Hạng D
17/8/09
4.676
179
63
42
Tình hình trộm cắp ngày càng liều lĩnh và lộng hành , anh em mình cũng như tất cả ai đi oto đều ít nhất 1 lần là nạn nhân của nạn trộm cắp , bẻ kính , vặt logo ...... Trong khi cơ quan có chức năng thì cũng ko thể xử lý hết vì nhân lực cũng chỉ có hạn
Bởi vậy em muốn anh em BFC mình đoàn kết lại , tự bảo vệ lẫn nhau trước cái xấu của XH

Em xin phép đặt 3 cái tên mỹ miều để câu khách , càng đông người tham gia thì càng hiệu quả . Kể cả các chi hội khác tham gia chung hoặc học tập mô hình hoặc liên kết giữa các chi hội đều tốt hết

<span style=""color: #ff0000;"">1 - Kế hoạch Ceasar</span> :

Tên kế hoạch : <span style=""color: #ff0000;"">Ceasar</span>
Ý nghĩa : <span style=""color: #ff0000;"">Không mua lại đồ ăn cắp </span>. Chúng ta hay bị rơi vào cái vòng luẩn quẩn là bị ăn cắp . Thằng nghẹo đó sẽ ghi lại BS xe và địa chỉ. Ngày hôm sau chúng ta alo cho thằng đầu nậu , đọc biển số xe và tọa độ bị luộc , và kết quả là chúng ta mua lại chính món đồ của chúng ta !!! 1 cảm giác rất chi là bực cái cửa mình :mad:

Hoạt động : anh em trong hội giúp đỡ nhau, có thể bằng cách <span style=""color: #0000ff;"">xin giảm giá chính hãng</span> ( sure là 10% , em va TUXEDO phụ trách) ;<span style=""color: #0000ff;""> cùng nhau order qua internet</span> để giảm phí shipping (bác Linh , Bimmerian , 325i2008 phụ trách khoản này) hoặc có đồ dư thì<span style=""color: #0000ff;""> share hoặc bán rẻ </span>cho nhau
Hiệu quả : vd ngoài đường có 10 chiếc BMW đang chạy thì đương nhiên cũng chỉ có 10 cặp kính. Chỉ cần 3-4 bác quyết tâm cắn răng mua hàng chính hãng thì thằng đầu nậu sẽ ôm hàng ăn cắp nằm đắp chiếu . Khi thằng nghẹo đến bán 1 cặp kính nữa thì thằng đầu nậu sẽ ko thâu (với lí do còn ôm hàng 3-4 cái) hoặc thâu với giá rẻ mạt . Kèm theo đó thằng đầu nậu sẽ nhắn thằng nghẹo : <span style=""color: #993366;"">tao còn ôm hàng nhiều lắm , mày đừng múc BMW nữa . Mày múc Toy , Lexus , Honda đi bán dễ hơn</span> .
Đảm bảo xác xuất rủi ro sẽ giảm , hãng nào bị tăng rủi ro thì em ko biết nha

<span style=""color: #ff0000;"">2 - Kế hoạch Black Hawk Eyes</span>
[style="color: #ff0000;"]
[/style]
Ý nghĩa : <span style=""color: #ff0000;"">săn mồi </span> ! sẽ có 1 ngày nào đó chúng ta sẽ để 1 con xe làm chim mồi . Chỉ cần 3 người canh đầu đường , 3 người cuối đường . Chú nghẹo đến vặt đồ coi như là hết cửa thoát . Chúng ta sẽ cho nó 1 bài học để lần <span style=""color: #800080;"">sau này mỗi lần nó chớm nghĩ đến việc ăn cắp là nó sẽ nhớ đến ngày hôm đấy và chùn tay</span>
. Sau đó chúng ta sẽ giao nộp lại cho CAP sở tại để họ xử lý tiếp

Hoạt động : cần 1 chiếc xe màu đen làm chim mồi (màu phổ biến,tránh bị nhớ xe) , đặt tại 1 chỗ xa xa không gần nhà chủ xe , mà tốt nhất là ko gần nhà ai cả . Em đảm bảo chỉ cần 2 đêm là có chú nghẹo cắn câu . Em đề cử đâu đó trên Q1 hoặc qua PMH câu cũng dc . Sau khi cho 1 bài học là bàn giao cho bảo vệ bên PMH

<span style=""color: #ff0000;"">3 - Kế hoạch Firewall</span>

Ý nghĩa : <span style=""color: #ff0000;"">tự bảo vệ mình</span> trên đường thiên lý vạn dặm. Qua bài học gặp cướp của em, em thấy member BFC nên có cái gì đó để tự bảo vệ mình . Món này em biết cách giúp . Nhớ luu hết sdt anh em trong hội . Chỉ cần sms group là anh em hỗ trợ

Nếu anh em mình vận hành trơn tru 3 kế hoạch trên , em đảm bảo tị lệ vặt/cướp/cắp ... cho xe BMW nói rieng và các loại xe khác nói chung sẽ giảm

Em thích hành động cụ thể chứ ko hô hào suông trên 4rum . Nếu dc thì tiến hành , ko thì thôi ạ

Cheers

Last edited by a moderator:
Hạng D
24/11/05
3.337
64
48
www.linhperfume.com
linhperfume.com
E thấy kế hoạch 1 rất khả thi ạ, hơi tốn kém tí nhưng hiệu quả cao.

E ra khu trần bình trọng nói chuyện phiếm kêu toyota giờ bị lột logo nhiều quá, mấy bác ở đó nói bmw hay lexus mà bị vặT chủ xe toàn mua trong hãng nên bọn nó ko thèm vặt logo nưãp

Hạng D
17/8/09
4.676
179
63
42
đấy , em nói có sai đâu mà
. Thà đau 1 lần rồi thôi , cho nó né xe BMW ra đi , hehe . Tiếp theo đó là phải cho chúng nó 1 bài học để chúng nó né hết xe oto ra luôn thì tốt

Kế hoạch <span style=""color: #ff0000;"">Ceasar</span> và <span style=""color: #ff0000;"">Firewall </span>mình có thể thực hiện onlines ; còn kế hoạch <span style=""color: #ff0000;"">Black Hawk Eyes</span> hôm nào anh em mình tổ chức <span style=""color: #993366;"">cho chim mồi để sắn ó </span>nhé

Hạng D
16/9/07
1.589
6
38
49
đến ngày hôm nay em đã bị vặt tất cả 4 cái lổ tai nhưng toàn là mua từ nước ngoài vể, ủng hộ với ý kiến của bác Ong

PIT confirmed
Hạng D
17/2/08
1.005
32
48
NhaTrang
kế hoạch hấp dẫn quá đi.....cho e ké 1 chân zô cái điêp zụ 2 nha...tự nhiên thích wa'nh lôn..... :))