Hạng B2
29/1/18
491
1.082
103
56
Nhưng chổ này bên sông Vàm Cỏ, còn thớt hỏi biển Tân Thành?
Tháng trước đi tiệc cưới ở Mỹ Tho, có chạy ngang Gò Công và biển Tân Thành chơi cho biết. Đường ô tô đi tốt, có nhiều quán ăn hải sản cạnh khu DL biển nhưng chỉ ăn được do chế biến không thấy ngon. Biển bùn (nhưng vẫn có một số dân địa phương tắm) nên chỉ ngồi ngắm biển và điện gió ngoài xa thôi.
View attachment 2771548
Dạ em biết Bác 6, nhưng em không ăn ở biển Tân Thành nên không chỉ đc. Chờ ai có biết quán nào ở biển Tân Thành thì chỉ dùm. Em cũng có nói là chắc còn có nhiều quán ngon chứ không phải chỉ có mỗi quán này, nhưng vì em chỉ mới đi 1 lần nên chưa biết nhiều. Quán này thì nhiều review khen ngon ở vùng đó và em cũng có ăn rồi nên mới suggest.

• Like
Reactions: Mr KOP
Hạng D
4/7/13
1.555
6.192
133
Sài Gòn
Đi quán Cô Tẻ BếnĐò,ăn nghêu ngon lắm bác. Mình đi hồi năm 2019, qua 2 năm dịch chưa quay lạiđây không biết giờ có thayđổi gì không. Quán có từng chòi riêng cặp sông, buổi trưa ngồi rất mát mẻđúng kiểu miền Tây. Chắc cũng có quán khác ngon mà mình chỉ đi có 1 lần nên chưa biết thêm.

Đi Gò Công bác ghé thăm Lăng Hoàng Gia (ngày thường mới mở cửa, cuối tuần nghỉ, ko tốn tiền) là lăng mộ của ngài PhạmĐăng Hưng,ông ngoại vua TựĐức, cha của Hoàng Thái Hậu Từ Dụ (Dũ). Ngoài ra còn cóđình Gò Táo, DinhĐốc Phủ Hải là những di tích khiêm tốnở GòCông.
View attachment 2769337
Giờ cũng không còn rẻ nữa, ngon thì vẫn có thể ngon!

• Like
Reactions: Marygold
Tập Lái
17/8/15
10
30
13
Biển toàn bùn. Điểm sáng là khúc đê xung yếu ngày xưa giờ được thảm beton kéo dài ra tới Rạch Bùn

• Like
Reactions: btpaul