Hạng B1
24/9/05
59
1
6
53
HANOI-VIETNAM
RE: *** Bắt xe Dốc Bác cổ - Trần Hưng Đạo

Trích đoạn: quanroll

chưa chính xác bác ạ, đi từ Chương Dưogn về vẫn quay đầu được, nhưng phải đi đúng làn, tức là đi làn gần sát bên phải, vòng trái qua cục bê tông vòng lên đê, tức là nhập vào cái làn đi từ Trần Hưng Đạo lên thì được, nó có vẽ mũi tên trên mặt đường, em toàn đi thế và lúc nào cũng có *** đứng đó

Trích đoạn: bovo03

Bắt lỗi quay đầu bác ạ.
Nếu đi từ phía cầu chương dương mà quay đầu ở đó thì tèo luôn.
Ở dưới THĐ đi lên thì không sao.

Chính xác 1000% + xin tiền cơm mấy chú xe tải qua cầu
giờ đứng đường của các đầy tớ thừong là 10am-01pm

Tập Lái
13/2/06
37
0
0

Thực tế thì nếu không đi qua cái cục bê tông đó thì góc quay xe cũng rất hẹp. Em tay lái kém nên toàn lòng vòng, may quá hóa ra là lại đúng luật, Mô phật - ơn trời

Hạng B1
8/7/05
77
1
0

Cái đoạn đi từ THĐ lên cơ... chứ ko phải từ phía Chương Dương đi lại...

Nhưng theo tôi hình như là mấy *** bắt cái vụ ko xi nhan thì phải... ngày nào tôi cũng đi qua đấy mà...

Hạng B1
22/4/05
91
1
8
53
HAN

Trích đoạn: nguyenxonline
Nhưng theo tôi hình như là mấy *** bắt cái vụ ko xi nhan thì phải... ngày nào tôi cũng đi qua đấy mà...

Chính xác là bắt cả xe không xi nhan. Hôm rồi tôi đi từ Nhà Hát lớn - Viện Bảo tàng Lịch sử rẽ phải ra Trần Khánh Dư, quên không xi nhan, có 6 đồng chí CSGT, 01 xe oto... các đồng chí nhảy ra chặn lại.

Hỏi:
- Anh trông đẹp trai nhỉ, xe mới quá...(mặc dù tôi không đẹp trai, người và xe đều rất cũ) Anh có biết anh phạm lỗi gì không?
- Không ạ!
- Anh rẽ từ đường phụ ra đường chính mà không dừng lại quan sát, không xi nhan. Anh có biết lỗi này sẽ bị giữ xe 6 ngày không?
- Dạ mong các anh...
- Thôi, anh ra gặp đ/c kia (chỉ ra chiệc oto đang đỗ).
-...
- Thế nhé bận sau anh cần chú ý quan sát nhé.... Thôi có gì đâu.

Hạng B2
20/4/05
261
4
16

Các bác sai bét hết!chịu khó quay lại trước chỗ rẽ 1 đoạn có biển xanh chỉ dẫn như sau : Làn bên trái ngoài cùng : chỉ được đi thẳng( tức là đi vành đai)- làn thứ 2 được rẽ và quay đầu.làn thứ 3 chỉ được phép đi thẳng (tức là vào THĐ) như vậy đương nhiên đi làn ngoài cùng bên trái mà quay đầu bắt là phải ( tất nhiên ko xi nhan cũng là 1 lỗi )

Có bác quanrol chịu khó nhìn mũi tên sơn trên đường là đúng.Tuy nhiên nhiều đường có thay đổi chỉ dẫn nhưng do ko thể xoá được sơn trên đường nên người ta cũng mặc kệ mà để nguyên các chỉ dẫn bằng sơn.VD đường Đào Duy Anh thành 1 chiều từ tám hoánh nhưng mũi tên vẫn kẻ chạy ngược lại ....Tốt nhất nhìn biển cho chắc ăn

Hạng B2
8/7/05
124
0
16
Ngõ nhỏ, phố nhỏ

Trích đoạn: chaien

Có bác quanrol chịu khó nhìn mũi tên sơn trên đường là đúng.Tuy nhiên nhiều đường có thay đổi chỉ dẫn nhưng do ko thể xoá được sơn trên đường nên người ta cũng mặc kệ mà để nguyên các chỉ dẫn bằng sơn.VD đường Đào Duy Anh thành 1 chiều từ tám hoánh nhưng mũi tên vẫn kẻ chạy ngược lại ....Tốt nhất nhìn biển cho chắc ăn

Nếu thế thì việc đầu tiên ta xuống lấy giấy ra viết vi phạm (vì ta không có hoá đơn) và yêu cầu ai chặn ta phải mang giấy đó đi nộp phạt đã.... các bác nhớ viết nơi nộp xa xa một chút để mình còn có thời gian mà ... té!!!

Tập Lái
15/2/05
15
0
1

Bác Chaien nói đúng rồi: Các bác phải nhìn thấy cái biển tròn màu xanh có mũi tên trắng chỉ lên trời cắm ngay giữa đường chứ. Nế rẽ phải ra Trần Hưng Đạo cái biển này nằm bên phải hướng đi nên chỉ rẽ phải được thôi. Quay lại là tèo luôn đó.

MZP
Hạng B2
9/5/04
341
1
0
45
Hanoi, Vietnam

Hình như bác Chaien nhầm nhọt thế nào chứ. Đường Đào Duy Anh thành 1 chiều lúc nào, nó vẫn là 2 chiều xe máy đấy chứ. [8|]

Hạng B2
20/4/05
261
4
16

Hình như bác Chaien nhầm nhọt thế nào chứ. Đường Đào Duy Anh thành 1 chiều lúc nào, nó vẫn là 2 chiều xe máy đấy chứ.
:D:D
Đường cũ sát với VCCI cơ mà bác!hình như bác đi nước ngoài lâu mới về thì phải!gần năm nay rồi bác ạ!

Hạng B2
3/2/05
127
0
0

Đường cũ sát với VCCI cơ mà bác!hình như bác đi nước ngoài lâu mới về thì phải!gần năm nay rồi bác ạ!

@chaien: vưỡn 2 chiều xe máy nhé, thổ dân mừ:D:D