Hạng B2
24/12/12
212
220
43
Không phải hội viên SOG, nhưng thấy topic .... ế quá nên mạn phép giơ tay nói 1 .. vài câu =)) :

1. Quan trọng là cái Hội được lập ra hướng đến cái gì bác à : hướng đến kỹ thuật xe , độ đẽo hay trà chanh chém gió hay là 1 tiếng nói tập thể với nhà sản xuất/đơn vị phân phối --> chọn ông Hội trưởng phù hợp.

2. Chọn ông HT cũng có 2 hướng : 1 là ông giỏi nhất trong cái mục đích đó , 2 là ông giỏi khấy động, giỏi điều phối nhất ( chưa chắc là ông giỏi kỹ thuật nhất hay đua giỏi nhất ).

3. Hội nào cũng thế cả, rồi cũng phải có chém gió, bô lô ba la đủ chuyện trên đời ... chả có cái hội nào chỉ rặc 1 chủ đề mà gặp hoài đâu. Là tập hợp của những người hợp nhau ( ở nhiều khía cạnh chứ ko chỉ là ở cái xe ).

Qua đọc 1 vài bài post , thì mạn phép đoán bừa là vấn đề thiếu thời gian không phải là chủ yếu =)).
Chắc là bác nên mần tiếp , hoặc đề xuất đích danh một hoặc 1 vài ứng cử viên nào đó. Tạo Poll:
1. Bác KV mần tiếp.
2. đồng chí X.
3. đồng chí Y.
........
99. Giải tán ( optional hihi)
P/s: Su đã ít thì phải xích lại gần :)

Hạng D
16/12/07
1.719
1.130
113
H.C.M.C
Không phải hội viên SOG, nhưng thấy topic .... ế quá nên mạn phép giơ tay nói 1 .. vài câu =)) :

1. Quan trọng là cái Hội được lập ra hướng đến cái gì bác à : hướng đến kỹ thuật xe , độ đẽo hay trà chanh chém gió hay là 1 tiếng nói tập thể với nhà sản xuất/đơn vị phân phối --> chọn ông Hội trưởng phù hợp.

2. Chọn ông HT cũng có 2 hướng : 1 là ông giỏi nhất trong cái mục đích đó , 2 là ông giỏi khấy động, giỏi điều phối nhất ( chưa chắc là ông giỏi kỹ thuật nhất hay đua giỏi nhất ).

3. Hội nào cũng thế cả, rồi cũng phải có chém gió, bô lô ba la đủ chuyện trên đời ... chả có cái hội nào chỉ rặc 1 chủ đề mà gặp hoài đâu. Là tập hợp của những người hợp nhau ( ở nhiều khía cạnh chứ ko chỉ là ở cái xe ).

Qua đọc 1 vài bài post , thì mạn phép đoán bừa là vấn đề thiếu thời gian không phải là chủ yếu =)).
Chắc là bác nên mần tiếp , hoặc đề xuất đích danh một hoặc 1 vài ứng cử viên nào đó. Tạo Poll:
1. Bác KV mần tiếp.
2. đồng chí X.
3. đồng chí Y.
........
99. Giải tán ( optional hihi)
P/s: Su đã ít thì phải xích lại gần :)
Bác cho em xin một hai ứng viên đi
Em chỉ có cái tội là yêu subaru quá nên bị cuồng

Hạng B2
24/12/12
212
220
43
Thành viên cộm cán trong hội chắc nhiều mà , thay thế CEO thì có thể đưa COO, CFO, CSO, CMO ... lên hehe.
Người ngoài cũng không tiện bàn nhiều bác ạ. Nếu phải thay cho nhiệm kỳ mới thì mình thấy bác DP hoặc bạn Hội Phó. ( các bác khác cũng kỳ cựu nhưng ít thấy post trên forum nên ko rõ lắm)

Quan trọng là có willing để làm không :).

Hạng D
16/12/07
1.719
1.130
113
H.C.M.C
Cái khó của mình là anh em SOG ai cũng xứng đáng đảm nhiệm vai trò này
Dù có bầu hay không thì mình cũng sẽ xin lại làm phó thường dân cho nó lành

Hạng B2
31/10/15
139
188
43
Từ chức (từ nhiệm) bao giờ là một quyết định khó khăn. (Mấy ông đầy tớ nhân dân có mấy ai có dc văn hoá từ chức đâu!). Từ chức chỉ có ở những người có lòng tự trọng, ngay cả sau khi mình làm tốt công việc hay làm dở. Bác không còn đủ nhiệt huyết vì bất kì một lý do nào thì nên dừng lại là một điều đúng. Em ủng hộ bác vì còn một lý do nữa, bất kì ai tài giỏi đến đâu thì sau vài năm cũng cạn ý tưởng, muốn phát triển phải có thêm ý tưởng mới. (Tổng thống Mĩ chỉ có 4 năm thôi nhé các bác, nếu xuất sắc thì cũng kg dc quá 2 nhiệm kì).
Nhiều điểm em không đồng tình với bác qua bài viết trên. Những điều đó không phải là chuẩn mực chung cho các ae. Đặc điểm của những hội kiểu này là lỏng lẻo nhất trong các tổ chức khác trong xã hội, vì không có sự bắt buộc, cũng không ảnh hưởng đến quyền lợi kinh tế nên cũng khó có thể đòi hỏi gì nhiều. Nếu có thể độ xe theo ý thích, airblade, trà chanh, cafe, nhậu nhẹt, du lịch hay phượt đây đó... Thì cứ làm cứ chơi thôi. Đây chỉ là sự tự nguyện, đồng cảm thôi mà. Cuộc sống này mong manh lắm các bác, gặp thêm một người bạn là tốt rồi.
Bác KhoaVan: bác muốn ý tưởng của bác thành hiện thực thì phải có một cuộc gặp mặt ae trực tiếp, dịp nào đó là do bác tổ chức, rồi bình bầu và đưa ra nhưng qui định của hội, ví dụ phải có nhiệm kì cụ thể bnhieu năm, ngay cả việc từ thiện cũng nên bàn lại sao cho hiệu quả và ý nghĩa...
Em mệt và buồn ngủ rồi

Hạng D
16/12/07
1.719
1.130
113
H.C.M.C
Em thấy ý kiến của bác Moitapdi hợp lý nên xin đưa ra danh sách ứng viên tạm thời như sau :
1.KOMBAT
2.SPEEDVN
3.BP
4.
Anh em cho xin ý kiến bình chọn ah.

• Like
Reactions: futureneodo
DP confirmed
Hạng D
29/11/04
1.325
511
83
Cá nhân em vote:
1. SPEEDVN làm HT
2. KOMBAT àm HP

Em với anh KHOA VAN làm HT, HP nhiệm kỳ đầu tiên rồi nên cần có làn gió mới để hội SOG phát triển hơn nữa, dù là HT, HP hay hội viên thì em vẫn tích cực đóng góp chia sẽ kinh nghiệm với công đồng Subies Vietnam nói chung và SOG nói riêng,

Chào thân ái và quyết thắng!
DP.
Em thấy ý kiến của bác Moitapdi hợp lý nên xin đưa ra danh sách ứng viên tạm thời như sau :
1.KOMBAT
2.SPEEDVN
3.BP
4.
Anh em cho xin ý kiến bình chọn ah.

• Like
Reactions: KHOAVAN and Jesse