Hạng D
Em vẫn nổ máy để bơm xe, không dám tắt máy vì như thế sẽ hư bình accu. Hôm nay em đem xe đi BH và sửa được rồi. Cám ơn sự hỗ trợ từ các pác.

Đem xe lên Hyundai Tien Phong nói BH và thay cái cầu chì bị đứt gặp ngay 1 em gà mờ không biết đọc sigma điện luôn. Phải chỉ em ấy rồi nói em ấy tháo ra lấy cái extra thay vào. Thế là cái cam chạy ngay..

Hạng D
3/1/12
1.556
6.132
113
tp.hcm
quá tải đứt cầu cjì là chuyện bình thường mà,đôi khi dòng khởi động của máy bơm lớn thì đứt cầu chì thôi ,hơi rắc ối chút nhưng an toàn cho xe của bác và chứng tỏ hệ thống cầu chì tốt

• Like
Reactions: HaH
Hạng B2
21/5/09
171
16
18
TP. HCM
e cũng bị vài lần, nên giờ e chọn giải pháp đấu trực tiếp vào ăc quy cho khỏi cháy cầu chì luôn.

HaH confirmed
Hạng B2
28/5/08
475
61
28
Hía hía.....chưa biết chắc tại sao mà bác? Kiểm tra cầu chì bị cháy (chắc chắn cháy lun!) xem bao nhiu A đi bác? Chắc khoảng 10A? Thay bằng cái 15A luôn là hết cháy....
Bác nói quá đúng, hãy thay bằng cầu chì có dòng bảo vệ cao hơn là hết cháy cầu chì, VÌ KHI ĐÓ đã CÓ NGUY CƠ CHÁY XE!

Hạng F
19/8/09
10.172
565
83
51
Ô Cấp
Cháy thế nào đươc bác.....sợi dây cấp nguồn cho ổ cắm đó dư sức chịu tải dòng 15A ko có vấn đề gì hết......

Hạng D
Đa tạ các pác, xe đã thay cầu chì rùi, lại bị đứt thêm lần nữa, em nghĩ tại cái bơm có vấn đề rồi. Cái đàu tiếp nối cưa bơm nóng hổi.
Chắ là lỗi tại cái bơm. Hy vọng call lại cho 1 OSer đã phân phối xử lý hoặc trả lại thôi.

Thanks các pác đã hỗ trợ.

Hạng F
13/9/07
6.539
2.783
113
otosaigon.com
Sao ngta ko làm cái ổ mồi thuốc đó chịu được 30-49-50A luôn nhỉ? Nó có thể chạy được tủ lạnh, inverter v.v. . . làm chi 10A để rồi phải thay cầu chì lên 15-20A?

Hạng F
13/9/07
6.539
2.783
113
otosaigon.com
Đa tạ các pác, xe đã thay cầu chì rùi, lại bị đứt thêm lần nữa, em nghĩ tại cái bơm có vấn đề rồi. Cái đàu tiếp nối cưa bơm nóng hổi.
Chắ là lỗi tại cái bơm. Hy vọng call lại cho 1 OSer đã phân phối xử lý hoặc trả lại thôi.

Thanks các pác đã hỗ trợ.
Cái bơm cũng ko có lỗi bác ui.