Thảo Luận Chung BigC ĐàNẵng-chỗ đậu xe?!?

Hạng C
8/7/07
862
17
0
các bác ở Đà nẵng cho em hỏi ở BigC có chỗ nào đậu xe mà ko cần phải gửi xe ở dưới tầng hầm ko? Vì em đi BigC gần như mỗi ngày, nếu gửi xe dưới tầng hầm vừa tốn 5k vừa rất mất thời gian chui vào chui ra nữa. Em thấy ở phía trước có chỗ đậu xe nhưng lại thấy cắm biển đậu của taxi, thỉnh thoảng thấy mấy xe tư nhân cũng đậu nhưng ko rõ có được phép ko?

Các bác giúp em với nhé

Hạng B2
4/9/06
354
7
18
49
RE: BigC ĐàNẵng-chỗ đậu xe?!?

Ráng chịu khó xuống hầm cho chắc ăn bác ui...;) Nếu vô big C thì ít nhất cũng tầm 30 phút sau bác mới ra. 5k là ok rồi. Còn không bác chở thêm người thì mới nên đậu xe bên ngoài :D. Mà em thấy cái đường lên big C Đà nẵng chuối vô kể. Bác phải vừa lên cái dốc cao, vừa phải đánh lái gần 90 độ [&:] Không biết ông nào thiết kế vậy không biết

Hạng C
5/1/08
708
3.135
93
TP.HCM

Em hỏi xíu, Big C ĐN nó nằm chổ nào vậy các bác ? Em chỉ biết Metro ở Khuê Trung thôi. Lâu quá em ko về nên mù thông tin :(

Hạng C
8/7/07
862
17
0

Trích đoạn: justintran
Ráng chịu khó xuống hầm cho chắc ăn bác ui...;) Nếu vô big C thì ít nhất cũng tầm 30 phút sau bác mới ra. 5k là ok rồi. Còn không bác chở thêm người thì mới nên đậu xe bên ngoài :D. Mà em thấy cái đường lên big C Đà nẵng chuối vô kể. Bác phải vừa lên cái dốc cao, vừa phải đánh lái gần 90 độ [&:] Không biết ông nào thiết kế vậy không biết
đúng là vào ra rất khó và mất tgian, lại mất 5k/lần, mà em đi Big C gần như hàng ngày:(. ở Metro thì chỗ đậu xe rất sướng nhưng hơi xa:D
Em thấy nhiều xe đậu phía trước lắm, nhưng phía bên phải BigC là biển cấm dừng/đỗ, phía bên trái là bãi đậu taxi Xanh nên cũng chưa dám thử[8|]. Ko biết có đậu được ko

@eric_dn: BigC nằm ngay ngã 4 ÔIK-Lý thái Tổ bác ạ

Hạng D
4/10/07
1.364
4
38
TP Đà Nẵng
phanchutrinh.com.vn

Các bác cứ đậu trước Big C thoải mái, trước đây có mấy tên bảo vệ ra thu 5k nhưng sau này k thấy nữa, đậu ở đó thì phải tự bảo quản lấy. Còn k chịu khó phi vào gần cái đường lên xuống vào hầm xe, đậu bên ngoài thôi, cũng mất 5K.

Mà bác osfan làm gì mà đi Big C hàng ngày thế? Trời nóng quá bác vào đó cho mát à?:D:D

Last edited by a moderator:
Hạng D
8/10/07
1.046
8
0
Danang City

Bác cứ vô tư đậu ở bên ngoài, không phải dành riêng cho taxi đâu, có người giữ cho bác, có điều giá giữ xe 5K gửi cho bảo vệ

Hạng C
8/7/07
862
17
0

@dautroc, songhan: cám ơn các bác. để em thử. nếu mất 5k thì đậu ngoài vẫn ok hơn là phải chui vào hầm. nhưng mà đậu ngoài đường sao lại fải trả 5k nhỉ? ĐN chứ có fải SG hay HN đâu[8|]

@dautroc: em có việc mà bác;). nếu nóng em ngồi trong xe cũng mát mà:D

Hạng D
4/10/07
1.364
4
38
TP Đà Nẵng
phanchutrinh.com.vn

Trích đoạn: osfan

@dautroc, songhan: cám ơn các bác. để em thử. nếu mất 5k thì đậu ngoài vẫn ok hơn là phải chui vào hầm. nhưng mà đậu ngoài đường sao lại fải trả 5k nhỉ? ĐN chứ có fải SG hay HN đâu[8|]

@dautroc: em có việc mà bác;). nếu nóng em ngồi trong xe cũng mát mà:D

Em nói bác rồi, lúc trước thì em có thấy mấy chú bảo vệ thu 5K và đứng đó trông hộ xe. Cách đây mấy ngày em đi thì k thấy mấy chú đó, và cũng k thấy thu 5K, em cứ để thế vào Big C, ra xe vẫn còn nguyên, hehe.

Thế xe bác phải đậu gần cây xăng mới chịu nổi.

Hạng C
8/7/07
862
17
0

@dautroc: cám ơn thông tin của bác

riêng cái này thì em chưa hiểu[8|]...
Trích đoạn: dautroc
Thế xe bác phải đậu gần cây xăng mới chịu nổi.

Hạng B2
29/9/04
127
47
28
TP Đà Nẵng

Trích đoạn: osfan

Trích đoạn: justintran
đúng là vào ra rất khó và mất tgian, lại mất 5k/lần, mà em đi Big C gần như hàng ngày:(. ở Metro thì chỗ đậu xe rất sướng nhưng hơi xa:D
Em thấy nhiều xe đậu phía trước lắm, nhưng phía bên phải BigC là biển cấm dừng/đỗ, phía bên trái là bãi đậu taxi Xanh nên cũng chưa dám thử[8|]. Ko biết có đậu được ko

Có không bác???:D:D:D