Hạng D
Em có bơm bánh xe bằng bơm xe hơi sử dụng điện từ ổ cắm đốt thuốc, đang bơm thì nút tiếp nối bị nóng và nó bị mất điẹn hoàn toàn tại ổ cắm hút thuốc khiến em không thể gắn được nguồn điện cho Cam hành trình. Nhờ các bác hướng dẫn kiểm tra để sửa chữa giúp. Xe em là Hyundai Accent HB. Thanks các bác.

4x6 confirmed
Hạng D
2/9/08
2.187
1.701
113
Giở hộp cầu chì chính, tìm thay cầu chì cigaret thôi.

Hạng D
1/8/12
1.712
380
83
Cái bơm Mic của em có cầu chì riêng ngay đầu dây cắm nên nếu bơm có sự cố gì thì cầu chì này đứt trước để bảo vệ hệ thống điện của xe,không nên đấu tắt cầu chì này vì sẽ phiền phức lắm.

Hạng C
1/3/07
742
8.086
93
Chuyện nhỏ mà, không nên rầu lòng vì nó. Bạn mình giở catalog xe ra, đọc phần hệ thống điện và hộp cầu chì. Làm theo hướng dẫn là xong. Các hãng xe thường rất có ý trong thiết kế, họ lắp vào hộp cầu chì cả dụng cụ để thay thế cầu chì cũng như vài cái sơ cua nữa. Bạn mình nhớ lưu ý là có nhiều cỡ cầu chì khác nhau (theo dòng định mức) và mỗi xe thường bố trí nhiều hộp cầu chì. Thay xong, nếu có thời gian, chạy ra gara mua cầu chì dự phòng thế vào ngay cho chắc ăn.
Quá tải - đứt cầu chì (mà không cháy xe) chứng tỏ Accent của bạn thiết kế tốt đó chứ! hehehe.

Hạng F
19/8/09
10.172
565
83
51
Ô Cấp
Em cũng mua trên OS, của 1 OSer phân phối, thật không phải biết nói sao. Mình ủng hộ OS mà xe lại bị hư khi sử dụng.
Hía hía.....chưa biết chắc tại sao mà bác? Kiểm tra cầu chì bị cháy (chắc chắn cháy lun!) xem bao nhiu A đi bác? Chắc khoảng 10A? Thay bằng cái 15A luôn là hết cháy....

• Like
Reactions: Kimnguu
Hạng D
25/12/12
1.605
631
113
chọn mua cái bơm dưới 12A, không cần nổ máy xe, bơm lâu nhưng không bị đứt cầu chì. Mua bơm >12 A, bơm nhanh nhưng phải nổ máy xe và có thể bị đứt cầu chì.

Cái bơm <12 A em dùng acquy xe máy bơm 2B (xe đạp, xe máy) thoải mái.

• Like
Reactions: Kimnguu
SPO confirmed
Hạng C
16/6/10
973
257
43
Lương Sơn Bạc
Tình trạng của bác thì nên mua cái này,hoặc là kiếm cái cầu chì dòng cao hơn vì thường nếu 15A thì công suất sử dụng max cho phép dưới 200W,một số bơm 12V có thể công suất cao hơn