Hạng D
11/6/07
2.016
16
36
viethorse nói:
Đúng là con Land Rover đó bác. Đồ đạc thấy còn ngon lắm... Điện đóm nghe nói dày đặc... Có quả hông xe phía sau ốp da hơi bị lạ...
Nó là Range Rover không phải Land Rover , 2 hiệu này na ná giống nhau nên mọi người hay nhầm.

Last edited by a moderator:
TOY
Hạng D
25/3/08
2.860
39
48
Ural 375D nói:
viethorse nói:
Đúng là con Land Rover đó bác. Đồ đạc thấy còn ngon lắm... Điện đóm nghe nói dày đặc... Có quả hông xe phía sau ốp da hơi bị lạ...
Nó là Rang Rover không phải Land Rover , 2 hiệu này na ná giống nhau nên mọi người hay nhầm.

Ớ, có vụ này nữa hả bác Ural. Em lại tưởng chỉ có Range Rover và Land Rover thôi chứ :cool:

Hạng D
26/11/09
1.342
2
0
Sài Gòn - Cần Thơ
Thùng đồ, bình xăng phụ đẹp quá F1 ơi.
thành xe phía sau cho cao lên tý nữa thì hết xảy.
đuôi xe lắp thêm cơ cấu kích cứu hộ thì goi là xe đi kiếm tiền

Hạng B2
26/9/06
128
0
16
39
Ural 375D nói:
viethorse nói:
Nó là Rang Rover không phải Land Rover , 2 hiệu này na ná giống nhau nên mọi người hay nhầm.

Em tưởng nó là 1 chứ bác Xe Nga?

Land Rover là tên hãng.

Rang Rover là mác xe.

Kiểu như Honda Civic -----> Honda giống như LR, còn Civic giống như RR.

Em nghĩ thế! :D

Hạng C
13/3/08
506
4
18
53
Ural 375D nói:
viethorse nói:

Eck... thế thì là Range Rover mới đúng... hehe
Theo em thì nó y chang con này:

Hạng B1
19/8/10
53
0
0
34
Vietnam
Diesel_Engine nói:
Em xin up hình Vàng Anh Nai tơ các bác xem nhé..

đầu này nhé..

này thì hông nhé..

còn đây là mông nè.. các bác ợ tình hình là E vàng anh đang bị bọ chét cắn nhiều nên hơi bị ghẻ tí đã được E và đồng bọn điều trị sắp lành và hiện đang ở tình trạng kéo da non các bác ợ..

Công nhận cái bác chủ xe này chịu chơi còn bác gara thì chịu khó quá!

Tuy nhiên theo con mắt và quan điểm thẩm mỹ của cá nhân em thì làm lại xe theo kiểu dáng này xấu , chẳng đẹp bằng hình dung xưa của em nó. Bây giờ đã gần xong chưa bác máy dầu ơi? Nếu đã hoàn chỉnh (chỉ chờ lên da dày) thì nom em nó giống xe chở nước ngọt quá!

KVL confirmed
Hạng F
4/12/05
5.348
303
83
Hồ Chí Minh
bác máy dầu ơi, cái thùng sau sát với bánh xe quá có làm giảm hành trình lò xo ko ạ ?

Hạng C
8/4/09
964
7
18
49
Em thấy chỗ bánh sau 2 người đứng lên nhún nhún là chạm vào lốp rồi
. Để như thế mà chạy trong xình lầy thì...ối giời ơi cứ gọi là mang túi đi đựng bùn

Hạng B2
Tình hình là hôm giờ E bận việc quá nên chưa làm xe cho các bác được ,nên hôm nay mới bắt đầu tiến hành làm luật cưa sừng nai già biến Em nó thành nai tơ theo iu cầu của các bác nhá.. E nó bắt như thế lày lày...

[/quote]

Diesel_Engine nói:
Diesel_Engine nói:
Diesel_Engine nói:
Diesel_Engine nói:
Diesel_Engine nói:
Diesel_Engine nói:
Diesel_Engine nói:
Diesel_Engine nói:
Diesel_Engine nói:
Diesel_Engine nói:

Hạng C
18/5/10
928
7
18
xóm phá xe !!!
ducreddoor nói:
viethorse nói:

sướng vậy ta? em phải sờ em này khi VLV thôi..

Em này chính xác là Ranger Rover , khai sinh của E nó là 1988 ,máy V8- 3.9L ,xe này thì riêng về phần gầm và máy thì miễn bàn luôn bác ợ chạy êm và cực đàm bác ạh.. đồ đạc các cái của nó còn chuẩn lắm ,máy móc và các thiết bị phụ trợ khác hầu như sử dụng bằng điện..

Em này là đời 1995 bác ạh..

còn đây E này đời 1988..