Tập Lái
8/3/18
32
23
8
40
Em thì nghĩ hiện tượng ngồi xe cảm thấy rung khi về N là bất thường đối với ếch các bác ah.
Và do là bất thường thì có thể chữa cho nó hết... chứ không nhất thiết phải "sống chung với lũ".
(nhưng một số trường hợp... phải nhờ các cao thủ tìm ra đúng nguyên nhân và xử lý).

Em đi ếch 3.0 - 15 tuổi, ngồi xe cảm giác rất "êm", không khác mấy cảm giác ngồi các em đồng trang lứa như Toy/Hyundai/Mit/Kia/Honda...

Hôm trước em dừng xe ở Q.1, vẫn để nổ máy + máy lạnh nấc gió "2" (nhẹ nhất) + kéo thắng tay + cần số về P.
Thằng bạn em ngồi ghế phụ bảo "sao mày không nổ máy, chứ chạy máy lạnh nó hết bình...",

Nghe nó nói mà em sướng cả người... hehe :D

• Like
Reactions: vnpeace
Hạng D
29/4/09
2.486
1.767
113
Em thì nghĩ hiện tượng ngồi xe cảm thấy rung khi về N là bất thường đối với ếch các bác ah.
Và do là bất thường thì có thể chữa cho nó hết... chứ không nhất thiết phải "sống chung với lũ".
(nhưng một số trường hợp... phải nhờ các cao thủ tìm ra đúng nguyên nhân và xử lý).

Em đi ếch 3.0 - 15 tuổi, ngồi xe cảm giác rất "êm", không khác mấy cảm giác ngồi các em đồng trang lứa như Toy/Hyundai/Mit/Kia/Honda...

Hôm trước em dừng xe ở Q.1, vẫn để nổ máy + máy lạnh nấc gió "2" (nhẹ nhất) + kéo thắng tay + cần số về P.
Thằng bạn em ngồi ghế phụ bảo "sao mày không nổ máy, chứ chạy máy lạnh nó hết bình...",

Nghe nó nói mà em sướng cả người... hehe :D
3.0 máy v6 thì làm gì có bệnh rung bác kakakakakak, chúc mừng bác đã chọn đúng, nếu có thì cscm đã tới tuổi và thay 1 phát là êm như xe mới

• Like
Reactions: vnpeace and CuongLy
Tập Lái
8/3/18
32
23
8
40
có đang đi ếch ko mà nói dzậy ta
Bác cho em hỏi ngu tí là cái cscm của ếch ộp nằm vị trí nào... mình mở nắp ca pô nhìn vô có thấy không bác?
Xe em mới thay mấy cái cao su càng A và thay cặp rotuyn giảm chấn.
Em nghe mấy bác nói cũng muốn dòm thử xem cscm có bị gì không mặc dù xe hok có rung ah.

• Like
Reactions: vnpeace
Hạng D
18/6/13
1.489
1.054
113
Bác cho em hỏi ngu tí là cái cscm của ếch ộp nằm vị trí nào... mình mở nắp ca pô nhìn vô có thấy không bác?
Xe em mới thay mấy cái cao su càng A và thay cặp rotuyn giảm chấn.
Em nghe mấy bác nói cũng muốn dòm thử xem cscm có bị gì không mặc dù xe hok có rung ah.
Đừng nghe xúi bậy mà tốn lúa bác à. Êm rồi mình làm việc khác có ích hơn (klq ếch ộp)

• Like
Reactions: CuongLy
Tập Lái
8/3/18
32
23
8
40
Kk... em tò mò tí mừ bác. Dòm thôi chứ không dám đục khoét gì đâu.
Mà mấy bác đã nói vậy em cũng xin nghe theo!
Em kiếm cái khác để dòm vậy... :D

• Like
Reactions: vuducduydg
Tập Lái
7/12/17
14
5
3
45
bác chủ thớt cho hỏi bác thay CSCM ở đâu ạ.xe em 2011 cũng bị rung.nhờ bác hướng dẫn ạ