Hạng C
18/3/20
961
921
93
39
Mấy anh QL trước hùng hồn lắm giờ đổ hết lên đầu bảo vệ, đăng bài chửi người khác đã rồi không dám nhận, nhục thật :rolleyes:

Hạng F
28/8/19
6.863
11.783
113
Palm Beach, Florida, US
Giờ ra tòa làm án lệ thì đổ hết lên đám BV xem như thí chốt cứu tướng chứ thật ra chả có cái BV hay Cty BV nào tự ý đẻ ra luật, tự ý hành xử mà ko có phép của BQL hay BQT. Họ là người được thuê, mọi Rule đều chấp hành theo thứ được chủ thuê đề ra, ko có văn bản thì cũng chấp hành miệng.
Mình, lúc còn ở VN ( Sg) đã từng làm trưởng BQL của 1 cái chung cư cao cấp na ná cái Vinhome, rồi sau làm Manager cho Cty Mẹ, quản vài anh Trưởng BQL mấy dự án khác....nên biết rõ. Mọi chuyện lớn nhỏ, ko có trong nội qui tắc hay nhiệm vụ theo văn bản thì BV đều phải gọi trực tiếp cho trưởng BQL xin ý kiến.
Nói kể thì ĐT phải ON 24/24, mịa...nhiều khi 2h sáng có thằng nhà Quan nó dắt gái vào, BV cũng gọi để xin cho vào ( Nhà dân thì quên đi).

• Haha
Reactions: quannguyentsnct
Hạng D
24/2/20
4.935
8.414
113
37
Vậy giờ bảo vệ khoá bánh là đúng hay sai vậy anh?
Đọc bài này xong thấy rối ghê
Đúng ra là chỉ có csgt mới được xử lý vi phạm nhỉ? Bảo vệ Vin mạnh quá mà
Cái này em chịu vì ai cũng có cái lý của riêng mình cả, riêng em khi đi vào khu chung cư thì cứ xuống hầm gửi xe cho an toàn.

• Like
Reactions: vitxiem02
9/5/16
4.083
4.252
113
Bình Phước
Giờ ra tòa làm án lệ thì đổ hết lên đám BV xem như thí chốt cứu tướng chứ thật ra chả có cái BV hay Cty BV nào tự ý đẻ ra luật, tự ý hành xử mà ko có phép của BQL hay BQT. Họ là người được thuê, mọi Rule đều chấp hành theo thứ được chủ thuê đề ra, ko có văn bản thì cũng chấp hành miệng.
Mình, lúc còn ở VN ( Sg) đã từng làm trưởng BQL của 1 cái chung cư cao cấp na ná cái Vinhome, rồi sau làm Manager cho Cty Mẹ, quản vài anh Trưởng BQL mấy dự án khác....nên biết rõ. Mọi chuyện lớn nhỏ, ko có trong nội qui tắc hay nhiệm vụ theo văn bản thì BV đều phải gọi trực tiếp cho trưởng BQL xin ý kiến.
Nói kể thì ĐT phải ON 24/24, mịa...nhiều khi 2h sáng có thằng nhà Quan nó dắt gái vào, BV cũng gọi để xin cho vào ( Nhà dân thì quên đi).
vậy để kiếm cái kìm cộng lực bỏ vào cốp, gặp trường hợp thế này cứ mạnh dạn cắt khóa. Xe mình, đường của chung.He he he.

Hạng D
1/4/15
1.321
2.403
113
Cái này em chịu vì ai cũng có cái lý của riêng mình cả, riêng em khi đi vào khu chung cư thì cứ xuống hầm gửi xe cho an toàn.
Đâu phải chung cư nào cũng cho xe khách xuống hầm bác, các chung cư hiện nay hầu hết đều thiếu chỗ đậu xe hầm chỉ dành cho dân cư còn ko đủ. nên xe khách mới phải đậu tràn lan, bql thì muốn đường xá thông thoáng nên cấm đậu xe, cấm ko dc nên mới nghĩ giải pháp khoá bánh vượt quyền pháp luật. Nói chung đây là vấn đề khó trong quản lý chung cư khi oto ngày càng nhiều.