Hạng D
2/5/16
1.931
1.877
143
Cty tư nhân, ông bà chủ không biết chữ, không giỏi chuyên môn thì thuê người làm, có luật nào cấm người mù chữ làm GĐ đâu.

• Like
Reactions: Ongngoai and Osin
Hạng C
9/6/10
875
1.001
103
Ajinomoto Việt Nam
Cty tư nhân, ông bà chủ không biết chữ, không giỏi chuyên môn thì thuê người làm, có luật nào cấm người mù chữ làm GĐ đâu.
Anh lại chỉ đọc cái tiêu đề rồi. Vấn đề là người biết thuê người ko biết làm, không phải ngược lại.

Hạng D
2/5/16
1.931
1.877
143
Anh lại chỉ đọc cái tiêu đề rồi. Vấn đề là người biết thuê người ko biết làm, không phải ngược lại.
Em đọc rồi, ông GĐ không biết chữ chính là chủ nợ, họ được sang lại cổ phần nên chính là chủ của trung tâm đăng kiểm tư nhân đó.
Vậy về luật có cho phép người không biết đọc biết viết làm giám đốc không?

• Like
Reactions: Ongngoai
Hạng C
18/8/20
719
6.199
93
40
Mai anh em mình lên phường uống trà, gửi tiền tết cho mấy anh em 7.5 triệu mỗi ngừoi nhé
Mấy anh em đóng tiền Đảng phí hơi cao để góp phần xây dựng đất nước, sánh vai với người ngoài trái đất thôi :D :D

• Like
Reactions: thienkhoi81
Hạng B2
24/6/13
277
801
98
Đọc cái tin này, mình liên tưởng tới câu chuyện vui đại khái là ....có chú Việt kiều về thăm quê, muốn thể hiện mình là người ở bển lâu nên không rành nhiều thứ ở Việt nam, nhìn cây lúa thì hỏi sao cỏ ở đây mọc cao vậy, nhìn con chó mà không biết là con gì....Rồi 1 hôm ra đường bị 1 con chó nó rượt theo, chú Việt kều này sợ quá vừa chạy vừa la..."chó, chó...cứu tui với...con chó, con chó nó đòi cắn tui :(

Hạng B2
14/3/17
140
1.701
93
vung tau
Đồng chí đó là con của đồng chí nào
Xh hóa thì mình thích mình mua máy thuê mặt bằng làm thôi, tiền mình bỏ ra mình làm gd thuê mấy thằng ks gõ kiểm tra cấp cc đc mà mấy thằng ca lấy qui chuẩn của chúng sao áp đặt cho thằng có tiền làm chủ là sao. Cái này thì không cần con anh nào mà nộp có đụ hay không thôi

• Like
Reactions: Toietmoi