Hạng B2
22/10/21
273
295
63
44
Phạt mạnh vào đi chứ lũ xe máy quá lộng hành rồi, làm loạn giao thông lại chúa tể đổ thừa oto
nói nhẹ nhẹ chút bạn ơi. Trong "cái lũ" đó không chừng có ông, bà, cha mẹ, ....người thân bạn đó

Hạng D
16/8/12
1.956
1.525
113
Bến tre
Ủng hộ việc này
Nhưng mà trước tiên hãy thay đổi cách dạy học lấy Bằng lái đi, dạy luật cho kỹ song song dạy kỹ năng chạy: Cách quẹo, cách dừng đèn, cách nhập làn... Dẹp ngay dạy "mẹo"

Hạng D
14/8/16
1.878
2.274
113
39
Nói a đừng buồn chứ oto đi ý thức cũng ko ra gì đâu, ý thức dân ta kém sẵn rồi.
Dân ta ý thức không kém nhé bác. Khi đi du lịch qua sigapore dám xả rác bừa bãi ko? Khi mà toàn quốc lộ và cao tốc gắn camera phạt ngụi, không cần lập mấy cái chốt kiểm tra tốc độ trên quốc lộ, cao tốc tôi đó ông nào dám chạy ẩu, chạy vào đường khẩn cấp, chạy lấn len đè vạch đó.
Camera không biết nói, không có quan hệ nha bác.

• Like
Reactions: Osin and D.H.A
Hạng B2
25/2/18
394
509
93
38
Nên giảm dần xe máy thì sẽ tốt hơn về nhiều mặt :)

Hạng F
3/10/15
9.855
12.135
113
Nói a đừng buồn chứ oto đi ý thức cũng ko ra gì đâu, ý thức dân ta kém sẵn rồi.
Thằng đi xe hơi la thằng xe máy
Thằng xe máy chửi thằng xe hơi
Thằng bắc thằng nam chửi thằng trung
Tất cả toàn dân ko thằng nào có ý thức tốt đâu mà chửi

• Like
Reactions: cnguyen55 and D.H.A
Hạng D
18/2/10
3.135
2.902
113
Ủa mà cần gì đề nghị, quyền của mình mà? Sai thì phải phạt, đơn giản vậy thôi!

Nhưng ... xe máy đi ngược chiều ở chỗ có con lươn cứng luôn & gặp xxx đi ngược lại, xxx lơ coi như ko thấy đi luôn! Đấy nóng còn thành nguội, nguội thì sẽ thành gì ??? Quan trọng là con người thôi, con người đồng lõa con vật thì con người cũng thành đồng loại thôi!

• Like
Reactions: Linh74
Hạng D
4/7/09
4.244
7.243
113
Sài Gòn
ủng hộ làm triệt để. ô tô tông xe máy mà bỏ chạy CA vào điều tra ngay. còn xe máy tông xe hơi thì chả ai điều tra.

Hạng F
29/10/16
11.620
22.452
113
Pháp
Luật pháp luôn bình đẵng cho tất cả, do đó khi vi phạm thì từ 2B, 4B cho đến chục bánh phải phạt y như nhau,
Cùng tội danh không để cho 2B phạt ít hơn 4B

Về bỏ xe : trước khi bỏ thì sẽ có giấy "giử xe" gửi về nhà, cho đến lúc chủ xe tự đem xe ra bỏ , nộp phạt... và hàng ngày 100K. :):):)
Dân ta ý thức không kém nhé bác. Khi đi du lịch qua sigapore dám xả rác bừa bãi ko? Khi mà toàn quốc lộ và cao tốc gắn camera phạt ngụi, không cần lập mấy cái chốt kiểm tra tốc độ trên quốc lộ, cao tốc tôi đó ông nào dám chạy ẩu, chạy vào đường khẩn cấp, chạy lấn len đè vạch đó.
Camera không biết nói, không có quan hệ nha bác.
Vì họ phạt theo luật, không bỏ sót, họ chỉ nói đến mức độ vi phạm, và phạt như nhau
Không chỉ qua singapour ....mà hầu hết khi ra nước ngoài cũng vậy. giấy phạt gửi về thì biết (ngay cả thuê xe). Chưa nói đến khi quay lại quốc gia đó, phải trả phạt trước khi nhập cảnh ..

Hạng D
20/9/16
1.793
2.304
113
Bạn đi đường cộng hoà trưa nắng đi rồi hãy nói nha

Cộng hòa nắng nóng đây

Chỉnh sửa cuối: