Hạng B2
14/5/12
241
23
18
Thưa các bác,

Xe em là xe Ford Focus, em vừa đem vào Bến Thành Ford để làm bảo hiểm vì cái bát ở cản trước (dùng để gắn tấm nhựa nơi hóc xe - em chẳng biết gọi là gì) nó bị gãy lìa. Sau khi bảo hiểm giám định xong (họ đồng ý bồi thường), em để xe lại đây 03 ngày ( từ 23/6 đến 26/6) để BTF sửa chữa.

Sáng 26/6 em vào nhận xe thì em thấy chất lượng làm quá ẹ (họ dùng keo để dán một miếng nhựa khác đè lên cái vè để thay cái bát, sơn thì lòe lẹt). Em hoàn toàn thất vọng với cách làm như thế nhưng vì em đang cần xe gấp nên lấy về chạy tạm. Trong trường hợp này, các bác cho em hỏi:

1. Cái bát này có thể làm lại như mới không?
2. Nếu không làm mới được thì có thể yêu cầu thay cản mới (tức nhiên là bảo hiểm chịu) không?

Cám ơn các bác.

Hạng D
16/4/14
2.588
3.859
113
Bác cho thêm cái hình thì ae đánh giá chính xác hơn. Còn vụ bác muốn thay cái cản mới ngay thì BH chắc chắn ko chịu đâu, trừ trường hợp bây giờ bác đụng vào đâu cho bể cái cản nhé (bể thì mới được thay, còn trầy xước, nứt thì nó hàn, sơn lại) rồi báo BH bị tai nạn.

Hạng C
16/9/10
653
86
28
Chán cái bảo hiểm ở nước ta! Mua thì nói thiên hạ vô địch! Đụng chuyện chờ bồi thường thì thấy cảnh địch!
e mua cả chục chai bảo hiểm! Bị trầy linh tinh tút lại bảo mình phải alo báo cáo tai nạn ! Ghi âm cuộc gọi! Lập hồ sơ lý do này nọ! Chờ xác định & duyệt tè la hột dưa!

Hạng B2
14/5/12
241
23
18
Chán cái bảo hiểm ở nước ta! Mua thì nói thiên hạ vô địch! Đụng chuyện chờ bồi thường thì thấy cảnh địch!
e mua cả chục chai bảo hiểm! Bị trầy linh tinh tút lại bảo mình phải alo báo cáo tai nạn ! Ghi âm cuộc gọi! Lập hồ sơ lý do này nọ! Chờ xác định & duyệt tè la hột dưa!

Không bác ơi, cái này em thấy bảo hiểm họ làm rất tốt vì giá duyệt luôn tại thời điểm đó rồi nên em cứ đinh ninh là làm đồng sơn lại chỗ đó sẽ như mới. Ai dè chuyên gia tư vấn kỹ thuật truyền đạt lại thế nào mà kỹ thuật ở dưới làm quá tệ.

Hạng F
29/11/11
6.439
8.309
113
Đó là do hãng làm thôi, giờ bác muốn thay mới thì kiếm cái tường nào cứng hốt 1 phát cho bể cản thì đc cái mới ngay :3dcuoi:

• Like
Reactions: MercedesHaxaco
Hạng D
4/6/10
1.731
2.485
113

Cũng chính vì lý do này em dẹp cái bảo hiểm luôn. Xe e đời 2010, mua BH bây giờ hết tầm 7 chai. Để tiền này 1 năm tút lại 1 lần khỏi phải xin xỏ chi cho mất công. 2 tuần trước xách xe đi BH, claim từ T7 mà mãi đến T2 tuần sau nữa em mới đi làm được.