Tập Lái
3/4/19
15
9
4
39
Dung dịch này chỉ bịt được rò rỉ ít chứ rò nhiều nó cũng bó tay. Mình cũng chạy dong carnival này được hơn nữa năm nay . Mà chỉ có lỗi hao nước này làm mình khó chịu nhất nay khắc phục đc nên nói cho anh em biết .

• Like
Reactions: honghaiht2002
Hạng D
31/3/14
1.355
1.009
113
Trong này có bác nào chạy carnival mà bị hao nước ko. Xe mình lúc trước bị hao nước trung bình một tuần châm nước hết một bình nước phụ . Xử lý gồm thay toàn bộ dàn ống nước thay luôn van hằng nhiệt thay nắp két vẫn bị . Cuối cùng mình tìm đc một lại keo tự vá đường nước và dùng thử thì 2 tuần nay không phải châm thêm nước nữa vì không còn hao nước. Mình có tham khảo ra gara chuyên sửa dòng này thì họ nói có thể bị ron mặt máy nên nước bị hao vậy mà chai keo tự vá này nó bịt lại đc cũng hay thiệt

Geo đó mua ở đâu vậy bạn, có làm nghẹt két không?

Tập Lái
3/4/19
15
9
4
39
Geo đó mua ở đâu vậy bạn, có làm nghẹt két không?
Chai này mình mua trên Tiki giao tới tận nhà 300k/ chai mình mới đùng có 1/2 chai . Dùng tới bây giờ là 2 tháng nhưng thấy vẫn không hao một chút nước nào mà cũng ko bị nghẹt gì luôn. Xe ngày nào cũng đi chứ không phải ít đi . Mà đi phố không chứ , trước ngày nào đi phố mà kẹt xe nhiều là hao nước ghê lắm đi đường tỉnh đỡ hơn. Mà giờ chấp đường nào cũng vậy ko hao

Hạng F
10/1/15
10.235
14.325
113
Trong này có bác nào chạy carnival mà bị hao nước ko. Xe mình lúc trước bị hao nước trung bình một tuần châm nước hết một bình nước phụ . Xử lý gồm thay toàn bộ dàn ống nước thay luôn van hằng nhiệt thay nắp két vẫn bị . Cuối cùng mình tìm đc một lại keo tự vá đường nước và dùng thử thì 2 tuần nay không phải châm thêm nước nữa vì không còn hao nước. Mình có tham khảo ra gara chuyên sửa dòng này thì họ nói có thể bị ron mặt máy nên nước bị hao vậy mà chai keo tự vá này nó bịt lại đc cũng hay thiệt
cách xài sao bác? mua chai này ở đâu ạ?

Tập Lái
3/4/19
15
9
4
39
Xe này giờ muốn mua phụ tùng phụ, kiện khó quá các bác nhỉ
Cũng dể nếu bạn biết chỗ đặt . Hôm nay xe mới bị nằm đường vì chết cảm biến trục đặt garb giao tới thay liền luôn có điều gián cao. Nếu không vội từ từng kiếm chổ bán rẻ hơn

• Like
Reactions: honghaiht2002