Hạng D
7/8/12
2.349
1.148
113
minhchip nói:
BK_Pro2012 nói:
Tình hình là em đang gặp phải con NAVARA MT đã đi được 35000 km,cứ đạp chân côn vào thì động cơ bị tắt máy (may móc thì nổ máy bình thường) kể cả lúc động cơ nóng hay nguội máy điều bị. Mong các bác đóng góp cho em những kinh nghiệm quý báu, cảm ơn các bác nhiều nha!!!!!!!!!!!!!!!!

Bác đi không đúng số . Máy móc Navara chẳng bị gì ngoài bộ côn của Navara có sự khác biệt so với dòng xe khác . trước đây tôi chạy triton lúc đi không đúng số có thể ép côn để xe không tắt máy , qua Navara thì khi ép côn , bàn côn có hiện tương ép vô sàn và xe dễ tắt máy , hỏi 1 số cao thủ thì họ nói Côn Navara có hệ thống điện tử gì gì đó ( Cái này cần các bác kỹ thuật của Niss tư vấn thêm ) Nói chung cứ yên tâm mà chạy và tập làm quen với côn của Navara .
Anh Minh làm em "navara huyền thoại" rồi hả? Rinh về chạy luôn hay có phải sữa chữa gì ko anh?

Hạng B2
6/11/10
211
17
18
Giống nhau thôi Hino , Xe anh chiếc Navara KTM thứ 2 . Chiếc Navara KTM kia đang kêu bán chưa được . Em có ai giới thiêu giùm thằng Thiện nhé . Chiếc đó hơn xe anh nhiều , có ống thở , khóa visai , tời warn 1200 , dàn led bar , mâm độ 33" . Nguyên cái dàn độ không đã khoảng $ 20,000 rồi . Bán giá khoảng 600 thôi. Chiếc đó anh đi chung từ hồi mới lấy đến giờ , chẳng bị gì ngoài bộ nồi , thằng Thiện làm biếng chưa dán bố lại . Tầm đó mà có chiếc Navara nâng gầm 7 inch của Mẽo thì quá ngon.

Hạng D
6/11/07
2.412
6.626
113
minhchip nói:
Giống nhau thôi Hino , Xe anh chiếc Navara KTM thứ 2 . Chiếc Navara KTM kia đang kêu bán chưa được . Em có ai giới thiêu giùm thằng Thiện nhé . Chiếc đó hơn xe anh nhiều , có ống thở , khóa visai , tời warn 1200 , dàn led bar , mâm độ 33" . Nguyên cái dàn độ không đã khoảng $ 20,000 rồi . Bán giá khoảng 600 thôi. Chiếc đó anh đi chung từ hồi mới lấy đến giờ , chẳng bị gì ngoài bộ nồi , thằng Thiện làm biếng chưa dán bố lại . Tầm đó mà có chiếc Navara nâng gầm 7 inch của Mẽo thì quá ngon.

Chiếc bác nói phải chiếc này k ?
http://www.autobay.vn/mua...mt-pickup-trucks_12741

4x6 confirmed
Hạng D
2/9/08
2.187
1.701
113
Đang tăm tia e này, nghe tự nhiên dội!

Hạng D
6/11/07
2.412
6.626
113
Hạng B2
6/11/10
211
17
18
huycl2507 nói:
4x6 nói:

Kakaka . Vậy là bác chưa thật sự mê e nó lắm , mới nghe có chút xíu đã bị đội rồi :D
http://www.otosaigon.com/forum/Message/3959318-Khoe-v3-nàng-Na-độ-xenon-Lexus-E-mới-thêm-TPMS-HUD-Sub-Alpine-Cam-phụD/
Xe e , bác Nghĩa , bác CDW mua cùng năm 2010 tới giờ xe nào cũng tầm 40k km chưa có vấn đề gì để phàn nàn nè bác ;)

bữa nào giao lưu hội navara đi các bác . Nếu muốn đi off nhẹ nhẹ gọi là có tí đất em làm chủ xị cho đi nhẹ nhàng sáng đi chiều về thôi .

Hạng B2
27/3/12
152
28
28
Đang chạy nhanh mà đạp côn tắt máy thì nguy hiểm quá? Hãng đã giải thích chính thức cho bác chủ chưa?

Hạng D
6/11/07
2.412
6.626
113
minhchip nói:
huycl2507 nói:
4x6 nói:

Kakaka . Vậy là bác chưa thật sự mê e nó lắm , mới nghe có chút xíu đã bị đội rồi :D
http://www.otosaigon.com/forum/Message/3959318-Khoe-v3-nàng-Na-độ-xenon-Lexus-E-mới-thêm-TPMS-HUD-Sub-Alpine-Cam-phụD/
Xe e , bác Nghĩa , bác CDW mua cùng năm 2010 tới giờ xe nào cũng tầm 40k km chưa có vấn đề gì để phàn nàn nè bác ;)

bữa nào giao lưu hội navara đi các bác . Nếu muốn đi off nhẹ nhẹ gọi là có tí đất em làm chủ xị cho đi nhẹ nhàng sáng đi chiều về thôi .

Em k biết chạy offroad bác ơi , e chạy cát PT có chút xíu nó khét tè le cái bố , hên là k có gì bố vẫn sử dụng tốt ;)
Dạ , bác làm chủ xị đi , e thì đi thoải mái có bác Nghĩa + CDW k biết ntn ???

Hạng D
7/8/12
2.349
1.148
113
huycl2507 nói:
minhchip nói:
huycl2507 nói:
4x6 nói:

Em k biết chạy offroad bác ơi , e chạy cát PT có chút xíu nó khét tè le cái bố , hên là k có gì bố vẫn sử dụng tốt ;)
Dạ , bác làm chủ xị đi , e thì đi thoải mái có bác Nghĩa + CDW k biết ntn ???
Ông Bảo Navara 023.45 chạy 91.000 km rồi, xe vẫn chưa sửa chữa gì ngoài thay nhớt , lọc nhớt, còn 9000km nữa là ổng hết được bảo hành dù xe mới được 2 năm. :D:D
Thêm con KTM vô hội con cào cào luôn đi A Huy. :p
@A Minh: embesaigon mới tậu Colorado để chở cào cào rồi đó anh :D

Hạng D
6/11/07
2.412
6.626
113
hino68 nói:
Ông Bảo Navara 023.45 chạy 91.000 km rồi, xe vẫn chưa sửa chữa gì ngoài thay nhớt , lọc nhớt, còn 9000km nữa là ổng hết được bảo hành dù xe mới được 2 năm. :D:D
Thêm con KTM vô hội con cào cào luôn đi A Huy. :p@A Minh: embesaigon mới tậu Colorado để chở cào cào rồi đó anh :D

Xe bác đó chạy kinh quá :)
A đâu khoái offroad lắm đâu , chơi nhẹ nhẹ vui thôi , KTM làm cái gì ;)
Đang thèm cái Ford F150