Hạng C
30/3/14
605
912
93
Chào Mừng Bác đã cưới vợ E46, mấy thứ bác liệt kê ở trên là thay nhiều thứ rồi đó, còn lại thì hỏng cái gì thay cái đó thôi ah !
Em chọc ghẹo Bác chút xíu nha, dòng 318i của em nó chỉ có đúng 1 cọng dây curoa, bác ghi ở trên ( em bôi đỏ ) không lẽ 325 có nhiều dây curoa lắm hả Bác ? hay là thay nửa cộng dây không được phải thay toàn bộ cọng dây , hì hì
Thà bác ko biết thì hỏi ae khai sáng cho chứ ko biết mà đi troll người ta giống như tự bóp dái mình vậy kkk. Em ghẹo bác tí

Hạng D
27/10/04
1.533
50
48
TP Bac Ho
E up tiếp quá trình "làm đẹp" em nó, vì em là một thằng bị cái tật xấu là chỉ mê cái đẹp nên là nghèo nhưng phải cho vợ nó đẹp các bác ah.

Vì xe em lấy về cái gì cũng ngon nhưng dàn gầm phát ra nhiều tiếng kêu với không được chắc nên em cho em nó nâng cấp những thứ bị cũ , bị bục và hết đát...:rolleyes::rolleyes: hết trắng 1 ngày từ sáng tới chiều tối nằm ổ
BMW 325i - Em liều mình chơi E46 !

=> Cảm giác lái BIM thì tốt nhưng vì em nó cũng đã là gái già nên là những tiếng kêu lục cục và cảm giác qua những chỗ mấp mô thật là ức chế... phải công nhận em nâng cấp dàn gầm xong thì gái già nay đã "tự tin bang bổ các thể loại ổ gà nấp cống" và cảm giác handling thì tuyệt vời ...nhưng vẫn thua xe E90 mới :3dcuoi:

Dàn ngoài nhìn xa xa thì em nó tương đối đẹp nhưng đúng thật nhìn gần gần em nó thì cũng chưa hài lòng lắm vì các mép cản dùng lâu ngày đã hở và nhựa đen cũng đã cũ và xuống cấp, mấy chổ do gầm thấp quá nên loang lỗ, rách thịt nên e cho nó đi "phẩu thuật thẩm mỹ" làm đồng lại chỗ nào xấu xí và tắm trắng lại cho đẹp gái. :D

Và thành phẩm sau 1 tuần nằm ổ !:3dtanghoaheo:

Hạng D
5/12/13
2.445
2.194
113
E up tiếp quá trình "làm đẹp" em nó, vì em là một thằng bị cái tật xấu là chỉ mê cái đẹp nên là nghèo nhưng phải cho vợ nó đẹp các bác ah.

Vì xe em lấy về cái gì cũng ngon nhưng dàn gầm phát ra nhiều tiếng kêu với không được chắc nên em cho em nó nâng cấp những thứ bị cũ , bị bục và hết đát...:rolleyes::rolleyes: hết trắng 1 ngày từ sáng tới chiều tối nằm ổ
View attachment 411289
View attachment 411290

=> Cảm giác lái BIM thì tốt nhưng vì em nó cũng đã là gái già nên là những tiếng kêu lục cục và cảm giác qua những chỗ mấp mô thật là ức chế... phải công nhận em nâng cấp dàn gầm xong thì gái già nay đã "tự tin bang bổ các thể loại ổ gà nấp cống" và cảm giác handling thì tuyệt vời ...nhưng vẫn thua xe E90 mới :3dcuoi:

Dàn ngoài nhìn xa xa thì em nó tương đối đẹp nhưng đúng thật nhìn gần gần em nó thì cũng chưa hài lòng lắm vì các mép cản dùng lâu ngày đã hở và nhựa đen cũng đã cũ và xuống cấp, mấy chổ do gầm thấp quá nên loang lỗ, rách thịt nên e cho nó đi "phẩu thuật thẩm mỹ" làm đồng lại chỗ nào xấu xí và tắm trắng lại cho đẹp gái. :D
View attachment 411295
View attachment 411294 View attachment 411293

Và thành phẩm sau 1 tuần nằm ổ !:3dtanghoaheo:

View attachment 411296
View attachment 411297
View attachment 411298
Riêng e thấy cái AE màu đó ko được đẹp.Hy vọng e này sẽ trở thành hoa hậu...kkk

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: LeeNgoc
Tập Lái
11/2/16
21
5
3
40
Xin chào cả nhà,
Em tham gia diễn đàn cũng đã lâu rồi, nhưng bữa nay e mới post bài trong box BIM. Chẳng là đối với 1 người trẻ như em vào cái thời em còn ngồi ghế học sinh em đã rất rất mê BMW 325i (nhất là form mâm 5 cánh), và em chĩ thích 325 vì nó 6 máy rất mạnh (tiêu chí em cũng ko lăn tăn xăng cộ lắm vì theo nghiên cứu 325 hao không bao nhiêu so với 318). Sau 1 thời gian em đã đi qua rất nhiều xe như Ford Laser , Kia Morning nhập khảu ,Ford Escape, Kia Forte..... và cứ âm thầm coi mấy topic của các bác về dòng E46.

Sau 1 thời gian ngó nghiêng vài chiếc 325 rao bán nhưng chẵng có chiếc nào em ưng ý: nên e mới cảm nhận đước việc kiếm chiếc Bim 325i ngon cũng là 1 vấn đề tương đối ban-ti-CĂNG :3dchientrung:

Thế là trời không phụ em, e để cho dòng đời xô đẩy thế nào em lại gặp được xe của bác H trong hội E46 - bác H là 1 người cũng rất mê BIM - nhiệt tình, vui vẻ, hết mình.... Xe bác H là 325i đời 2005 cũng thuộc dạng tương đối về máy móc, dàn gầm, bảo dưỡng tốt, đúng màu Silver mà em rất thích của dòng E46,......và đặc biệt lý do em gặp "vợ mới" là phải lòng em nó ngay chính là xe còn Nguyên Bản từ bộ mâm 5 cánh, bộ ghế da Voi (phiên bản cuối cùng của 325i mới có cái này), nội thất đèn trần, và cốp sau còn nguyên original ! :3dup:
View attachment 400666

Tất nhiên vì là xe cũ nên không thề đòi hỏi nó mới cứng như hồi còn xuân được, nhưng hiện nay xe này trước khi e lấy về, đã thay 1 cơ số thứ tương đối như: 6 cây bobin, 6 bugi, quạt ly tâm, toàn bộ dây curoa, dầu thắng, hệ thống coolant, acquy mới, dàn lạnh mới, lọc gas, van tiết lưu, loc gió máy lạnh, lọc nhớt máy, lọc xăng, bơm xăng, gạt nước mới, đầu CD53 có kết nội bluetooth nghe nhạc, 4 cây phuộc mới, 4 vỏ mới, 2 ống chụp pô.... Và sắp tới em sẽ dọn thêm 1 cơ số nữa để cho chiếc xe chuẩn hơn nữa .... từ dàn gầm cho tới ngoại thất , và EM ĐẶC BIỆT ĐANG MÙ TỊT VỀ E46 như nhập đồ sao, hư hỏng bệnh thế nào. !? Mong các anh em trong hội E46 giúp đõ nếu có gì khó khăn, dù gi em cũng là lính mới ti toe chơi con nghiện này thôi.:3dcuoi:em up vài tấm hình cho vui nhà vui cửa

Dàn ngoài Zin Zin cùng mâm 5 cánh

View attachment 400669

Nội thất da voi + memories ghế 3 vi trí
View attachment 400671

Đầu CD53
View attachment 400673

Đèn đóm nội thất zin nguyên bàn
View attachment 400674

To be continue ........
New bie xin được gia nhập hội 325iE46 ạ!không biết up ảnh thế nào ae thông cảm nhé...

• Like
Reactions: LeVanAnhTuan
Hạng B2
7/4/15
208
1.006
93
Rồi tổ trác, em dự bác là éo mua BIM E90 nữa mà là tìm gái Nhật chạy cho lành. Mua xe gì mà thời gian nằm gara nhiều hơn lăn bánh thì chit rồi.

Hạng D
27/10/04
1.533
50
48
TP Bac Ho
Rồi tổ trác, em dự bác là éo mua BIM E90 nữa mà là tìm gái Nhật chạy cho lành. Mua xe gì mà thời gian nằm gara nhiều hơn lăn bánh thì chit rồi.

Ha ha bác cần gái Nhật nào, nhà e có gái Nhật gái Mỹ, gái Hàn quốc luôn ! Xe này e dùng đi hàng ngày , từ lúc mua nằm gara 1 ngày làm gầm, 3 ngày làm đẹp ! :)) cò vạc làm ơn tha e ha ha

• Like
Reactions: LeVanAnhTuan