì cạp đất mà ăn à? Dân có hoan hô thì chỉ vỗ tay chú có xì tiền ra đâu!

Bọn đi láo bị phạt đúng sao ko xì tiền, còn được hoan hô, anh đọc @Honda 67 viết có hiểu gì không vậy?