Thảo Luận Box bùn quá!!

Chi Hội Trưởng SubaruFC
15/6/06
2.729
1.581
113
@ bác Halogen: nhỏ lớn giờ mới có bác khen e đẹp trai hahaha

@ bac Richievn: khoe mặt là chính chứ có cho gắn cam trong track đâu mà show clip test xe haha...

Có clip mới này, coi phút thư 5:45 đã lắm :D

[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=PxexrTWD1c4[/youtube]

Chi Hội Trưởng SubaruFC
15/6/06
2.729
1.581
113
Hì Track bữa em đi buổi tối cũng giống clip này, coi đi track tưởng vui và dễ chứ sơ xảy 1 cái là ăn đạn ngay.

[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=SgCjAql92ck[/youtube]

[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=sYMBSdWvag8[/youtube]

@ bac Khoavan: em rút ra nhiều bài học, trong đó có 1 cái em thấy rất quan trong là Ko nên tắt Traction Control khi mình chưa biết cảm giác mất lái, quăng xe và bình tĩnh xử lý ạ. Hic cái này nó cứu em mấy phát xém ra ruộng luôn. Chỉ cần lấy sai cua hay tốc độ lớn hơn tốc độ chịu đựng khi vào cua của cái xe là hố ngay. Nhất là cái cua cuối đường thẳng khi mình đạt tốc độ cao nhất. Thứ 2 là bộ thắng rất quan trọng, ví dụ dường thẳng 600m còn 200m là mình phải thắng lại rồi trong khi xe thắng ngon nó để chừng 120m là đạp lút sàn là vừa, còn mình để 120m đạp lút sàn thì chỉ khoảng 5 giây là thấy cắm mặt vào tường bê tông rồi :D. 10 vòng đầu còn ngon chứ cỡ vòng 15 trở đi là thắng yếu đi nhiều lắm. May là mỗi hiệp 5 lap còn đc nghỉ cho nguội thắng, nguội máy cũng 20-30 phút, chứ đua 30-60 vòng như đua giải thì thôi rồi. Bởi vậy mới thấy xe đua nó mắc tiền là chỗ nó rất lỳ :D

Xe thì rất ngon, mặc dù rất nặng, gần 1,6 tấn, chỉ có 205HP, nhưng chạy khá ngon, ko phải do xe mạnh, mà khi vào cua đi ko thua gì chiếc Mazda fully buit của bọn trong track cho thuê cả, chỉ có ra đường thẳng là đuối :D. Nhưng công nhận là cảm giác xe nặng nề lắm :D Nếu lên IS350 thì lên đc 305HP nhưng cũng 1,6 tấn thì có vẻ sát thủ hơn rùi đấy :D.

Hạng D
16/12/07
1.719
1.130
113
H.C.M.C

@ bac Khoavan: em rút ra nhiều bài học, trong đó có 1 cái em thấy rất quan trong là Ko nên tắt Traction Control khi mình chưa biết cảm giác mất lái, quăng xe và bình tĩnh xử lý ạ. Hic cái này nó cứu em mấy phát xém ra ruộng luôn. Chỉ cần lấy sai cua hay tốc độ lớn hơn tốc độ chịu đựng khi vào cua của cái xe là hố ngay. Nhất là cái cua cuối đường thẳng khi mình đạt tốc độ cao nhất. Thứ 2 là bộ thắng rất quan trọng, ví dụ dường thẳng 600m còn 200m là mình phải thắng lại rồi trong khi xe thắng ngon nó để chừng 120m là đạp lút sàn là vừa, còn mình để 120m đạp lút sàn thì chỉ khoảng 5 giây là thấy cắm mặt vào tường bê tông rồi :D. 10 vòng đầu còn ngon chứ cỡ vòng 15 trở đi là thắng yếu đi nhiều lắm. May là mỗi hiệp 5 lap còn đc nghỉ cho nguội thắng, nguội máy cũng 20-30 phút, chứ đua 30-60 vòng như đua giải thì thôi rồi. Bởi vậy mới thấy xe đua nó mắc tiền là chỗ nó rất lỳ :D
Xe thì rất ngon, mặc dù rất nặng, gần 1,6 tấn, chỉ có 205HP, nhưng chạy khá ngon, ko phải do xe mạnh, mà khi vào cua đi ko thua gì chiếc Mazda fully buit của bọn trong track cho thuê cả, chỉ có ra đường thẳng là đuối :D. Nhưng công nhận là cảm giác xe nặng nề lắm :D Nếu lên IS350 thì lên đc 305HP nhưng cũng 1,6 tấn thì có vẻ sát thủ hơn rùi đấy :D.
[/quote]
Hi Kombat ! Phần lớn xe mất lái do đi đường lạ và mất tập chung của tài xế.
Xe em thay rear sway lớn hơn sẽ hạn chế bị quăng đuôi khi cua ở tốc độ cao.
Cánh gió sau cũng rất quan trọng giúp xe bám đường hơn.
Anh thấy em lái rất smooth và tự tin.

Chi Hội Trưởng SubaruFC
15/6/06
2.729
1.581
113
Hi thx bác Khoavan, xe em chả có cái Bar nào hết bởi vậy hơi bèo hahaha :D

Điểm khác nhau giữa WRX và STI

[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=LtPBTv4eWQ4[/youtube]

Hạng C
25/4/08
676
33
28
Kombat nói:
@ bác Halogen: nhỏ lớn giờ mới có bác khen e đẹp trai hahaha

@ bac Richievn: khoe mặt là chính chứ có cho gắn cam trong track đâu mà show clip test xe haha...

Có clip mới này, coi phút thư 5:45 đã lắm :D

có xe nhiêu đó hp chạy trên đường khỏi lo hít khói xe khác + thêm chuyện đổ xăng cũng nhiều nhiều :D

Hạng F
9/3/06
6.465
3.738
113
Sì Gòn
@Kombat: tại sao cái track ko có đèn đường vậy bác? em nghĩ chiếc đó cắm vô tường là do ko có đèn đường nên tầm quan sát kém