Thảo Luận Chung BigC ĐàNẵng-chỗ đậu xe?!?

Hạng C
8/7/07
862
17
0
RE: BigC ĐàNẵng-chỗ đậu xe?!?

Trích đoạn: kittyharry

30/4 năm ngoái em có đậu phía trước BigC đoạn HV, vô đó hơn 1 tiếng đồng hồ ra vẫn vô tư. Chắc bảng số SG nên chẳng ai hỏi, hay xe cũ quá nên chẳng ai quan tâm:D:D:D
bác có nhầm ko? BigC ĐN chỉ mới khai trương cuối năm ngoái thôi mà[8|]

Hạng D
4/10/04
2.526
704
133
Đà Nẵng

Trích đoạn: ohuy

Mấy bác cứ đậu xe thoải mái ở trước cửa ấy, để em giữ giúp cho OS nhà mình chứ ai đâu mà.
Đồng chí nào mặt ngầu ngầu là em đó:D:D:D
Đúng là cái mẹt Ohuy ngầu thiệt :D
@ All Đà Nẵng OSer: Số xe các bác em đã ghi lại đưa cho mấy thằng đệ rồi nên cứ để vô tư ở đâu cũng được có gì thì ..........ráng chịu :D

Last edited by a moderator:
Hạng D
2/5/07
1.690
25
0

Trích đoạn: osfan

Trích đoạn: kittyharry

30/4 năm ngoái em có đậu phía trước BigC đoạn HV, vô đó hơn 1 tiếng đồng hồ ra vẫn vô tư. Chắc bảng số SG nên chẳng ai hỏi, hay xe cũ quá nên chẳng ai quan tâm:D:D:D
bác có nhầm ko? BigC ĐN chỉ mới khai trương cuối năm ngoái thôi mà[8|]
So-ri bác, 30/4 năm nay, 4 tháng trôi qua mà tưởng chừng như 1 năm rồi:)

Hạng C
8/7/07
862
17
0

hehe, sáng may em vừa đậu hơn 1 tiếng mà ko sao, cũng ko mất đồng nào:D

có điều chỗ đó xe đậu thành 2 hàng nên rất khó vào, cũng rất khó ra[:-]

Hạng D
30/10/06
1.388
26
38
Air Vietnam
www.aeroviet.com

hehe, sáng may em vừa đậu hơn 1 tiếng mà ko sao, cũng ko mất đồng nào:D

có điều chỗ đó xe đậu thành 2 hàng nên rất khó vào, cũng rất khó ra[:-]

Em đậu xe trước mặt tiền BigC cả chục lần rồi, lần nào cũng phải đưa xxx cho mấy anh bộ đàm giắt lưng :D, mà chẳng biết mấy bác có giữ xe cho mình ko? Mất xe chắc chắn BigC I don't know :(
Vị trí chỗ đó Vĩnh Trung khi xây đã tự động thụt vào vài mét (khoản này HAGL thua xa, xây sát đường, độ hoành tráng giảm đi mấy chục phần trăm), nên chỗ đó BigC thu tiền cũng hợp lý thôi bác ơi, đất của người ta mà, đâu phải đất nhà nước đâu :D

P/s: Bác đậu xe hàng ngoài cho dễ ra :D Đậu bên trong có ngày nằm yên đó luôn đó :D

Last edited by a moderator:
Hạng C
8/7/07
862
17
0

hôm nay em cũng vừa đậu, cũng chẳng mất đồng nào:D

chắc bác bị mấy thằng đó làm tiền rồi. nếu nó thu thì cũng phải thôi, nhưng ít ra cũng phải có phiếu thu hay phiếu giữ xe chứ. mà ở ĐN thì dễ gì mất xe được:D. em toàn đậu ngoài đường chẳng ngó ngàng gì mà chưa bị gì cả;)

à, lúc đậu xe thì em cũng lấy tờ giấy ghi số ĐT của mình và để trước kính lái, để lỡ ai cần người ta còn biết mà gọi mình. nếu ko nó tức quá phá xe thì ...[:eek:]

Hạng C
8/7/07
862
17
0

sáng nay em vừa đến BigC thì có 1 chú bảo vệ cũng chạy ra. Chú ta chờ em đỗ xe xong gõ cửa và đòi 5k, em bảo em để xe đây từ trước giờ có mất đồng nào đâu. em bảo nếu thu cũng được nhưng fải có phiếu thu. chú ta bảo anh thông cảm nhưng 5k ít quá nên ko có phiếu thu. em cũng bảo anh thông cảm nhưng ko có phiếu thu thì ko trả tiền được. vậy là chú ta bỏ đi, đỡ mất 5k (vì gần như ngày nào em cũng đi, nếu mất 5k/ngày thì thành 150k/tháng[8|]). Bác nào thường xuyên fải đến BigC thì lưu ý nhé

Hạng D
4/10/07
1.364
4
38
TP Đà Nẵng
phanchutrinh.com.vn

sáng nay em vừa đến BigC thì có 1 chú bảo vệ cũng chạy ra. Chú ta chờ em đỗ xe xong gõ cửa và đòi 5k, em bảo em để xe đây từ trước giờ có mất đồng nào đâu. em bảo nếu thu cũng được nhưng fải có phiếu thu. chú ta bảo anh thông cảm nhưng 5k ít quá nên ko có phiếu thu. em cũng bảo anh thông cảm nhưng ko có phiếu thu thì ko trả tiền được. vậy là chú ta bỏ đi, đỡ mất 5k (vì gần như ngày nào em cũng đi, nếu mất 5k/ngày thì thành 150k/tháng[8|]). Bác nào thường xuyên fải đến BigC thì lưu ý nhé

Bác làm thế nó điên nó chỉ cần vặt cái gạt nước của bác là bác còn tốn nhiều hơn.

Hạng B2
1/4/05
414
8
18

Tôi 1 năm về ĐN 1-2 lần nhưng phải nói là ở ĐN an ninh hơn SG nhiều, xe máy để trên vĩa hè trước nhà là vô tư, ôtô thì đậu dưới đường cả ngày không sao. Tôi đi Big C bằng taxi cho nó khỏe.

Hạng D
4/10/04
2.526
704
133
Đà Nẵng

Đây là lần đầu mấy chú BV bỏ qua cho Bác chớ lần sau là không trôi với mấy chú này đâu nghe Bác.