Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Bơm bao nhiêu thì vừa

Tập Lái
11/10/04
25
0
0
RE: Bơm bao nhiêu thì vừa

Vậy em đi con Mazda 3 bơm bao nhiêu thì vừa hả các pác?

Bị Bấm 1 lỗ
27/7/05
248
0
16

Hifnh như có bác thích nổ lốp nên bơm tới 3.5kg ... ko rõ bác đi xe gì nhưng xe hạng C-E thường chỉ bơm khoảng 2kg-2,5kg.

Bị Bấm 1 lỗ
27/7/05
248
0
16

Jolie hình như là dòng xe SUV hã các bác??? sao bánh bé thế có 14 là sao???

dnp
Hạng B2
5/12/03
128
1
0

Các bác cho hỏi 1 câu ngớ nhẩn: áp suất phải bơm phụ thuộc vào chính chiếc lốp hay phụ thuộc vào trọng lượng của chiếc xe lắp nó. Chẳng hạn: lốp 185/65-R14 lắp cho Spectra được chỉ định bơm 2.2kg, vậy khi lắp chiếc đó sang 1 xe có trọng lượng lớn hơn hoặc nhỏ hơn Spectra thì vẫn bơm như vậy hay là phải khác đi?

O.S.P.D
16/8/04
2.804
128
63
61
"Trung Tâm Công Nghệ Hoá Màu"

Người làm ra chiếc lốp bảo rằng : Nó chịu được 2,2Kg áp suất , dùng cho các loại xe tải trọng Tổng cộng từ 1,0 đến 1,3 Tấn thì cứ bơm cho đúng 2,2 Kg áp suất , xe gì kệ nó ! Có chở nặng hay không có chở nặng đã được tính tới khi SX rồi .
Đừng vì nhìn thấy bánh xe lún quá khi chất nặng mà tìm cách bơm cứng thêm , có khi đi nạng đó !

Số áp lực hướng dẫn là để bơm khi ...bánh xe không chịu tải , khi cân bằng và bơm khi chưa lắp vô xe ! Cho nên khi lắp vô nó sẽ cao hơn chút đỉnh , do vây , để bơm cho chính xác thì khi bơm xe cần phải ...kích xe lên

Hạng B2
17/3/05
119
0
0

Tại sao có người lại bảo em bơm xe dòng 4 chỗ cứ bơm 3.2kg đều cả hai trước sau..Thế là thế nào nhỉ? Em cũng làm theo từ trước đến này.. Em tưởng các bác cao thủ trong này có bác chơi kiểu lấy ngón tay búng bộp bộp vào lốp biết non hay căng chứ?

Hạng C
14/2/05
735
2
18
57
Hà Nội

Trích đoạn: FunkyCar

Tại sao có người lại bảo em bơm xe dòng 4 chỗ cứ bơm 3.2kg đều cả hai trước sau..Thế là thế nào nhỉ? Em cũng làm theo từ trước đến này..

Đừng nghe họ xui dại. Bác nên kiểm tra lốp xem phần ở giữa có bị mòn hơn nhiều so với hai bên không? Bơm như thế hỏng lốp rất nhanh + đi không an toàn + hại xe do quá xóc.

Hoặc là họ bảo bác bơm 32psi (~2.2kg) mà bác nghe nhầm?