Hạng D
27/3/07
2.189
2
36
53
Changi Airport
RE: Bị taxi tạt đầu, xử lý thế nào?

Tình cảnh yếu thế,chưa bụp được thì bác chịu khó nhớ số xe và số tài rồi âm thầm chịu đựng ....

Hạng B2
2/6/05
180
1
0
56
TP.HCM

Bác nhớ lấy số hiệu xe của nó rồi học chiêu tìm chổ đậu của bác highway , lâu lâu gọi tổng đài điều nó đi lung tung[8D]

13/3/08
184
1
0

bác làm 1 vố như em vậy nè "topic có quá đáng không mấy bác". ghét nhất bọn chạy ẩu còn láu cá

Hạng D
25/11/07
1.116
0
0
43
Irac

húc thẳng xe vào xe nó thôi:D, he he e đùa tý nhưng tốt nhất là nếu ko sao thì nhịn cho lành bác ạ, dù sao tạt đầu mình thì nó cũng ở đằng truớc rồi

Hạng D
14/3/07
2.461
137
113
53
Hội OS CrossFire - CLB TDTT OS

Trích đoạn: yflower

Bác nhớ lấy số hiệu xe của nó rồi học chiêu tìm chổ đậu của bác highway , lâu lâu gọi tổng đài điều nó đi lung tung[8D]
1 xe taxi có 2 tài, bác chơi kiểu này 50% xác suất trúng người khác, không phải hắn ===> tổn thọ bác ơi

Hạng D
24/4/06
2.450
13.562
113
TP. HCM

Trích đoạn: vovinam

Trích đoạn: yflower

1 xe taxi có 2 tài, bác chơi kiểu này 50% xác suất trúng người khác, không phải hắn ===> tổn thọ bác ơi

bác xem ngày chẵn hay lẻ, chỉ ...chơi nó trong tháng đó thôi :D

1/4/07
21.982
16.729
113
0913168658

Các cty xe taxi đều có bảo hiểm rất mạnh, trường hợp ấy bạn chụp được hiện trường +xe thì bạn báo theo số DT của xe vd 8363636 họ sẻ hướng dẩn bạn đến xưỡng của xe taxi đó. Họ sẻ làm bảo hiễm cho bạn. Công ty Bảo hiểm trả chi phí Lái xe Taxi bị phạt 200k.
Đừng đánh nhau làm chi, nếu có Công an chứng nhận va chạm tốt hơn.

Trích đoạn: beautolover

Chào các bác, sáng nay trời mưa quá em trên đường đi làm bị 1 thằng taxi tạt đầu làm xước một bên má vợ 2. sau khi bị tạt em vượt lên và quay xe ngang mặt thằng taxi, mở cửa xuống tính nói phải quấy với nó. em bảo ông đi gì mà kinh thế tạt vào xe tôi rồi, nó sừng sộ liền bảo anh quẹt vào tôi chứ tôi tạt vào anh đâu, em ngó trước sau thấy chỉ bị xước nhẹ và trời mưa quá cũng như chưa nghĩ ra cách nào để xử lý nó nên em lên xe về cơ quan trong lòng vẫn thấy bực và băn khoăn:
- sau khi nó tạt đầu mình, nếu mình ko chặn được thì nó chạy mất -> xử lý thế nào?
- sau khi nó tạt mình, mình vượt lên chặn được nó thì ko có hiện trường + nó cãi trắng phớ -> xử lý thế nào?
- em có ông anh bị va quệt, có xxx ở đấy nhưng xxx bảo các ông tự xử lý với nhau, gặp thằng kia cù nhầy, cãi bướng -> xử lý thế nào?

em nghĩ những người tử tế, ko chơi xã hội đen đều có các băn khoăn như trên lưu thông trên đường. các bác có kinh nghiệm giải đáp giùm với.

Hạng F
14/9/04
9.907
28.650
113
Q3

Taxi mà lỗi hãng sẽ bắt tài xế đền nữa ( trừ vào cọc khi nhận việc )
Đừng óanh nhau, nếu taxi lỗi, có gì sẽ phải đền . ( Nếu bị ép ....ủi nó luôn :D)

Last edited by a moderator:
Hạng B1
27/11/05
96
19
8
HCMC

Cách đây cũng lâu em của tui chạy honda tới ngã 6 cũng bị một chú Mai linh tông vào đuôi rồi bỏ chạy luôn, nó chỉ nhớ được số xe / số tài về nhà ông già gọi điện thoại lên tổng đài complain. Tối hôm đó cu taxi tới tận nhà xin lỗi và đền tiền cái vè xe sau đó nhờ gọi tổng đài xác nhận đã giàn xếp xong.

Cho nên không nên đánh bác ạ, nếu nặng thì kêu công an, nhẹ không thương lượng được thì đt khiếu nại cho nó lành.